Jifunze jinsi ya kuunda vifaa vya umeme

Jifunze jinsi ya kuunda vifaa vya umeme

Nashukuru kwa kufahamu uwepo wa watu wenye mawazo kama yangu kuona uwepo wao na uhitaji wa kufanya shughuli hii. ningeweza toa DVD hizo ila kutokana umbali. itakua vizuri mtu kwenda kuitafuta softwire hiyo kwa torrent sites. ambapo utapa zenye key pro,na hata cracked.

niwakumbushe tu wale watao download program hizo zipo program ambazo baadhi ya part hazitakua supported au kutokuwepo katika list zipo za inanyingi ambazo kila moja inayozo zote etc nyingine una add kulingana na tabia ya kifaa chenyewe {programing IC} kila ac data shitzake zipo online.
 
Nashukuru kwa kufahamu uwepo wa watu wenye mawazo kama yangu kuona uwepo wao na uhitaji wa kufanya shughuli hii. ningeweza toa DVD hizo ila kutokana umbali. itakua vizuri mtu kwenda kuitafuta softwire hiyo kwa torrent sites. ambapo utapa zenye key pro,na hata cracked.

niwakumbushe tu wale watao download program hizo zipo program ambazo baadhi ya part hazitakua supported au kutokuwepo katika list zipo za inanyingi ambazo kila moja inayozo zote etc nyingine una add kulingana na tabia ya kifaa chenyewe {programing IC} kila ac data shitzake zipo online.
mkuu je naweza pata link au material yoyote ya component za electronics kuzitambua kazi zake na jisni ya kuzipima au kuzitest??
 
mkuu je naweza pata link au material yoyote ya component za electronics kuzitambua kazi zake na jisni ya kuzipima au kuzitest??
sikuwai jaribu search Pdf hizo ila zipo na pia vitabu kabisa vipo ebay,amazon etc. but huwa mimi na search mfano transistor namba fulani, ina wat ngap max, jinsi ya kupima kama ni nzima, jinsi ya kupima connection ivyo kwa ic cjui kama ipo. mimi nilifunza na fundi umeme aliepita veta. na alitaka nirithi kazi yake kwakua yeye hana muda tena nayo.
 
Mi binafsi,nimeanza kuipenda electronics baada ya kusoma resistor,capacitor,diode&transistor nikiwa form 4 mwaka jana.ila nimegundua kua maarifa tunayopewa shulen nikidogo sana.nikaamua nijifunze zaid electronics kupitia mtandao.Sasa nimejiingiza kwenye ufundi wa vifaa vya umeme
 
kinachowakwamisha watanzania ktk kutengeneza electronic projects ni UKosefu wa PCB na plastic material ya kucover kitu kilichoundwa
Mkuu umeeleza uhalisia na changamoto tulio nayo kama electronics system designers nimepita nimewahi kwenda kwenye viwanda vya kutengeneza vitu vya plastic kama A-Z lakini wanasema hawafanyi custom design sasa sijui tutafanyaje maana device isiyo na muonekano bora haiuzi mkuu.
 
Mkuu umeeleza uhalisia na changamoto tulio nayo kama electronics system designers nimepita nimewahi kwenda kwenye viwanda vya kutengeneza vitu vya plastic kama A-Z lakini wanasema hawafanyi custom design sasa sijui tutafanyaje maana device isiyo na muonekano bora haiuzi mkuu.
Yaani kiukwel ilo ndo tatzo coz vifaa vingi vya umeme vinafungwa kwenye plastic.Na wachina ndo wanatuzid apo na kwenye kudesign PCB.We kwan umeshaanza kufanya hizo projects? mm bado nasoma,4m5 mwaka huu. Ila kuna jamaa ana page yake facebook inaitwa Waya na ubunifu,naye anafanya hizo projects na anatumia some plastic materials.mtafute
 
Yaani kiukwel ilo ndo tatzo coz vifaa vingi vya umeme vinafungwa kwenye plastic.Na wachina ndo wanatuzid apo na kwenye kudesign PCB.We kwan umeshaanza kufanya hizo projects? mm bado nasoma,4m5 mwaka huu. Ila kuna jamaa ana page yake facebook inaitwa Waya na ubunifu,naye anafanya hizo projects na anatumia some plastic materials.mtafute
Kuhusu custom case na enclosures inategemea na scale ya products zako, kama unategemea kutengeza mf case 20 kiwandani kwao hailipi na hawawezi kufanya hiyo biashara, kwa hiyo kama kazi ni ndogo ndogo ni vema ukaendelea kukomaa tu na local case, zipo tutorial mitandaoni jinsi ya kutengeneza case na enclosure kwa kutumia material zilizopo, kuanzia plastic bottles, na vyombo vya plastic mbalimbali.
Kuhusu PCB sio kazi sana kama ukiwa na printer la laser na materials kama heat toner transfer paper, na hizo copper clad, ni suala la pesa tu.
 
Ijapokua Elimu kuhusu vifaa vya umeme inahitajika pia kuna open project kadhaa wa kadhaa ya vifaa hivi (schemastic) bure.
Wengi tumekua tukiaminishwa kuwa wachina na wazungu wanaakili sana ndio maana wao wanakuwa wabunifu wa vifaa vingi vya umeme.
tatizo kubwa litakalotushinda sisi watanzania ni PCB manufacture ingawa kuna method za kutengeneza PCB body kirahisi.

hapa tunaweza fungua wajasiriamali wengine watakao tengeneza vifaa bora zaidi ya vile vilivyopo vya kichina.
mfano unaweza tengeneza Taa zinazojiwasha zenyewe kwa kuangalia uwepo giza au kwa muda maalumu.
ubunifuni wa vifaa hivi hauhitaji gharama kubwa sana kama vile vinavyouzwa na wachina au vingine vinakuwa dhaifu kutokana na matumizi ya part hafifu.

mfano gharama za kuunda automatic light switch by times gharam yake na vifaa
IC555 timer === bei ni 1000/=
transistor 2pcs BC547 ===bei ni 1500 mbili
capacitor tatu 100uf === 1000/
resistor 1n === 100/=
resistor 47k ==== 100/=
resistor 4.7k ==== 100/=
resistor 430n ==== 100/=
resistor 330n ==== 100/=

kwa idadi hii ya vifaa hivi unapata hesabu litakalo kua off kuanzia saa 1 asubui mpaka saa 12 jioni na kuja kuwa on kuanzia saa 12 na dakika 1 mpaka saa 12 na dakika 59.

watuwengi wamekua wakiamini mifumo hii mfano taa za barabarani zina tumia teknolojia kubwa sana kivile kumbe ni mahesabu pekee. na wanapoona hesabu ni kunasiku jua linachelewa au kupatwa kwa jua basi wanatumia sensor za light badala ya hesabu.
hapa tukumbushane yale mahesabu ya darasa la kwanza kwenye mti pana ndege watano ukitoa wawili watabaki wangapi linatumika hapa bila sisikufikiri kwa kina,

au gari linatembea toka kituo A mpaka kituo B kilometa kazaa kwa muda wa saa 3,mtu wa kitua A hufika kituo C ambacho ni kilometa kazaa tafuta muda gari litasafiri hadi kituo C

Natamani hawa mafundi redio sasa wangeongeza thamani ya ujuzi wao kwa kuacha kurepair na kuunda vifaa vitakavyowezesha kukuza vipato vyao na hata nchi kwa ujumla.

wengi hufikiri waundaji wa vifaa hivi ni wataalamu sana hata wakabuni kwa akili zao pekee .ukweli ni kwamba wanatumia software za CAD zilizojazwa akili na hesabu zima na hata kutest kwa kutumia computer zao. baada na kutest design yake katika computer na kufanya vizuri muundaji huyu huunganisha parts zote katika breadbord na kuona kinadharia ubunifu wake uko sawia na CAD software unapokua sawa huprint katika pcb body na kufanya assembly na kupata motherbody (controller ya kifaa anachotaka kutengeneza..
kisha huamia kwenye covers na body shape ya kifaa chake na bidhaa kuingia tena katika testing baada ya assembling.
kisha kuingia sokoni kwa bei atayolinganisha na zilizopo sokoni.

Miongoni mwa softwire izo ni circuit wizard,eagly pcb,pcb wizard etc software hizi zipo trial na huwa na limeted function kuna baadhi ya vitu haifanyi au haitoi majibu ya kweli ikiwa ni trial mode. ni vizuri mtu kulipia au kununua softwire keys ili aweze kuwa huru kufanya chochote.

zipo softwire na design nyingine kwa hapa Tanzania sio rahisi kufanyika pasipo kuwa na daraja fulani katika electronics mfano engineer hawa hudesign na kutoa schemastic itayoenda fanyiwa assembly. na zingine zinahitaji tehnolojia zaidi kama vile mashine maalumu ambazo ni kampuni kadhaa humiliki na huchukua tenda toka katika makampuni na kutengeneza.
mfano unataka tshirt ya rangi fulani yenye mandishi fulani kwa stail fulani na rangifulani itakulazimu kumfata anaefanya screen printing n.k

Kwa kutumia method za kutengeneza PCB hapa inakulazimu kupata cooper body,printer ya kawaida, chemikal ambazo hazijazuiwa kutumika na zinauzwa kwa yeyote zisizo na madhara.

unaweza search jinsi ya kutengeneza PCB body tazama youtube zipo nyingi.

Kwa mimi nina softwire ya circuit wizard 3 full ambayo ni inafanya shughuli zote na ni life time. ikiwa inasupport Ic nyingi n a pia ina empty ic ambazo utaziingizia akili kwa kufuata schematic ya ic husika..

kwa wanaohitaji unaweza ni PM na kuchangia kiasi kidogo zaidi nikakupa copy ya dvD original.
pia unaweza search cracked softwire zilizoconfused na kutoa majibu yasio sahihi kwa baadhi ya project.

Mimi nilipata DVD hii toka kwa Mzungu alienikuta nikiunganisha kifaa cha umeme kwa akili yangu binafsi kinyume kabisa na mifumo sahihi alipenda nilichokua nafanya na kuniahidi kunipa kitu kitachonisaidia,nimetumia softwire hiyo kwa kucopy schematic za wenzetu njee na kisha kutoa pcb na kufanya assembly katika breadboard pekee...

Natamani mafundi redio,tv,umeme kuongeza fursa za kukuza kipato chao kwa kuwa wajasiria mali na kuanzisha viwanda vidogo amabavyo havita hitaji wataalamu sana wa kufanya assembly na pia kukuza uchumi wa taifa letu .

serikali/veta kuhimiza na kutoa elimu kwa wa nafunzi na mafundi kuwa wabuni na kuachana na dhana moja ya kusema niwe fundi milele. ikiwa unaweza kitibu basi kukiunda utaweza kwa msaada wa teknolojia.
Nimefanya project nyingi kama hizi. Nipo proud sana coz nimesoma technical school trade ya electonics. Nina vifaa kama vile multmeter, soldering gun, sucker, na vifaa vingine vingine
 
Viva Electronics Wale Wa arduino na Microcontroller Basi Proteus ndio the best kwa simulation
 
Hizi ndizo softs natumia mara nyingi kwenye projects za electronics

11.jpg

22.jpg


Simulation:
-Multisim
-Proteus

PCB designing
-Circuit wizard
-Eagle
Multisim na proteus nazo zinafanya pcb designing ila ni complex tofauti na hizi mbili hapo juu.

Microcontrollers programming
-MicroC pro- hii ni kwa ajili ya PIC microcontrollers
-Pickit2 programmer hii hutumika ku write program kwenda kwenye chip, kwa kutima device maalumu.
-Flowcode - Flowchart programming kwa chip zote, AVR, PIC, arduino(japo hii sio chip) na ARM.

Multisim pia ni nzuri kwa wanaojifunza PLC ladder programming ina hiyo feature.
111.jpg
 
Mimi nipo mwanza je tunaweza kufanya biashara nakutumia mchoro halafu wewe unatengeneza
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom