• Mpendwa mteja, tunakusihi jitahidi kuosha mikono kwa maji safi na sabuni mara kwa mara na kwa siku chache hizi jaribu kutulia nyumbani kuepusha maambukizi ya #CORONAVIRUS

Je, Kuna haja ya kuwa na bodi maalum kwa ajili ya kusimamia watoa huduma za kiroho?

stroke

stroke

JF-Expert Member
Joined
Feb 17, 2012
Messages
19,563
Points
2,000
stroke

stroke

JF-Expert Member
Joined Feb 17, 2012
19,563 2,000
Wakuu,

Kutokana na hali halisi katika jamii zetu ya ongezeko la nyumba kadhaa za ibada, nimeona sio vibaya kuleta kwenu hili jambo kwa mjadala.

Natambua kuwa Serikali haina dini, ingawa kwa namna flani inajihusisha na maswala ya dini kwani imeweka sheria ya taasisi za kijamii (The Societies Ordinance,1954).

Msajili wa Taasisi za kijamii ( Registrar of societies) ndio mwenye jukumu la kuregulate taasisi zote za kijamii ikiwemo zile za kidini. Huyu atasimamia kuanzishwa na kuendeshwa kwa taasisi husika kulingana na sheria za nchi.

Ukiachana na huyo Registrar of Societies, naona kuna haja ya kuwa na bodi maalum ambayo hii itajihusisha tu na wale watoa huduma za kiroho, kwa maana kwamba utakuwa ikiwasajili na kuwasimamia utendaji kazi wao na pia inapobidi kutetea maslahi yao.

Umuhimu wa kuanzishwa kwa bodi hiyo, kutasaidia kuifanya huduma ya kiroho kutolewa na watu ambao ni qualified, najua kuwa nature ya huduma ya kiroho ni "wito" na kwamba elimu sio muhimu sana lakini ipo haja sasa ya kuiboresha huduma hiyo ikawa inatolewa na watu waliohitimu elimu flani ya dini toka taasisi zinazotambulika na sio kila mtu anayejisikia kuifanya kazi hiyo.

Inafikia mahali mtu anadai anawito, anakusanya watu na kuendelea kujinufaisha. Naomba Mungu anisamehe kama nitakuwa nimevuka mipaka, lakini nadhani Serikali inayo wajibu wa kutunza roho za raia wake pia ukiachana na huduma za kimwili inazotoa.

Serikali inayo wajibu wa kuhakikisha kuwa aina ya mafundisho Raia wake wanayopata ni mafundisho sahihi.

Serikali ya aina hii itakuwa imefanya jambo jema kwa raia na kupata thawabu kwa Mungu.

Wanasheria wanayo TLS, Wahasibu NBAA, Wahandisi CRB, kwanini hawa watoa huduma za kiroho wasiwe na bodi yao??

Naamini kabisa sio kila mtu anauwezo wa kutoa huduma ya kiroho, mtu unaona kabisa kuwa mafundisho mengine sio sahihi.

Wapo watakao sema kuwa huko kutakuwa kuingilia imani za watu, lakini ipo haja ya kuregulate aina ya mafundisho ambayo watu wanayapata, na hii bodi itatusaidia mno.

Karibuni kwa mjadala.
 
britanicca

britanicca

JF-Expert Member
Joined
May 20, 2015
Messages
12,956
Points
2,000
britanicca

britanicca

JF-Expert Member
Joined May 20, 2015
12,956 2,000
Duh kwahiyo Gwajima na Msigwa vip
 
Mshumaa wa Mbao

Mshumaa wa Mbao

JF-Expert Member
Joined
Aug 5, 2019
Messages
570
Points
500
Mshumaa wa Mbao

Mshumaa wa Mbao

JF-Expert Member
Joined Aug 5, 2019
570 500
well said..kuna haja ya serikali kulifanya hili..kuna kikundi fulani miaka kadhaa ya nyuma kilienda airport kikidai ndege ya bure ili kiende sijui nchi ya ahadi ..asa hii si ilikuwa dharau kwa serikali??
 
ISO M.CodD

ISO M.CodD

JF-Expert Member
Joined
Feb 17, 2013
Messages
4,743
Points
2,000
ISO M.CodD

ISO M.CodD

JF-Expert Member
Joined Feb 17, 2013
4,743 2,000
Wakaze kwenye elimu, huko kwingine kutajinyoosha tu.
 
mng'ato

mng'ato

JF-Expert Member
Joined
Oct 27, 2014
Messages
22,041
Points
2,000
mng'ato

mng'ato

JF-Expert Member
Joined Oct 27, 2014
22,041 2,000
Umuhimu upo sana,tena wangeachana na hata na hayo mambo ya sijui bodi za korosho sijui nini,huko kwny mambo ya kiroho kuna mambo mengi sana yanaendelea.

Kuna jamaa mmoja wa hapa E/Africa yeye hata hakuunda bodi aliamka tu na wenzake wakaanza kubomoa makanisa kama 8000 hivi wasiyoyaelewa elewa na wakaweka sheria huna degree ya theology,huna kanisa lenye Sound Proof,huna vifaa vya kuokoa watu incase kuna janga limetokea humo kanisani hakuna kibali cha kufungua kanisa,full stop.

Tatizo siasa zitakua nyingi sana,bodi ikiundwa ikaanza kufanya kazi yake litaibuka kundi moja linapinga jingine linaunga mkono na yatachukua tena mtizamo wa kisiasa/kichama itakua tena Ccm vs Chadema.
 
kukumdogo

kukumdogo

JF-Expert Member
Joined
Feb 1, 2011
Messages
2,527
Points
2,000
kukumdogo

kukumdogo

JF-Expert Member
Joined Feb 1, 2011
2,527 2,000
Kwani umeambiwa hakuna bodi? Huoni Bakwata, cct na the like
 
stroke

stroke

JF-Expert Member
Joined
Feb 17, 2012
Messages
19,563
Points
2,000
stroke

stroke

JF-Expert Member
Joined Feb 17, 2012
19,563 2,000
Kwa tukio hili la Kilimanjaro , kuna haja ya kuharakisha hiyo Board.
 
4

4 7mbatizaji

Senior Member
Joined
Dec 8, 2019
Messages
136
Points
250
4

4 7mbatizaji

Senior Member
Joined Dec 8, 2019
136 250
Wakuu,

Kutokana na hali halisi katika jamii zetu ya ongezeko la nyumba kadhaa za ibada, nimeona sio vibaya kuleta kwenu hili jambo kwa mjadala.

Natambua kuwa Serikali haina dini, ingawa kwa namna flani inajihusisha na maswala ya dini kwani imeweka sheria ya taasisi za kijamii (The Societies Ordinance,1954).

Msajili wa Taasisi za kijamii ( Registrar of societies) ndio mwenye jukumu la kuregulate taasisi zote za kijamii ikiwemo zile za kidini. Huyu atasimamia kuanzishwa na kuendeshwa kwa taasisi husika kulingana na sheria za nchi.

Ukiachana na huyo Registrar of Societies, naona kuna haja ya kuwa na bodi maalum ambayo hii itajihusisha tu na wale watoa huduma za kiroho, kwa maana kwamba utakuwa ikiwasajili na kuwasimamia utendaji kazi wao na pia inapobidi kutetea maslahi yao.

Umuhimu wa kuanzishwa kwa bodi hiyo, kutasaidia kuifanya huduma ya kiroho kutolewa na watu ambao ni qualified, najua kuwa nature ya huduma ya kiroho ni "wito" na kwamba elimu sio muhimu sana lakini ipo haja sasa ya kuiboresha huduma hiyo ikawa inatolewa na watu waliohitimu elimu flani ya dini toka taasisi zinazotambulika na sio kila mtu anayejisikia kuifanya kazi hiyo.

Inafikia mahali mtu anadai anawito, anakusanya watu na kuendelea kujinufaisha. Naomba Mungu anisamehe kama nitakuwa nimevuka mipaka, lakini nadhani Serikali inayo wajibu wa kutunza roho za raia wake pia ukiachana na huduma za kimwili inazotoa.

Serikali inayo wajibu wa kuhakikisha kuwa aina ya mafundisho Raia wake wanayopata ni mafundisho sahihi.

Serikali ya aina hii itakuwa imefanya jambo jema kwa raia na kupata thawabu kwa Mungu.

Wanasheria wanayo TLS, Wahasibu NBAA, Wahandisi CRB, kwanini hawa watoa huduma za kiroho wasiwe na bodi yao??

Naamini kabisa sio kila mtu anauwezo wa kutoa huduma ya kiroho, mtu unaona kabisa kuwa mafundisho mengine sio sahihi.

Wapo watakao sema kuwa huko kutakuwa kuingilia imani za watu, lakini ipo haja ya kuregulate aina ya mafundisho ambayo watu wanayapata, na hii bodi itatusaidia mno.

Karibuni kwa mjadala.
Ndio naunga hoja mkono bodi ziwepo tz madhebu yanazi kua menge na mitume na manaabii wanazidi ongezeka kwa asilimia mia naunga mkono tunaweza kua taifa la mfano bodi ikiwepo na wengine waje kuiga kwetu haiwezekani vitabu vitakatifu vitumike vya aina moja ila ndani ya watoa huduma kuwe na sarakasi za kila aina
 
Ignas lyamuya

Ignas lyamuya

JF-Expert Member
Joined
Jan 17, 2019
Messages
721
Points
1,000
Ignas lyamuya

Ignas lyamuya

JF-Expert Member
Joined Jan 17, 2019
721 1,000
Umuhimu upo sana,tena wangeachana na hata na hayo mambo ya sijui bodi za korosho sijui nini,huko kwny mambo ya kiroho kuna mambo mengi sana yanaendelea.

Kuna jamaa mmoja wa hapa E/Africa yeye hata hakuunda bodi aliamka tu na wenzake wakaanza kubomoa makanisa kama 8000 hivi wasiyoyaelewa elewa na wakaweka sheria huna degree ya theology,huna kanisa lenye Sound Proof,huna vifaa vya kuokoa watu incase kuna janga limetokea humo kanisani hakuna kibali cha kufungua kanisa,full stop.

Tatizo siasa zitakua nyingi sana,bodi ikiundwa ikaanza kufanya kazi yake litaibuka kundi moja linapinga jingine linaunga mkono na yatachukua tena mtizamo wa kisiasa/kichama itakua tena Ccm vs Chadema.
Well said


Sent from my iPhone using JamiiForums
 
stroke

stroke

JF-Expert Member
Joined
Feb 17, 2012
Messages
19,563
Points
2,000
stroke

stroke

JF-Expert Member
Joined Feb 17, 2012
19,563 2,000
Ndio naunga hoja mkono bodi ziwepo tz madhebu yanazi kua menge na mitume na manaabii wanazidi ongezeka kwa asilimia mia naunga mkono tunaweza kua taifa la mfano bodi ikiwepo na wengine waje kuiga kwetu haiwezekani vitabu vitakatifu vitumike vya aina moja ila ndani ya watoa huduma kuwe na sarakasi za kila aina
Mpaka maafa yatokee kama hivi ndio tunaanza kuangalia, inatakiwa tuwe proaktive.
 

Forum statistics

Threads 1,405,397
Members 531,983
Posts 34,485,237
Top