Je Nadanganywa??? Pls nishaurini..


Boflo

Boflo

JF-Expert Member
Joined
Jan 20, 2010
Messages
4,392
Likes
27
Points
135
Boflo

Boflo

JF-Expert Member
Joined Jan 20, 2010
4,392 27 135
Wana JF huyo Mdada anahitaji ushauri

Mimi ni msichana wa miaka 29 nina elimu ya form 4 na nikasoma Secretary VETA miaka 2 pamoja na Computer n.k…Nikabahatika kupata kazi kwenye kampuni binafsi mpaka sasa hivi nina miaka 9 katika hiyo kampuni nikapandisha vyeo mbalimbali ila nafanya kwa ujuzi tu hizo kazi na sio kwa vyeti na mshahara wangu sasa hivi ni 1.million pamoja na marupurupu yote (Nimeelezea haya ili niweze pata ushauri unaofaa kwa kulinganisha kipato na hali halisi ninayoishi.) nina uhusiano na kijana mmoja hapa na nikazaa nae mtoto mmoja wa kiume ana miaka 2 sasa..tatizo kijana mwenyewe ni jeuri/dharau/hana upendo kabsaa…na kikubwa zaidi yeye ana elimu ya darasa 7 na hata ufahamu wake ni mdogo yaani kazi anayofanay ni biashara za hapa na pale elimu kwangu sio issue muhimu ni Upendo n.k Japo anaonyesha nia ya kunioa lakin mmmh NIMESHINDWA.

Kwa bahati mbaya/nzuri nikakutana na kijana mwengine mtanzania ambae anaishi Marekani nae amezaa mtoto 1 wa kiume lakin bado hajaoa…..na ana passport ya Marekani (nimetoa hizo detailz ili mtakaponishauri mjue mnaanzia wapi) ..tulikuwa tunachat kwenye mitandao yaani tukawa tunapenda kama vile tumeonana..mpaka mwaka jana alipokuja tz tukaonana na kila mtu akaridhika na mwenzie….kwa kweli nina mpenda sana tu nay eye pia anaonyesha kunipenda…ILA TATIZO NI KWAMBA HATA NIKIWA NA SHIDA HUWA NAIELEZEA KWAKE KAMA STORY YA KAWAIDA TU ILI WALAU ASEME OK NITAKUTUMIA PESA..HASEMI WALA HAJAWAHI NISAIDIA NA NA HATA UKITAMKA PIA ANASEMA HANA…Ila hapa Dar es salaam amejenga nyumba nzuri tu amenipeleka pia kuiona n.k.

Kilichonifanya kuwauliza....ni hili Sasa hivi anataka kunioa ila yeye ni dini nyingine lakin nilipomwambia amesema yuko tayari kubadili kuja kwenye dini yangu…Na anataka anioe na kwenda kuishi marekani na amesema atanitafutia Shule na mtoto pia atasoma n.kk…na yeye pia ni msomi na ana kazi nzuri tu, na ni mpole sana, ana busara, ni mwepesi kuomba msamaha na hapendi nikasirike hicho ndicho nilichogundua kwa miaka 2 niliyomfahamu kwa kuongea na simu na miezi 3 alokuja tz tukawa pamoja.

1. SWALI LANGU NI HILI: JE KAMA HUYU MTU ANA UWEZO WA KUNIPELEKA U.S.A MIMI NA MTOTO NA AKATUSOMESHA SOTE IWEJE SHIDA NDOGO NDOGO TU ZA HAPA ANASHINDWA NITATULIA????? (Japo sehem kubwa ya maisha na mudu mwenyewe lakin kwasabab najenga huwa nakwama hapa na pale kibinadamu)…
2. JE KWA MTAZAMO WENU HASA AMBAO WANAISHI U.S.A KITU KAMA HICHO KINAWEZEKANA KUMUDU MAISHA YA KUMSOMESHA MTU NA MAMA YAKE??

3. NA KAMA HAKUFANYA AKANIDANGANYA JE NITAFANYAJE????? (Naogopa kufanya tamaa kisa nimesikia Nje baadae nikajuta).\

4. Na kama ni kweli…ATATUMIA UTARATIBU UPI WA MIMI NA MTOTO KUISHI PALE BAADA YA VISA HALALI KWISHA??

Niko njia panda naomba mnishauri Matusi na kejeli pia ntapokea…Ila nitashukuru kwa wale wote watakaonipa hali halisi ya maisha ya U.S.A kulingana na story yenyewe…NAKUWA NA WASIWASI SABAB KAMA NITACHEMSHA NA NIKAWA SIJAPATA CHANCE YA KUSOMA NIKIRUDI TZ NAJUA KAZI YANGU SITAIPATA TENA…NATAKA KUJUA KAMA NADANGANYWA AU HIVI VITU VINAFANANA NA UKWELI. NIKO NJIA PANDA....NAHITAJI USHAURI WA UKWELI NIFANYEJE?
 
FirstLady1

FirstLady1

JF-Expert Member
Joined
Jul 29, 2009
Messages
16,727
Likes
796
Points
280
FirstLady1

FirstLady1

JF-Expert Member
Joined Jul 29, 2009
16,727 796 280
Huyu nae anadhani ughaibuni ndo kuna dili ,mwambie asiache mbachao kwa msala upitao
 
E

Edo

JF-Expert Member
Joined
Jun 11, 2008
Messages
728
Likes
6
Points
33
E

Edo

JF-Expert Member
Joined Jun 11, 2008
728 6 33
Anaishi marekani, anafanya kazi kampuni gani au biashara ipi anayofanya!!!
 
Enny

Enny

JF-Expert Member
Joined
May 26, 2009
Messages
979
Likes
43
Points
45
Enny

Enny

JF-Expert Member
Joined May 26, 2009
979 43 45
Kwanza napenda kuuliza, vipi huyo bwana mwenye mtoto mumeshaachana ? Au naye unaendelea naye ki aina? Pili, huyo bwana wa marekani ulishamuuliza anafanya kazi gani huko?
 
afrodenzi

afrodenzi

Platinum Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
18,164
Likes
2,467
Points
280
afrodenzi

afrodenzi

Platinum Member
Joined Nov 1, 2010
18,164 2,467 280
yaani kuwa mwangalifu sana ... kwa kweli kama unauwezo nenda peke yako kwanza kaweke mambo sawa halafu rudi umchukue mwanae... kwani ukiwa mwenyewe itakuwa rahisi kidiogo.... na unatakiwa utumie ujanja sana ili usipoteze kazi yako ya sasa.. sema tu unachukua holiday ya miezi 3 au kitu kama hicho ... o just say is emergence ... kwa sababu hatujui Mwenyezi Mungu ametupangia nini hapa duniani labda wewe kwenda kuishi nje ndo ridhiki yako ... know one knows.... take care be caution
 
WiseLady

WiseLady

JF-Expert Member
Joined
Jan 22, 2010
Messages
3,248
Likes
20
Points
135
WiseLady

WiseLady

JF-Expert Member
Joined Jan 22, 2010
3,248 20 135
matapeli ni wengi mwaya kuishi nje haina maana kuwa hawezi kuwa tapeli kuwa makini sana,,,huyo uliyezaa nae kinachomsumbua ni ulimbukeni na inferiority,nahisi mkifunga ndoa utakuwa umejibebesha mzigo.Tulia jipange vizuri pia muombe Mungu
 
W

Wakuchakachua

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2010
Messages
346
Likes
0
Points
0
W

Wakuchakachua

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2010
346 0 0
kweli hapo dada ni cross roads na unahitaji ushauri, sasa wewe tulia hayo maswali uliyo yauliza hapa jitahidi kumuuliza na huyo muhusika wa marekani na kama ana busara i belive atakujibu na utapata taswira nzur, kwani sis twaweza sema ni mkweli kumbe si, ingawaje wew unaonyesha kumuamini basi ask him first then yote utayajua kutoka kwake, kumbuka nyota njema huonekana asubuhi, huyo uliezaa nae achana nae kabisa
 
mdoe

mdoe

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2009
Messages
436
Likes
0
Points
33
mdoe

mdoe

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2009
436 0 33
Wapige chini wote, Tulia chini ufikirie jinsi ya kumlea mwanao na umtengenezee mwanao future iliyo simama. We jiingize uone. ohooooo.
 
KakaJambazi

KakaJambazi

JF-Expert Member
Joined
Jun 5, 2009
Messages
16,098
Likes
4,439
Points
280
KakaJambazi

KakaJambazi

JF-Expert Member
Joined Jun 5, 2009
16,098 4,439 280
Ushampa tundi? kama bdo hiyo ndo gia ya kuombea,,afu anakula kona.
 
The Finest

The Finest

JF-Expert Member
Joined
Jul 14, 2010
Messages
21,644
Likes
2
Points
145
The Finest

The Finest

JF-Expert Member
Joined Jul 14, 2010
21,644 2 145
Yale yale, wale wale
 
Enny

Enny

JF-Expert Member
Joined
May 26, 2009
Messages
979
Likes
43
Points
45
Enny

Enny

JF-Expert Member
Joined May 26, 2009
979 43 45
Mwambie wewe na mtoto awasomeshe kwanza hapahapa kabla hamjaenda
 
Elia

Elia

JF-Expert Member
Joined
Dec 30, 2009
Messages
3,442
Likes
5
Points
135
Elia

Elia

JF-Expert Member
Joined Dec 30, 2009
3,442 5 135
Anakudanganya..! Mwanaume halisi/mume mtarajiwa lazima akate mshiko ukiolewa unaweza kuwa na complains kama hizo but not now. Achana nae huyo. Huyu mwingine wa kibongo hebu kuwa open kwake chukulia kama yuko pekeyake mpe care stahiki then angalia kama bado una mfeel kama sio mpotezee. mind you umemuona na kasoro kibao sababu ya huyo wa USA. My opinion non of them is perfect, Kwenda US! :nono: ukirudi baada ya kuchemsha hata huyo mstd7 atakukacha kwa shule yako ni bahati kupata hako ka mshiko tunza hiyo DONT GOOO:A S angry:
 
Baba_Enock

Baba_Enock

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
6,882
Likes
311
Points
180
Baba_Enock

Baba_Enock

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
6,882 311 180
Form 4 ... Amefanya kazi miaka 9... Analipwa Net 1,000,000/= : You must be very lucky!

Achana na mapenzi, jiendelezi kelimu!
 
Masaki

Masaki

JF-Expert Member
Joined
Mar 7, 2006
Messages
3,464
Likes
179
Points
160
Masaki

Masaki

JF-Expert Member
Joined Mar 7, 2006
3,464 179 160
Jamaa anabeba maboksi USA. ......Halafu wewe unafanya kazi kisha bado unaomba omba pesa kwa mwanaume, halafu mkitoswa mlalamika!
 
K

kisukari

JF-Expert Member
Joined
Jul 16, 2010
Messages
4,077
Likes
1,510
Points
280
K

kisukari

JF-Expert Member
Joined Jul 16, 2010
4,077 1,510 280
huwezi jua,pengine huyo wa usa ni member wa j.f.maana j.f kuna member kila kona.kuhusu mada yako,kama una uwezo wa kwenda usa ni bora ungeenda kimatembezi ili uone hali halisi ya maisha ya huko,maana maisha ya nje ya nchi nayo yanachosha.kwa kifupi sometimes mapenzi yanataka sacrifice kama mnapendana kwa dhati.
 
BelindaJacob

BelindaJacob

JF-Expert Member
Joined
Nov 24, 2008
Messages
6,106
Likes
592
Points
280
BelindaJacob

BelindaJacob

JF-Expert Member
Joined Nov 24, 2008
6,106 592 280
Swali zuri umejiuliza, kama anashindwa kukusaidia kitu kidogo huko marekani ataweza? tafakari na ufanye uamuzi sahihi.
 
dazenp

dazenp

Senior Member
Joined
Mar 11, 2009
Messages
101
Likes
2
Points
35
dazenp

dazenp

Senior Member
Joined Mar 11, 2009
101 2 35
Uamuzi upo juu yako......tunaweza kukushauri kesho ikawa ni vice versa, umefanya kazi kitambo....umekuwa mjanja kwakuwa umekaa kwenye kazi muda mrefu na sitaki kuamini ni mwanaume mmoja tuu aliyekutongoza....umeweza beba maksi kibao toka kwa watu tofauti ila naweza kukuambia first listen to your Heart then consult your head.....naamini hakuna ushauri mzuri kwenye mapenzi kama sio moyo wako na kichwa chako vikishauriana.....Mwanaume anayekujali atakupa hata kama ni shillingi 1000 ilimradi anajua kuwa unastahili kwakuwa wewe ni kipenzi chake sasa kama huyo....hakupi sijui kama anakujali ilaa.....isije ikawa ulimpenda kwakuwa yuo marekani na anaishi nchi za watu ukajua hapa nimepata mteremko maana nanyi nyie mwapenda mdondo....la kufanya kuwa muwazi na mueleze unalo hisi na kufikiria......unajua nashangaa ingekuwa mwanaume ameanza kukuliza na wewe upo nje ingekuwa so different scenario.....huwezi amini...
 
ENZO

ENZO

JF-Expert Member
Joined
Sep 30, 2010
Messages
4,063
Likes
567
Points
280
ENZO

ENZO

JF-Expert Member
Joined Sep 30, 2010
4,063 567 280
Kama u.s.a ya tandale kw tumbo kweli utakupeleka
 
B

bwanashamba

Senior Member
Joined
Mar 29, 2010
Messages
193
Likes
0
Points
0
B

bwanashamba

Senior Member
Joined Mar 29, 2010
193 0 0
Wana JF huyo Mdada anahitaji ushauri

Mimi ni msichana wa miaka 29 nina elimu ya form 4 na nikasoma Secretary VETA miaka 2 pamoja na Computer n.k…Nikabahatika kupata kazi kwenye kampuni binafsi mpaka sasa hivi nina miaka 9 katika hiyo kampuni nikapandisha vyeo mbalimbali ila nafanya kwa ujuzi tu hizo kazi na sio kwa vyeti na mshahara wangu sasa hivi ni 1.million pamoja na marupurupu yote (Nimeelezea haya ili niweze pata ushauri unaofaa kwa kulinganisha kipato na hali halisi ninayoishi.) nina uhusiano na kijana mmoja hapa na nikazaa nae mtoto mmoja wa kiume ana miaka 2 sasa..tatizo kijana mwenyewe ni jeuri/dharau/hana upendo kabsaa…na kikubwa zaidi yeye ana elimu ya darasa 7 na hata ufahamu wake ni mdogo yaani kazi anayofanay ni biashara za hapa na pale elimu kwangu sio issue muhimu ni Upendo n.k Japo anaonyesha nia ya kunioa lakin mmmh NIMESHINDWA.

Kwa bahati mbaya/nzuri nikakutana na kijana mwengine mtanzania ambae anaishi Marekani nae amezaa mtoto 1 wa kiume lakin bado hajaoa…..na ana passport ya Marekani (nimetoa hizo detailz ili mtakaponishauri mjue mnaanzia wapi) ..tulikuwa tunachat kwenye mitandao yaani tukawa tunapenda kama vile tumeonana..mpaka mwaka jana alipokuja tz tukaonana na kila mtu akaridhika na mwenzie….kwa kweli nina mpenda sana tu nay eye pia anaonyesha kunipenda…ILA TATIZO NI KWAMBA HATA NIKIWA NA SHIDA HUWA NAIELEZEA KWAKE KAMA STORY YA KAWAIDA TU ILI WALAU ASEME OK NITAKUTUMIA PESA..HASEMI WALA HAJAWAHI NISAIDIA NA NA HATA UKITAMKA PIA ANASEMA HANA…Ila hapa Dar es salaam amejenga nyumba nzuri tu amenipeleka pia kuiona n.k.

Kilichonifanya kuwauliza....ni hili Sasa hivi anataka kunioa ila yeye ni dini nyingine lakin nilipomwambia amesema yuko tayari kubadili kuja kwenye dini yangu…Na anataka anioe na kwenda kuishi marekani na amesema atanitafutia Shule na mtoto pia atasoma n.kk…na yeye pia ni msomi na ana kazi nzuri tu, na ni mpole sana, ana busara, ni mwepesi kuomba msamaha na hapendi nikasirike hicho ndicho nilichogundua kwa miaka 2 niliyomfahamu kwa kuongea na simu na miezi 3 alokuja tz tukawa pamoja.

1. SWALI LANGU NI HILI: JE KAMA HUYU MTU ANA UWEZO WA KUNIPELEKA U.S.A MIMI NA MTOTO NA AKATUSOMESHA SOTE IWEJE SHIDA NDOGO NDOGO TU ZA HAPA ANASHINDWA NITATULIA????? (Japo sehem kubwa ya maisha na mudu mwenyewe lakin kwasabab najenga huwa nakwama hapa na pale kibinadamu)…
2. JE KWA MTAZAMO WENU HASA AMBAO WANAISHI U.S.A KITU KAMA HICHO KINAWEZEKANA KUMUDU MAISHA YA KUMSOMESHA MTU NA MAMA YAKE??

3. NA KAMA HAKUFANYA AKANIDANGANYA JE NITAFANYAJE????? (Naogopa kufanya tamaa kisa nimesikia Nje baadae nikajuta).\

4. Na kama ni kweli…ATATUMIA UTARATIBU UPI WA MIMI NA MTOTO KUISHI PALE BAADA YA VISA HALALI KWISHA??

Niko njia panda naomba mnishauri Matusi na kejeli pia ntapokea…Ila nitashukuru kwa wale wote watakaonipa hali halisi ya maisha ya U.S.A kulingana na story yenyewe…NAKUWA NA WASIWASI SABAB KAMA NITACHEMSHA NA NIKAWA SIJAPATA CHANCE YA KUSOMA NIKIRUDI TZ NAJUA KAZI YANGU SITAIPATA TENA…NATAKA KUJUA KAMA NADANGANYWA AU HIVI VITU VINAFANANA NA UKWELI. NIKO NJIA PANDA....NAHITAJI USHAURI WA UKWELI NIFANYEJE?
acha tamaa dada kwa nini uyo mwanamke aliyezaa naye asimuoe,tafuta detail zake zaid
 

Forum statistics

Threads 1,238,014
Members 475,830
Posts 29,309,542