Jeshi la polisi halijachukua hatua kwa Makonda

Jeshi la polisi halijachukua hatua kwa Makonda

The Senetor

Member
Joined
Aug 23, 2014
Posts
41
Reaction score
23
Wakuu ni ajabu sana mpaka sasa jeshi la polisi halijachukua hatua kwa watu waliofanya fujo wakiongonzwa na Paul Makonda.Nina uhakika tukio lile lingefanywa na vijana wa CHADEMA/CUF/NCCR basi ingekuwa tofauti.Siku zote kwenye mikutano ya wapinzani jeshi la polisi huizuia wakidai kuna taarifa za kiinteligensia hivi ni kweli jana hawakujua kuhusu mipango ya akina Makonda?Basi hakuna usalama wa Taifa katika nchi hii, kama watu wanaweza kupanga tukio lile na wasijue sasa nini kazi ya polisi na usalama wa Taifa?.Ndugu zangu nguvu ya CCM ni jeshi la polisi ambao tunaishi nao na tunawadai kodi baadhi yao hivyo njia rahisi ya kuimaliza CCM ni kutowapa polisi ushirikiano wowote kwenye jamii yetu.Lakini huko hatupendi kwenda polisi timizeni wajibu wenu wa kuwalinda wananchi mbona JWTZ na wanajeshi wengine wanaheshimika kwanini na nyie msibadilike.?
 
Double standard ndiyo kawaida yetu lakini kila jambo ni lazima liwe na kisababishi.
Haya ya jana yanatuonyesha kuwa mwakani ni hekaheka.Risasi ziongezwe,mabomu ya kuvuruga akili yaletwe kwa wingi.
 
Hatua gani zichukuliwe wakati wao ndio walimtuma Makonda! Labda Samwel Sitta ndio tumuulize kwa nini vijana wake hawana adabu namna hiyo. Amemtukana Sana Lowassa na kumuombea kifo kwa hiyo sijashangaa alipompiga mzee Warioba. Lakini pia ikumbukwe kuwa Nape alisema hawa wazee wanasubiri kufa tu. Ndio namna CCM inalea vijana wake.
 
Nimekumbuka ile post yangu ya siku za nyuma kuwa viongozi waliowahi kuwa wanajeshi hawafai kuwa maraisi
 
Nadhani Jeshi la polisi lipo sahihi ,kwanza ujue hawakuombwa kutoa ulinza,tumemsikia mheshimiwa Butiku akidai vikao vyengine polisi wawepo.Tuchukulie polisi wawakamate ,hawatakuwa na ushahidi wa kushuhudia japo kuna picha na kideo,vilevile itawabidi wao polisi wafungue mashtaka.

Muhimu ikiwa akina Warioba wataamua kuwafungulia mashtaka ya hao wanaodaiwa kuvuruka kikao,hapo ndio kutakuwa uhalisia wa kuwepo kesi ,hata kwenye vurugu za mipira madisco na kadhalika kunapotokea fujo,polisi hawaende kama hawajaitwa ,wataweza tu ikiwa wapo kwenye eneo ,na itakuwepo kesi ikiwa tu kwenye vurugu hio kutatokea mtu akafungua mashtaka ,natumai nimeeleweka. So nimuhimu kuwaomba polisi kutoa ulinzi kunapokuwa na kongamano,wala hawahitaji hela au malipo kwani ndio kazi yao walioajiriwa serikalini.
 
Watabadilikaje wakati wanatumia udhaifu wa mfumo uliopo kujinufaisha? Polisi wengi wana maisha mazuri na vitega uchumi kwa ajili ya rushwa inayalindwa na mfumo mbovu wa nchi. Wengi wao wamepata nafasi walizonazo kwa upendeleo na wala sio uwezo. Walipopata hizo nafasi ndio wakatumia kama sehemu ya kujineemesha, kwa hiyo iwapo watakubali kuachia mfumo huu udondoke ujue ndio utakuwa mwisho wa neema katika maisha yao. Hivyo usitegemee hatua yoyote kuchukuliwa dhidhi ya watawala walioko kwenye mfumo huu. Na kwa taarifa yako ukiendelea kuhoji watakufuatilia na watakushikisha adabu kwa kuwapotezea muda. Kwao wanachofanya wanaccm ni haki bali kinachofanywa na watu wanaotofautiana na ccm ni uvunjifu wa amani aliyotuachia baba wa taifa. Hebu nikuulize hivi ingekuwa wewe huna elimu kubwa, wazazi na familia yenu ni maskini, unategemea ushirikina halafu tukupe msimamizi wa bandari kwa hisani ya rais sijui kama ungeweza kuzuia kontena la madawa ya kulevya litakaloletwa na kimemo cha kada wa ccm toka ngazi zilizokupa hicho cheo cha upendeleo. Kwahiyo huyo Paul Makonda ataendelea kudunda mtaani na mkifanya kongamano lingine litaharibiwa na hutakuwa na la kufanya zaidi ya kulalamika hapa jf.
 
Nadhani Jeshi la polisi lipo sahihi ,kwanza ujue hawakuombwa kutoa ulinza,tumemsikia mheshimiwa Butiku akidai vikao vyengine polisi wawepo.Tuchukulie polisi wawakamate ,hawatakuwa na ushahidi wa kushuhudia japo kuna picha na kideo,vilevile itawabidi wao polisi wafungue mashtaka.

Muhimu ikiwa akina Warioba wataamua kuwafungulia mashtaka ya hao wanaodaiwa kuvuruka kikao,hapo ndio kutakuwa uhalisia wa kuwepo kesi ,hata kwenye vurugu za mipira madisco na kadhalika kunapotokea fujo,polisi hawaende kama hawajaitwa ,wataweza tu ikiwa wapo kwenye eneo ,na itakuwepo kesi ikiwa tu kwenye vurugu hio kutatokea mtu akafungua mashtaka ,natumai nimeeleweka. So nimuhimu kuwaomba polisi kutoa ulinzi kunapokuwa na kongamano,wala hawahitaji hela au malipo kwani ndio kazi yao walioajiriwa serikalini.

Umewaza kwa kutumia nini wakati unatetea hii?
 
Nadhani Jeshi la polisi lipo sahihi ,kwanza ujue hawakuombwa kutoa ulinza,tumemsikia mheshimiwa Butiku akidai vikao vyengine polisi wawepo.Tuchukulie polisi wawakamate ,hawatakuwa na ushahidi wa kushuhudia japo kuna picha na kideo,vilevile itawabidi wao polisi wafungue mashtaka.

Muhimu ikiwa akina Warioba wataamua kuwafungulia mashtaka ya hao wanaodaiwa kuvuruka kikao,hapo ndio kutakuwa uhalisia wa kuwepo kesi ,hata kwenye vurugu za mipira madisco na kadhalika kunapotokea fujo,polisi hawaende kama hawajaitwa ,wataweza tu ikiwa wapo kwenye eneo ,na itakuwepo kesi ikiwa tu kwenye vurugu hio kutatokea mtu akafungua mashtaka ,natumai nimeeleweka. So nimuhimu kuwaomba polisi kutoa ulinzi kunapokuwa na kongamano,wala hawahitaji hela au malipo kwani ndio kazi yao walioajiriwa serikalini.

Naweza kukukubalia lakini ninaomba nitofautiane nawe kwa swali hili:Je ingekuwa vijana wa CUF au CDM wamevamia mdahalowa CCM wasingefunguliwa mashtaka?Na kama ndiyo kwanini hawa wasifunguliwe mashtaka?Unapofanya fujo mahali ukaondoa AMANI mahali hapo je si suala la polisi kuingilia kati?

Ila ningewashauri waandaaji,kuwapekua washiriki wa midahalo ili kuepuka ushenzi huu uliofanywa na vijana wa CCM.
 
Zaidi ya kulinda watawala na kuharibu mikutano ya wapinzani polisi hawana kazi nyingine, majambazi na vibaka wanatawala kitaa, kuanzia Dr Ulimboka na waliofuata nini kinaendelea?
 
Unategemea policcm wamchukulie hatua Makonda?

Hilo zoezi liliratibiwa kwa karibu na watawala wa CCM, kwa hiyo hata TISS aka Usalama wa watawala wa magamba, walijua kila kitu kilichopangwa dhidi ya Warioba; lakini walitoa 'blessings' kwa tendo hilo kufanyika kwa naelekezo ya watawala wetu!
 
Unategemea policcm wamchukulie hatua Makonda?

Hilo zoezi liliratibiwa kwa karibu na watawala wa CCM, kwa hiyo hata TISS aka Usalama wa watawala wa magamba, walijua kila kitu kilichopangwa dhidi ya Warioba; lakini walitoa 'blessings' kwa tendo hilo kufanyika kwa naelekezo ya watawala wetu!

Nakubaliana nawe kwa asilimia mia moja.
 
Makamanda wa polisi sasa hivi wana new order. Nayo ni moja tu KUDHIBITI UKAWA kwa gharama ya vyeo vyao.
 
Wakuu ni ajabu sana mpaka sasa jeshi la polisi halijachukua hatua kwa watu waliofanya fujo wakiongonzwa na Paul Makonda.Nina uhakika tukio lile lingefanywa na vijana wa CHADEMA/CUF/NCCR basi ingekuwa tofauti.Siku zote kwenye mikutano ya wapinzani jeshi la polisi huizuia wakidai kuna taarifa za kiinteligensia hivi ni kweli jana hawakujua kuhusu mipango ya akina Makonda?Basi hakuna usalama wa Taifa katika nchi hii, kama watu wanaweza kupanga tukio lile na wasijue sasa nini kazi ya polisi na usalama wa Taifa?.Ndugu zangu nguvu ya CCM ni jeshi la polisi ambao tunaishi nao na tunawadai kodi baadhi yao hivyo njia rahisi ya kuimaliza CCM ni kutowapa polisi ushirikiano wowote kwenye jamii yetu.Lakini huko hatupendi kwenda polisi timizeni wajibu wenu wa kuwalinda wananchi mbona JWTZ na wanajeshi wengine wanaheshimika kwanini na nyie msibadilike.?

Na taarifa zilishakwepo humu jf kuwa kuna watu wataleta fujo walikuwa wameandaliwa sasa haiji akilini vyombo vya usalama viwe havina taarifa za kiintelijensia
 
wakukamatwa alikuwa warioba kwa kusababisha vurugu alipaswa kupigwa virungu sana ili atie adabu.
 
Unategemea policcm wamchukulie hatua Makonda?

Hilo zoezi liliratibiwa kwa karibu na watawala wa CCM, kwa hiyo hata TISS aka Usalama wa watawala wa magamba, walijua kila kitu kilichopangwa dhidi ya Warioba; lakini walitoa 'blessings' kwa tendo hilo kufanyika kwa naelekezo ya watawala wetu!

kwani warioba siukawa damu?
 
kwani makonda kafanya nini mpaka achukuliwe hatu mbowe na lema waliorusha bomu kanisani na kwenye mkutano wa siasa waachwe kwanini makonda wakati kosa kafanya warioba aliyepaswa kupata adhabu alikuwa ni warioba wala siyo makonda.
 
Wakuu ni ajabu sana mpaka sasa jeshi la polisi halijachukua hatua kwa watu waliofanya fujo wakiongonzwa na Paul Makonda.Nina uhakika tukio lile lingefanywa na vijana wa CHADEMA/CUF/NCCR basi ingekuwa tofauti.Siku zote kwenye mikutano ya wapinzani jeshi la polisi huizuia wakidai kuna taarifa za kiinteligensia hivi ni kweli jana hawakujua kuhusu mipango ya akina Makonda?Basi hakuna usalama wa Taifa katika nchi hii, kama watu wanaweza kupanga tukio lile na wasijue sasa nini kazi ya polisi na usalama wa Taifa?.Ndugu zangu nguvu ya CCM ni jeshi la polisi ambao tunaishi nao na tunawadai kodi baadhi yao hivyo njia rahisi ya kuimaliza CCM ni kutowapa polisi ushirikiano wowote kwenye jamii yetu.Lakini huko hatupendi kwenda polisi timizeni wajibu wenu wa kuwalinda wananchi mbona JWTZ na wanajeshi wengine wanaheshimika kwanini na nyie msibadilike.?

Kesi Ya Ngendere Tangu Lini Nyani Akatoa Adhabu Kali Kwa Ngedere?
 
Je mmemsikia Mheshimiwa Butiku alivyosema ?Kwamba vikao vyengine polisi wawepo na hio ni kwa wao kuwataarifu polisi na kuomba ulizni, Hapa sitetei polisi ,kwani kama polisi wanekuwepo hapo na wakaangalia tu ,wangekuwa hatiani ,lakini hawapo ,utawalaumu na kuwahusisha kivipi ?

Sikubaliani unaposema kama ingekuwa ni wa vyama vya UKAWA hadi sasa hakuna ushahidi wa hilo ya kwamba wa vyama vya upinzani waliwahi kufanya uhuni huo kwani si utaratibu wa CDM,CUF au NCCR.

Muhimi kama waliovurugiwa mdahalo wao watajipanga na kurise kesi mahakamani na wanaweza kani Butiku alisema wengine tunawajua ,that is a point ,wao wafungue kesi tu sasa kama polisi wakiitupa kapuni inakuwa ni rekodi,kwani kesho na kesho kutwa akina warioba wanaweza kuulizwa mlienda mahakamani kama mlivurugiwa ? Utaona watakuwa hawana jibu.

Kesi iwepo ,hao wahusika waliofanya fujo wadaiwe fidia ya kulipia gharama zote za mdahalo huo ambayo itakuwa ni hasara waliyoipata akina Warioba ,ni madai ya hela nyingi sana sana,kukodi ukumbi matangazo na mambo mengi sana likiwemo hilo la kuwadhalilisha ambalo halishuki chini ya mamilioni ,itakuwa ni fundisho kwa wanaoamua kufanya fujo ,sijui mmeiona hii kesi.
 
Wakuu ni ajabu sana mpaka sasa jeshi la polisi halijachukua hatua kwa watu waliofanya fujo wakiongonzwa na Paul Makonda.Nina uhakika tukio lile lingefanywa na vijana wa CHADEMA/CUF/NCCR basi ingekuwa tofauti.Siku zote kwenye mikutano ya wapinzani jeshi la polisi huizuia wakidai kuna taarifa za kiinteligensia hivi ni kweli jana hawakujua kuhusu mipango ya akina Makonda?Basi hakuna usalama wa Taifa katika nchi hii, kama watu wanaweza kupanga tukio lile na wasijue sasa nini kazi ya polisi na usalama wa Taifa?.Ndugu zangu nguvu ya CCM ni jeshi la polisi ambao tunaishi nao na tunawadai kodi baadhi yao hivyo njia rahisi ya kuimaliza CCM ni kutowapa polisi ushirikiano wowote kwenye jamii yetu.Lakini huko hatupendi kwenda polisi timizeni wajibu wenu wa kuwalinda wananchi mbona JWTZ na wanajeshi wengine wanaheshimika kwanini na nyie msibadilike.?
Kuna aliyepeleka malalamiko polisi? Maana jeshi linashughusika tu kukiwa na mlalamikaji. ..aah aah
 
Back
Top Bottom