Jiji la Mbeya linakua kuelekea wapi? Uyole au Mbalizi?

Jiji la Mbeya linakua kuelekea wapi? Uyole au Mbalizi?

Makuku Rey

JF-Expert Member
Joined
Dec 31, 2013
Posts
3,770
Reaction score
4,542
kwanini mji mdogo Wa Mbalizi siyo sehemu ya jiji la Mbeya?na Uyole ambayo INA sifa kama mbalizi ni sehemu ya jiji?

Umbali Wa kutoka Mbeya mjini impala uyole ni mrefu ukilinganisha na umbali Wa kutoka Mbeya mjini mpaka mbalizi!

Idadi ya watu wanaoishi mbalizi ni wengi ukilinganisha na wale waishio UYOLE na maeneo yake ya Jirani!why MBALIZI SIO PART YA JIJI?

Au nashindwa kuelewa ,jiji la Mbeya linakua kuelekea WAP?UYOLE AU MBALIZI?
 
kwanini mji mdogo Wa Mbalizi siyo sehemu ya jiji la Mbeya?na Uyole ambayo INA sifa kama mbalizi ni sehemu ya jiji?

Umbali Wa kutoka Mbeya mjini impala uyole ni mrefu ukilinganisha na umbali Wa kutoka Mbeya mjini mpaka mbalizi!

Idadi ya watu wanaoishi mbalizi ni wengi ukilinganisha na wale waishio UYOLE na maeneo yake ya Jirani!why MBALIZI SIO PART YA JIJI?

Au nashindwa kuelewa ,jiji la Mbeya linakua kuelekea WAP?UYOLE AU MBALIZI?
 
Nadhani sababu kubwa ya kuupeleka upande wa Uyole ni kutaka kuteka biashara ya mojawapo ya Wilaya mbili (na sasa tatu) tajiri kabisa nchini za Rungwe (na Busokelo) na Kyela, pamoja na nchi ya Malawi. Vilevile, jiji hilo limejengwa katika kabila la Wasafwa (lakini Mbalizi iko karibu na Wamalila).
Hata hivyo, kwa ufahamu wangu mdogo nadhani Uyole iko karibu kufika katikati ya jiji kuliko Mbalizi.
Aidha, Uyole ni mtaa unaokua kwa kasi jijini Mbeya na ndio wenye fursa kubwa ya kukuza jiji hilo miaka michache ijayo kutokana na kukontrol biashara ya Wanyakyusa - ndizi, mpunga na cocoa na matunda, pamoja na biashara ya wasafwa - viazi mviringo, kabichi na ngano.
 
Nadhani sababu kubwa ya kuupeleka upande wa Uyole ni kutaka kuteka biashara ya mojawapo ya Wilaya mbili (na sasa tatu) tajiri kabisa nchini za Rungwe (na Busokelo) na Kyela, pamoja na nchi ya Malawi. Vilevile, jiji hilo limejengwa katika kabila la Wasafwa (lakini Mbalizi iko karibu na Wamalila).
Hata hivyo, kwa ufahamu wangu mdogo nadhani Uyole iko karibu kufika katikati ya jiji kuliko Mbalizi.
Aidha, Uyole ni mtaa unaokua kwa kasi jijini Mbeya na ndio wenye fursa kubwa ya kukuza jiji hilo miaka michache ijayo kutokana na kukontrol biashara ya Wanyakyusa - ndizi, mpunga na cocoa na matunda, pamoja na biashara ya wasafwa - viazi mviringo, kabichi na ngano.


Uyole ni Kata siyo Mtaa.

Umetoa maelezo mazuri japo hujataja chanzo cha taarifa
 
Nadhani sababu kubwa ya kuupeleka upande wa Uyole ni kutaka kuteka biashara ya mojawapo ya Wilaya mbili (na sasa tatu) tajiri kabisa nchini za Rungwe (na Busokelo) na Kyela, pamoja na nchi ya Malawi. Vilevile, jiji hilo limejengwa katika kabila la Wasafwa (lakini Mbalizi iko karibu na Wamalila).
Hata hivyo, kwa ufahamu wangu mdogo nadhani Uyole iko karibu kufika katikati ya jiji kuliko Mbalizi.
Aidha, Uyole ni mtaa unaokua kwa kasi jijini Mbeya na ndio wenye fursa kubwa ya kukuza jiji hilo miaka michache ijayo kutokana na kukontrol biashara ya Wanyakyusa - ndizi, mpunga na cocoa na matunda, pamoja na biashara ya wasafwa - viazi mviringo, kabichi na ngano.
Sawa lakini yale mashamba ya kilimo yapimwe viwanja yanaharibu taswira ya jiji
 
kwanini mji mdogo Wa Mbalizi siyo sehemu ya jiji la Mbeya?na Uyole ambayo INA sifa kama mbalizi ni sehemu ya jiji?

Umbali Wa kutoka Mbeya mjini impala uyole ni mrefu ukilinganisha na umbali Wa kutoka Mbeya mjini mpaka mbalizi!

Idadi ya watu wanaoishi mbalizi ni wengi ukilinganisha na wale waishio UYOLE na maeneo yake ya Jirani!why MBALIZI SIO PART YA JIJI?

Au nashindwa kuelewa ,jiji la Mbeya linakua kuelekea WAP?UYOLE AU MBALIZI?
Mbalizi iko Mbeya Vijijini na sio sehemu ya Jiji la mbeya ila Uyole ni sehemu ya Jiji la mbeya
 
Mbeya City kugawanywa ,soma hiyo 👇👇

Screenshot_20210621-050746.png


Screenshot_20210621-050908.png


Screenshot_20210621-051100.png
 
Back
Top Bottom