Je Mwakyembe ni mchapakazi au mwoga?

Je Mwakyembe ni mchapakazi au mwoga?

kukumdogo

JF-Expert Member
Joined
Feb 1, 2011
Posts
2,894
Reaction score
2,806
Katika taasisi za serikali zizizofanya vizuri ni taasisi zilizo chini ya wizara ya Uchukuzi. Mheshimiwa Mwakyembe kilasiku anafukuza watu tena kwa mbwembwe nyingi lakini ufanisi wa sehem husika hatuzioni.

Mwakajana kafukuza wakurugenzi wa bandari aliyemuweka hajafanya chochote. Ukienda ATCL pale ndo kabisaa alivyo mtoa Paul Chizi na Kumuweka Lazaro yani ni Kandege kamoja tu Kanachoruka.

Njoo TRL kila siku migogoro reli zenyewe hazipitiki. Sasa najiuliza Hizi kelele anazopiga kila siku mbona hatuoni Maendeleo na huku yeye inasemekana ndio jembe pekee lililobaki.

Hii inanipelekea kuhisi huyu jamaa anaogopa Chalenge kabisa.

Sent from my BlackBerry 9900 using JamiiForums
 
hahaaaa mnapenda kumjadili mwakyembe!! jiulize ww ungepewa hiyo wizara ungefanya nini especially trl? atc? atoe pesa yake mfukoni kununua ndege? hivi watz mkoje? muangalie kwenye utendaji amabapo yupo mbali sana mtu asie na dili hata ya mia!, mpenda kusoma na si kama wengine mlivyo wavivu kusoma! sio mkaa baa kama ww asubuhi hangover kibao!
 
mda kukumdogo ni hivi Mwakyembe ni mwanasiasa na yeye mda wote anacheza na akili za wananchi,,,,wale wasomfatilia wanamsifia sana,me nilianza kumfatilia baada ya Richmond Saga,na siku alosema kuna mambo aliyaficha kwenye ile ishu ndo nikaona pale hakuna kitu.
Tuje kwenye idara zake sasa,wizara ile ni miongon mwa wizara ambazo zinapata pesa kidogo kwenye bajeti,unakumbuka enzi za Omar Nundu,??had bajet ikakataliwa,
sasa ATCL hata aje malaika,kama serikali haina utashi itafika hatua itakua inamiliki matairi tu ya ndege,maana ni lazima serikali(hazina) itenge fungu la kutosha la kuhakikisha kuwa ndege zinanunuliwa,Mwakyembe atahangaika ila kama Jk hajaamua hilo halitawezekana na anajua hilo,
tuje TRL tatizo la huku ni sawa na la ATCL,maana TRL ilishafilisiwa na wabadhilifu(kama mpandaji wa treni utanielewa),hakukua na usimamizi madhubuti,kila mtu anakula kwa nafasi yake,TT anaiba,CLEANER anaiba,dereva anaiba mafuta,station master naye anaiba nauli za kupandishia mizigo,sasa hii ni changamoto,ili TRL ikae sawa kwanza itengewe fungu la kutosha,kuwe na usimamizi madhubuti(kama wa TRA-Japo wizi upo ila hatuusikii sana),maana pia ili mashirika haya yafanye kazi kisasa inapaswa kuwa na miundombinu ya kisasa sana,tena sana,ufatilie usafiri wa treni,je ni wa kisasa??kuna monitoring??leo hii dereva wa treni si kazi kwake,kusimamisha treni porini na kupiga nyoka(kuibwa mafuta) treni haina GPS nani anamuona????
Nenda bandarini,ukiritimba na wizi wa bandarini ni tatizo sugu la miaka mingi sana,sasa halitaondoka kwa one night,impossible,maana hata BODI YA BANDARI SI SAFI,
so Mwakyembe ataishia kubwabwaja tu,lakin hataweza maana kuna mambo yapo nje ya uwezo wake,NAWASILISHA,nipo tayari kukosolewa
 
Last edited by a moderator:
ni mnafiki na mroho. anafukuza watu anaweka marafiki na ndugu zake. huko tpa ameshajaza ndugu zake. nafasi za kazi zinatangazwa kama formality tu. hafai kabisa na iko siku ataumbuka
 
ni mnafiki na mroho. anafukuza watu anaweka marafiki na ndugu zake. huko tpa ameshajaza ndugu zake. nafasi za kazi zinatangazwa kama formality tu. hafai kabisa na iko siku ataumbuka

ndugu zake akina nani?? wataje sio unaropoka na kutaka kuaminisha uongo! mi nilidhani utasema anasaidia watu back kuliko ndugu zake!!
 
Katika taasisi za serikali zizizofanya vizuri ni taasisi zilizo chini ya wizara ya Uchukuzi. Mheshimiwa Mwakyembe kilasiku anafukuza watu tena kwa mbwembwe nyingi lakini ufanisi wa sehem husika hatuzioni. Mwakajana kafukuza wakurugenzi wa bandari aliyemuweka hajafanya chochote. Ukienda ATCL pale ndo kabisaa alivyo mtoa Paul Chizi na Kumuweka Lazaro yani ni Kandege kamoja tu Kanachoruka. Njoo TRL kila siku migogoro reli zenyewe hazipitiki. Sasa najiuliza Hizi kelele anazopiga kila siku mbona hatuoni Maendeleo na huku yeye inasemekana ndio jembe pekee lililobaki. Hii inanipelekea kuhisi huyu jamaa anaogopa Chalenge kabisa.

Sent from my BlackBerry 9900 using JamiiForums

Hapo kwenye wekundu hicho ni nini? Naona uzee unanila naanza kusahau vitu, hebu kijana nikumbushe.

 
Inahitji wendawazimu au umenunuliwa akili na mwili ndipo isitmabue kazi nzuri ya nmwakyembe. Hatabukijitoa fahamu dhamira yako itakusuta. Nchi hiinina viongozi wachache sana wa aina ya mwakyembe.
Wazalendo ni wajibu wetu kumtia moyo ili azidi kusonga mbele
 
mda kukumdogo ni hivi Mwakyembe ni mwanasiasa na yeye mda wote anacheza na akili za wananchi,,,,wale wasomfatilia wanamsifia sana,me nilianza kumfatilia baada ya Richmond Saga,na siku alosema kuna mambo aliyaficha kwenye ile ishu ndo nikaona pale hakuna kitu.
Tuje kwenye idara zake sasa,wizara ile ni miongon mwa wizara ambazo zinapata pesa kidogo kwenye bajeti,unakumbuka enzi za Omar Nundu,??had bajet ikakataliwa,
sasa ATCL hata aje malaika,kama serikali haina utashi itafika hatua itakua inamiliki matairi tu ya ndege,maana ni lazima serikali(hazina) itenge fungu la kutosha la kuhakikisha kuwa ndege zinanunuliwa,Mwakyembe atahangaika ila kama Jk hajaamua hilo halitawezekana na anajua hilo,
tuje TRL tatizo la huku ni sawa na la ATCL,maana TRL ilishafilisiwa na wabadhilifu(kama mpandaji wa treni utanielewa),hakukua na usimamizi madhubuti,kila mtu anakula kwa nafasi yake,TT anaiba,CLEANER anaiba,dereva anaiba mafuta,station master naye anaiba nauli za kupandishia mizigo,sasa hii ni changamoto,ili TRL ikae sawa kwanza itengewe fungu la kutosha,kuwe na usimamizi madhubuti(kama wa TRA-Japo wizi upo ila hatuusikii sana),maana pia ili mashirika haya yafanye kazi kisasa inapaswa kuwa na miundombinu ya kisasa sana,tena sana,ufatilie usafiri wa treni,je ni wa kisasa??kuna monitoring??leo hii dereva wa treni si kazi kwake,kusimamisha treni porini na kupiga nyoka(kuibwa mafuta) treni haina GPS nani anamuona????
Nenda bandarini,ukiritimba na wizi wa bandarini ni tatizo sugu la miaka mingi sana,sasa halitaondoka kwa one night,impossible,maana hata BODI YA BANDARI SI SAFI,
so Mwakyembe ataishia kubwabwaja tu,lakin hataweza maana kuna mambo yapo nje ya uwezo wake,NAWASILISHA,nipo tayari kukosolewa


umesomeka mkuu sasa ndo tubadilike tuweze kumsaidia mtu ambae ameonesha njia, yeye unasema mnafiki sawa je asie mnafiki na mbadhilifu wa mali ya uma yupi ana afadhali?
 
Last edited by a moderator:
hahaaaa mnapenda kumjadili mwakyembe!! jiulize ww ungepewa hiyo wizara ungefanya nini especially trl? atc? atoe pesa yake mfukoni kununua ndege? hivi watz mkoje? muangalie kwenye utendaji amabapo yupo mbali sana mtu asie na dili hata ya mia!, mpenda kusoma na si kama wengine mlivyo wavivu kusoma! sio mkaa baa kama ww asubuhi hangover kibao!

Mkuu Mwamikili kwa uelewa wako unafikiri kilichofikisha haya mashirika i.e. ATC na TRL hapo yalipo ni nini?
 
Hoja za umbea hizi kutwa kumjadili mwakyembe jiulize hiyo wizara angepewa sugu ingekuwaje au ingekuwa ngumi kila siku.
Acheni mwakyembe afanya kazi zake watu tunaona wazi kuwa anatenda kazi.
 
Katika taasisi za serikali zizizofanya vizuri ni taasisi zilizo chini ya wizara ya Uchukuzi. Mheshimiwa Mwakyembe kilasiku anafukuza watu tena kwa mbwembwe nyingi lakini ufanisi wa sehem husika hatuzioni.

Mwakajana kafukuza wakurugenzi wa bandari aliyemuweka hajafanya chochote. Ukienda ATCL pale ndo kabisaa alivyo mtoa Paul Chizi na Kumuweka Lazaro yani ni Kandege kamoja tu Kanachoruka.

Njoo TRL kila siku migogoro reli zenyewe hazipitiki. Sasa najiuliza Hizi kelele anazopiga kila siku mbona hatuoni Maendeleo na huku yeye inasemekana ndio jembe pekee lililobaki.

Hii inanipelekea kuhisi huyu jamaa anaogopa Chalenge kabisa.

Sent from my BlackBerry 9900 using JamiiForums
Huyu jamaa mwakyembe kwanza hufanya kazi kwa kutafuta ujiko na sio kuleta maendeleo ya kweli. alilipoti kazini siku ya jumapili sijui na yeyey ni mkana mungu au laa! mamilion ya pesa yameibiwa ATL kwa miaktaba haramu. mamilion ye pesa yameibiwa bandari kwa makampuni hewa. mamilion yab pesa yamejenga barabara zenye rami nyembemba saizi ya wembe lakini hakufuatilia lolote. sijaona akiwapeleka mahakamni wezi hao mbali ya kuwa lay off tuu.

nmashauli akapumzike aanzishe miradi yake tuu.
 
Kwa mawazo haya ya baadhi ya watanzania n vigumu sana kujinasua na wimbi la wabadhilifu kwasababu watu wengne hawaelewi ni yupi anatakiwa apewe support ya kuendeleza kile chema anachokifanya badala yake wanaropoka maneno ya kukashifu hvi nyinyi mnaosema Mwakyembe ni mnafiki unaweza kutupa evidence yoyote? Na unaweza kutoa mfano wakiongozi anayejitoa kama mwakyembe?........ Nyinyi ndio mliopokea misaada makanisan na misikitin mmtetumwa kuja kumchafua mpganaji. Bas kama nyinyi mnaweza toa maon yenu bas alitakiwa afanyeje?
 
Watu wamehujumu kwa miaka 50 unategemea marekebisho yafanyike kwa mwaka mmoja
 
Wanaomsifu Mwakyembe hawamjui vizuri.Huyu ni mpenda sifa na mpika majungu anayetisha.Tatizo la Watanzania ni uelewa mdogo na kushindwa kufuatilia yale anayoropoka mkubwa huyu.Aliueleza umma wa Watanzania kwamba amegundua wizi mkubwa wa mafuta bandarini.Akawafukuza kazi viongozi wakuu wa Bandari.Jiulize kesi hiyo aliyosema amepeleka Polisi imefikia wapi hadi leo?Mwaka mzima umepita na hakuna kitu kama hicho.Kiongozi huyo huyo aliwaita Mawaziri wenzake pale Bandarini, Mh. Mgimwa na Mh. Kigoda akiongozana na kundi kubwa la waandishi wa habari.Aliufahamisha umma kwamba kuna madudu makubwa kwenye mkataba wa boya la mafuta na kwamba kuna kifungu cha mkataba kimefutwa na hivyo kusababisha wizi wa zaidi ya bilioni tatu ambazo zilikuwa kwa ajili ya vipuli.Nani amesikia kilichoendelea baada ya tambo hizo? Mwakyembe huyo huyo aliita waandishi wa habari akisema kuna wizi wa kontena lenye madini ya mabilioni ya shilingi ,je, nani alipata habari ya hatua dhidi ya aliowatuhumu kwa wizi huo.Naamini kwamba Mwakyembe bado ni mgonjwa na anahitaji matibabu na uangalizi wa kitabibu hajapona ugonjwa aliokuwa nao na umeathiri kwa kiasi kikubwa uwezo wake wa kuchanganua mambo.Haiwezekani kwa mtu wa taaluma yake ya Sheria afanye yote ayafanyayo sasa.TPA imeundwa kisheria na sheria iko wazi juu ya majukumu ya Bodi na yale ya Wizara lakini kiongozi huyu sasa hivi kazi zote ni zake.Anaajiri,anateua kampuni za mawakili kwenye kesi za TPA, anaagiza mikataba ipi iachwe n.k.Juzi alisikika akisema vifaa vya TPA visipelekwe kwenye chelezo Mombasa.Kiongozi huyu hata hajui kuwa vifaa anavyokataza kupelekwa Mombasa hakuna mwenye uwezo wa kuvihudumia hapa nchini.NI KUROPOKA TU!!!!!!!!!!!Washabiki wake nao upeo wao una mashaka kwani hawana uwezo wa kufuatilia hekaya za huyu mkubwa.Majigambo yake yanatia kinyaa hasa kwa kudhalilisha Taasisi zingine za umma huku akijifanya kuwa yey ndiye mwenye uwezo wa hali ya juu.
 
Wanaomsifu Mwakyembe hawamjui vizuri.Huyu ni mpenda sifa na mpika majungu anayetisha.Tatizo la Watanzania ni uelewa mdogo na kushindwa kufuatilia yale anayoropoka mkubwa huyu.Aliueleza umma wa Watanzania kwamba amegundua wizi mkubwa wa mafuta bandarini.Akawafukuza kazi viongozi wakuu wa Bandari.Jiulize kesi hiyo aliyosema amepeleka Polisi imefikia wapi hadi leo?Mwaka mzima umepita na hakuna kitu kama hicho.Kiongozi huyo huyo aliwaita Mawaziri wenzake pale Bandarini, Mh. Mgimwa na Mh. Kigoda akiongozana na kundi kubwa la waandishi wa habari.Aliufahamisha umma kwamba kuna madudu makubwa kwenye mkataba wa boya la mafuta na kwamba kuna kifungu cha mkataba kimefutwa na hivyo kusababisha wizi wa zaidi ya bilioni tatu ambazo zilikuwa kwa ajili ya vipuli.Nani amesikia kilichoendelea baada ya tambo hizo? Mwakyembe huyo huyo aliita waandishi wa habari akisema kuna wizi wa kontena lenye madini ya mabilioni ya shilingi ,je, nani alipata habari ya hatua dhidi ya aliowatuhumu kwa wizi huo.Naamini kwamba Mwakyembe bado ni mgonjwa na anahitaji matibabu na uangalizi wa kitabibu hajapona ugonjwa aliokuwa nao na umeathiri kwa kiasi kikubwa uwezo wake wa kuchanganua mambo.Haiwezekani kwa mtu wa taaluma yake ya Sheria afanye yote ayafanyayo sasa.TPA imeundwa kisheria na sheria iko wazi juu ya majukumu ya Bodi na yale ya Wizara lakini kiongozi huyu sasa hivi kazi zote ni zake.Anaajiri,anateua kampuni za mawakili kwenye kesi za TPA, anaagiza mikataba ipi iachwe n.k.Juzi alisikika akisema vifaa vya TPA visipelekwe kwenye chelezo Mombasa.Kiongozi huyu hata hajui kuwa vifaa anavyokataza kupelekwa Mombasa hakuna mwenye uwezo wa kuvihudumia hapa nchini.NI KUROPOKA TU!!!!!!!!!!!Washabiki wake nao upeo wao una mashaka kwani hawana uwezo wa kufuatilia hekaya za huyu mkubwa.Majigambo yake yanatia kinyaa hasa kwa kudhalilisha Taasisi zingine za umma huku akijifanya kuwa yey ndiye mwenye uwezo wa hali ya juu.

well,huyu jamaa mie toka siku ile alivyoogopa kuweka mambo hadharani kuhusu report ya richmond si muamini tena anapenda sifa na mabogolala wanaona bonge la mtendaji,siku zile kaenda pale uwanja wa ndege eti vyombo vya habari vimenusa ziara yake airpot.
 
Mwakyembe ana Cheti cha Uandishi wa Habari ndiyo maana anamudu nafasi yake kisiasa. Hata hivyo ni msaada mkubwa kwa Watanzania.
 
ni mnafiki na mroho. anafukuza watu anaweka marafiki na ndugu zake. huko tpa ameshajaza ndugu zake. nafasi za kazi zinatangazwa kama formality tu. hafai kabisa na iko siku ataumbuka

Mwakyembe hana upendeleo kwa ndugu zake hata siku moja kwa hilo ningekuomba uthibitishe kwani kuna malalamiko mengi toka kwa wapiga kura wake kuwa hata wale wenye uwezo na wasomi hata kwenye bodi zake anaogopa kuwateua kwani ataonekana ana upendeleo!! Sifa yake kwa hilo ni kwamba ni mwoga wa mamlaka.
 
Wanaomsifu Mwakyembe hawamjui vizuri.Huyu ni mpenda sifa na mpika majungu anayetisha.Tatizo la Watanzania ni uelewa mdogo na kushindwa kufuatilia yale anayoropoka mkubwa huyu.Aliueleza umma wa Watanzania kwamba amegundua wizi mkubwa wa mafuta bandarini.Akawafukuza kazi viongozi wakuu wa Bandari.Jiulize kesi hiyo aliyosema amepeleka Polisi imefikia wapi hadi leo?Mwaka mzima umepita na hakuna kitu kama hicho.Kiongozi huyo huyo aliwaita Mawaziri wenzake pale Bandarini, Mh. Mgimwa na Mh. Kigoda akiongozana na kundi kubwa la waandishi wa habari.Aliufahamisha umma kwamba kuna madudu makubwa kwenye mkataba wa boya la mafuta na kwamba kuna kifungu cha mkataba kimefutwa na hivyo kusababisha wizi wa zaidi ya bilioni tatu ambazo zilikuwa kwa ajili ya vipuli.Nani amesikia kilichoendelea baada ya tambo hizo? Mwakyembe huyo huyo aliita waandishi wa habari akisema kuna wizi wa kontena lenye madini ya mabilioni ya shilingi ,je, nani alipata habari ya hatua dhidi ya aliowatuhumu kwa wizi huo.Naamini kwamba Mwakyembe bado ni mgonjwa na anahitaji matibabu na uangalizi wa kitabibu hajapona ugonjwa aliokuwa nao na umeathiri kwa kiasi kikubwa uwezo wake wa kuchanganua mambo.Haiwezekani kwa mtu wa taaluma yake ya Sheria afanye yote ayafanyayo sasa.TPA imeundwa kisheria na sheria iko wazi juu ya majukumu ya Bodi na yale ya Wizara lakini kiongozi huyu sasa hivi kazi zote ni zake.Anaajiri,anateua kampuni za mawakili kwenye kesi za TPA, anaagiza mikataba ipi iachwe n.k.Juzi alisikika akisema vifaa vya TPA visipelekwe kwenye chelezo Mombasa.Kiongozi huyu hata hajui kuwa vifaa anavyokataza kupelekwa Mombasa hakuna mwenye uwezo wa kuvihudumia hapa nchini.NI KUROPOKA TU!!!!!!!!!!!Washabiki wake nao upeo wao una mashaka kwani hawana uwezo wa kufuatilia hekaya za huyu mkubwa.Majigambo yake yanatia kinyaa hasa kwa kudhalilisha Taasisi zingine za umma huku akijifanya kuwa yey ndiye mwenye uwezo wa hali ya juu.
Mimi nilikuwa namwamini sana ila nimekuja kugundua kila anachofanya ni kutafta sifa na si kuongeza ufanisi! Anachofanya ni kuongeza matatizo zaidi ili baabae ajilie sifa ya kufukuza watu


Sent from my BlackBerry 9900 using JamiiForums
 
Back
Top Bottom