Jina Chama cha Mapinduzi (CCM) limetokana na nini/wapi?

Jina Chama cha Mapinduzi (CCM) limetokana na nini/wapi?

Bobuk

JF-Expert Member
Joined
Oct 8, 2010
Posts
5,870
Reaction score
3,275
Wakati tukiwa kwenye unexpected mapumziko ya sikukuu ya mapinduzi "matukufu" ya Zanzibar leo Jumatatu 13/01/2014. Ninaleta kwenu a food for thought only to GTs ambao hamchukulii mambo for granted.

Wengi wetu tunafahamu Chama cha Mapinduzi (CCM) ni Muungano wa vyama viwili Tanganyika National Union (TANU) na Afro Shiraz Party (ASP).

Aidha wengi wetu kasoro akina Mulugo & Co. Tunafahamu kwamba Tanzania ni Muungano wa nchi wa mbili. Tanganyika na Zanzibar. Nchi hizi mbili zilipoungana, yakachukuliwa maneno TAN (from Tanganyika) na ZAN (from Zanzibar), lakini pia ili jina la nchi mpya litamukike vizuri yakaongezwa maneno IA. Ndipo basi takapata jina la nchi mpya inayoitwa TANZANIA. Kwa analogy hiyo tunaona jina la Tanzania lilivyopatikana.

Hivyo basi nilitegemea kwamba wakati vyama vya TANU na ASP vinaungana ingekuwepo formula inayoeleweka ya kupata jina la chama kipya. Mathalani kwa kutumia analogy ya TANZANIA basi nilitegemea labda TANU na ASP labda vingezaa chama kinachoitwa Tanganyika & Afro Shiraz Union Party (TASUP). Labda kama walitaka kukienzi kiswahili basi chama hicho kipya kingeweza kuitwa Chama cha Watanganyika na Waafro Shirazi (CCWWS).

Kitu ambachio ninaomba GTs mnisaidie je Jina la CCM limetokana na nini/wapi? Jina CCM limetoholewa kutoka wapi au na nini?. Nini hasa chimbuko la jina la CCM wakati tunafahamu CCM ni muungano wa TANU na ASP? Ni hasa maana ya CCM? Je, CCM ni jina jipya kabisa ambalo halina unasaba wowote na TANU na ASP, kitafasiri au hata kwa kutohoa?

Mwenye majibu ya maswali yangu, nitafurahi kwa ufafanunuzi.
 
Hii ilitokana na Mapinduzi ya Zanzibar.
Lakini ikumbukwe kipindi hiki yaani 1977 kilikuwa ni kipindi kilichokuwa kimetanguliwa na mabadiliko ya miiko ya uongozi,Azimio la Arusha na Siasa ya Ujamaa na Kujitegemea.
Hivyo ilikuwa ni dhamila ya kuleta mageuzi(Mapinduzi)katika nyanja zote ukizingatia chama kiliongoza kutoa dira ya maendeleo kama chama dola.
 
samahani wadau. kwa hali ilivyo ktk chama cha mapinduzi na taifa ni kwamba kuna mabadiliko makubwa ktk malengo na dira iliyokuwepo wakati tasisi hizi. je haifai pia kubadilisha majina yake??? ni jina gani linakifaa chama cha mapinduzi ili kusadifu yale yanayojiri kwenye chama chetu hiki?????
 
samahani wadau. kwa hali ilivyo ktk chama cha mapinduzi na taifa ni kwamba kuna mabadiliko makubwa ktk malengo na dira iliyokuwepo wakati tasisi hizi. je haifai pia kubadilisha majina yake??? ni jina gani linakifaa chama cha mapinduzi ili kusadifu yale yanayojiri kwenye chama chetu hiki?????

Acha tabia za kichawi wewe,umekosa chama hadi ung'ang'anie ccm? Nyie ndo wanga wakubwa mnaoua albino,unajua chama kimekufa halafu unataka kipewe jina jingine ili kifufuke,tangu lini marehemu akibadilishiwa jina anafufuka? Haya kiite hayati ndo kitakuwa na nguvu nyambaf zako.
 
Mwalimu Nyerere alipoona TANU imechoka akabadili kuwa CCM, kwa mwendo huu napendekeza kabla ya uchaguzi tutoke na jina jipya. Kwa hilo tutavuka salama.
 
mapinduzi ya mwaka 1964 yaliyongwa mkono na ASP na TANU, ndio kikaitwa chama cha mapinduzi ili kuonyesha kazi iliyofanyika kwa pamoja
Wakati tukiwa kwenye unexpected mapumziko ya sikukuu ya mapinduzi "matukufu" ya Zanzibar leo Jumatatu 13/01/2014. Ninaleta kwenu a food for thought only to GTs ambao hamchukulii mambo for granted.

Wengi wetu tunafahamu Chama cha Mapinduzi (CCM) ni Muungano wa vyama viwili Tanganyika National Union (TANU) na Afro Shiraz Party (ASP).

Aidha wengi wetu kasoro akina Mulugo & Co. Tunafahamu kwamba Tanzania ni Muungano wa nchi wa mbili. Tanganyika na Zanzibar. Nchi hizi mbili zilipoungana, yakachukuliwa maneno TAN (from Tanganyika) na ZAN (from Zanzibar), lakini pia ili jina la nchi mpya litamukike vizuri yakaongezwa maneno IA. Ndipo basi takapata jina la nchi mpya inayoitwa TANZANIA. Kwa analogy hiyo tunaona jina la Tanzania lilivyopatikana.

Hivyo basi nilitegemea kwamba wakati vyama vya TANU na ASP vinaungana ingekuwepo formula inayoeleweka ya kupata jina la chama kipya. Mathalani kwa kutumia analogy ya TANZANIA basi nilitegemea labda TANU na ASP labda vingezaa chama kinachoitwa Tanganyika & Afro Shiraz Union Party (TASUP). Labda kama walitaka kukienzi kiswahili basi chama hicho kipya kingeweza kuitwa Chama cha Watanganyika na Waafro Shirazi (CCWWS).

Kitu ambachio ninaomba GTs mnisaidie je Jina la CCM limetokana na nini/wapi? Jina CCM limetoholewa kutoka wapi au na nini?. Nini hasa chimbuko la jina la CCM wakati tunafahamu CCM ni muungano wa TANU na ASP? Ni hasa maana ya CCM? Je, CCM ni jina jipya kabisa ambalo halina unasaba wowote na TANU na ASP, kitafasiri au hata kwa kutohoa?

Mwenye majibu ya maswali yangu, nitafurahi kwa ufafanunuzi.
 
Back
Top Bottom