Je, JK Gorbachev part II?


Mjomba wa taifa

Mjomba wa taifa

JF-Expert Member
Joined
Apr 20, 2012
Messages
232
Likes
5
Points
35
Mjomba wa taifa

Mjomba wa taifa

JF-Expert Member
Joined Apr 20, 2012
232 5 35
Mikhail Gorbachev anakumbukwa kama kiongozi wa Russia aliyefanya mapinduzi ya anguko la Soviet Union (USSR) mwishoni mwa miaka ya 80. Ni Gorbachev huyo alieingia madarakani na kukuta U-communist nchini Russia na ulaya mashariki umeshika mizizi kiasi cha kuwa ngome kuu ikishindana na Marekani. Kazi kubwa aliyohakikisha Rais Gorbachev ni kubadili mfumo na itikadi toka u-communist na kwenda Ubepari na kuwa ndio anguko na sambaratiko la kambi ya mashariki ya ki-communist.

Namfananisha JK na Gorbachev katika medani ya siasa kwa kuwa kiongozi huyu ameikuta CCM ikiwa bado inanguvu takriban mikoa yote ya Tanzania ukiondoa Pemba, Kilimanjaro, Kigoma na Mara. Wapo watu walidiriki kuamini CCM haitoanguka hivi karibuni at least miaka 20 mbele.

Lakini leo hii tayari chama hiki kimepoteza mvuto katika majiji yote makubwa yenye idadi kubwa ya watu nchini Tanzania ikiwemo DSM, Mwanza, Mbeya, Arusha pamoja na Manispaa ya Shinyanga mkoa ambao ni wa tatu kwa idadi kubwa ya watu nchini.

Kupoteza huku mvuto kwa CCM kunaashiria uongozi mbovu wa mwenyekiti wa chama kinachoongoza serikali na ambaye ndio Rais wa Jamhuri ya muungano.

Kama Gorbachev alivyosambaratisha USSR, inahitaji majibu ya kuridhisha sana kama kweli Jakaya Kikwete hajaja kusambaratisha CCM ili aweke historia ya kuwa Rais wa mwisho wa Tanzania toka CCM. Watu mbalimbali wamekuwa wakijivunia kuvunja record mbalimbali zilizowekwa duniani kwa kufanya matukio ya kipekee. Bila shaka nadiriki kuamini kuwa bwana huyu ameamua kuwa Gorbachev wa pili kwa kuhakikisha anakuwa rais wa mwisho toka CCM.

Angalizo kwa wana-CCM wote kuweni makini kwa watu wanaotafuta kuvunja records kupitia migongo yenu. Anguko hilo limewafika jipu linawatumbukia mikononi.
 
Kigarama

Kigarama

JF-Expert Member
Joined
Apr 23, 2007
Messages
2,483
Likes
32
Points
145
Kigarama

Kigarama

JF-Expert Member
Joined Apr 23, 2007
2,483 32 145
Lakini Gorbachev aliisambaratisha USSSR kwa sera zake za Glasnost na Perestroika. na kikwete wanafananaje? Tafuta Historia ya Ponzi Scheme Hungary ndiyo utajua Kikwete hafanani na Gorbachev!!
 
hasan124

hasan124

JF-Expert Member
Joined
Jan 2, 2012
Messages
716
Likes
1
Points
33
hasan124

hasan124

JF-Expert Member
Joined Jan 2, 2012
716 1 33
Mikhail Gorbachev anakumbukwa kama kiongozi wa Russia aliyefanya mapinduzi ya anguko la Soviet Union (USSR) mwishoni mwa miaka ya 80. Ni Gorbachev huyo alieingia madarakani na kukuta U-communist nchini Russia na ulaya mashariki umeshika mizizi kiasi cha kuwa ngome kuu ikishindana na Marekani. Kazi kubwa aliyohakikisha Rais Gorbachev ni kubadili mfumo na itikadi toka u-communist na kwenda Ubepari na kuwa ndio anguko na sambaratiko la kambi ya mashariki ya ki-communist.

Namfananisha JK na Gorbachev katika medani ya siasa kwa kuwa kiongozi huyu ameikuta CCM ikiwa bado inanguvu takriban mikoa yote ya Tanzania ukiondoa Pemba, Kilimanjaro, Kigoma na Mara. Wapo watu walidiriki kuamini CCM haitoanguka hivi karibuni at least miaka 20 mbele.

Lakini leo hii tayari chama hiki kimepoteza mvuto katika majiji yote makubwa yenye idadi kubwa ya watu nchini Tanzania ikiwemo DSM, Mwanza, Mbeya, Arusha pamoja na Manispaa ya Shinyanga mkoa ambao ni wa tatu kwa idadi kubwa ya watu nchini.

Kupoteza huku mvuto kwa CCM kunaashiria uongozi mbovu wa mwenyekiti wa chama kinachoongoza serikali na ambaye ndio Rais wa Jamhuri ya muungano.

Kama Gorbachev alivyosambaratisha USSR, inahitaji majibu ya kuridhisha sana kama kweli Jakaya Kikwete hajaja kusambaratisha CCM ili aweke historia ya kuwa Rais wa mwisho wa Tanzania toka CCM. Watu mbalimbali wamekuwa wakijivunia kuvunja record mbalimbali zilizowekwa duniani kwa kufanya matukio ya kipekee. Bila shaka nadiriki kuamini kuwa bwana huyu ameamua kuwa Gorbachev wa pili kwa kuhakikisha anakuwa rais wa mwisho toka CCM.

Angalizo kwa wana-CCM wote kuweni makini kwa watu wanaotafuta kuvunja records kupitia migongo yenu. Anguko hilo limewafika jipu linawatumbukia mikononi.
Kifupi ni kwamba kazi imemshinda sasa hili la kumfananisha na Gorbachev naona Kama unajaribu kumtetea vile?!
 
M

Mario Gomez

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2011
Messages
500
Likes
110
Points
60
M

Mario Gomez

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2011
500 110 60
Hiyo yote ni kuashiria mwisho wa magamba umefika,hivyo anatimiza unabii!! hata hivyo mimi napita tu jamani.
 
Fredrick Sanga

Fredrick Sanga

JF-Expert Member
Joined
Jan 27, 2011
Messages
3,149
Likes
22
Points
135
Fredrick Sanga

Fredrick Sanga

JF-Expert Member
Joined Jan 27, 2011
3,149 22 135
Nani ni Boritz Yeltsin, game ikamilike?
 
Y

yaya

JF-Expert Member
Joined
Jun 29, 2011
Messages
694
Likes
3
Points
0
Y

yaya

JF-Expert Member
Joined Jun 29, 2011
694 3 0
Mkuu, kuwafananisha hawa marais wawili si sahihi. Kwanza Gorbachev hajawahi kuwa rais wa Russia, alikuwa ni kiongozi wa USSR. Russia ilikuwa ni moja ya jamhuri zilizokuwa zinaiunda USSR.

Pili Gorbachev alileta Perestroika (Reconstruction) na Glasnost (freedom of speech), ili Warusi wabadilike kiuchumi na wawe na uhuru wa kuongea, hakuleta ubepari kama unavyodai.

Tatu, kipindi chake ndicho kilichoimaliza vita baridi kati ya blocks mbili kuu zilizokuwepo enzi hizo (Warsaw Pact na NATO), na ndiye aliyewaunganisha Wajerumani wa mashariki na magharibi hadi kupewa heshima ya funguo za mji wa Berlin na uraia wa Ujerumani pia. Ni mtu aliyefanya mambo makubwa.

Tamaa za uongozi za watu wasiokuwa na uwezo wa kuongoza za watu kama Boris Yeltsen ndizo zilizoiangusha USSR, ambapo kwa kuwa hakutaka kuiingiza nchi vitani Gorbachev aliamua kwa hiari yake mwenyewe na kutangaza katika vyombo vya habari kwamba kuanzai leo (siku hiyo), najivua uongozi na u-amiri jeshi mkuu wa USSR. Ndiyo maana mpaka leo bado anaheshimika, si kwao tu bali duniani kote.

Ndiyo maana pia, vijana aliokuwa nao enzi hizo akina Putin, kwa kugundua makosa yale ya akina Yeltsen, wanabadilishana madaraka ili kutoruhusu watu wa aina ya Yeltsen kuingia madarakani kuiharibu nchi ambayo kwa sasa inapaa kiuchumi duniani.

Nisingependa kuelezea na kufananisha na Tz, kwa sababu yenyewe siyo historia bali ni kitu kilichopo na kinachoendelea na kila mwenye macho anaona na mwenye masikio anasikia.
 
A

ashakum

Member
Joined
Apr 25, 2012
Messages
24
Likes
0
Points
0
A

ashakum

Member
Joined Apr 25, 2012
24 0 0
kwani Jk hajaruhusu uhuru wa kuongea?washikaji pale mjengoni wanashusha swaga za kufa mtu. JK ataua kila kitu. Mle Ikulu hatujampeleka tu CAG akakague, tutakuta hadi mashuka hayapo. Katumwa huyo kuifilisi nchi ili Wamarekani waje kututawala. Yani huyu jamaa ni Gobachev liye!
 
A

ashakum

Member
Joined
Apr 25, 2012
Messages
24
Likes
0
Points
0
A

ashakum

Member
Joined Apr 25, 2012
24 0 0
kwani Jk hajaruhusu uhuru wa kuongea?washikaji pale mjengoni wanashusha swaga za kufa mtu. JK ataua kila kitu. Mle Ikulu hatujampeleka tu CAG akakague, tutakuta hadi mashuka hayapo. Katumwa huyo kuifilisi nchi ili Wamarekani waje kututawala. Yani huyu jamaa ni Gobachev liye!
 
Mwanajamii

Mwanajamii

JF-Expert Member
Joined
Mar 5, 2008
Messages
7,080
Likes
24
Points
0
Mwanajamii

Mwanajamii

JF-Expert Member
Joined Mar 5, 2008
7,080 24 0
unaota ndoto mchana umeamua kuileta hapa jukwaani
 
Mwanajamii

Mwanajamii

JF-Expert Member
Joined
Mar 5, 2008
Messages
7,080
Likes
24
Points
0
Mwanajamii

Mwanajamii

JF-Expert Member
Joined Mar 5, 2008
7,080 24 0
kichaa sio lazima kuokota makopo
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
43,026
Likes
18,242
Points
280
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
43,026 18,242 280
Lakini Gorbachev aliisambaratisha USSSR kwa sera zake za Glasnost na Perestroika. na kikwete wanafananaje? Tafuta Historia ya Ponzi Scheme Hungary ndiyo utajua Kikwete hafanani na Gorbachev!!
Kumlinganisha Gorbachev na Kikwete kunanipa swali kama huyu mleta mada yuko serious au kaleta habari kwa kebehi na kejeli tu.
 
Rogie

Rogie

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2010
Messages
7,251
Likes
4,648
Points
280
Rogie

Rogie

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2010
7,251 4,648 280
Pia Gorbachev alikuwa amepandikizwa na Wamarekani ili asaidie kusambaratisha USSR.
Lakini Gorbachev aliisambaratisha USSSR kwa sera zake za Glasnost na Perestroika. na kikwete wanafananaje? Tafuta Historia ya Ponzi Scheme Hungary ndiyo utajua Kikwete hafanani na Gorbachev!!
 
M

mchambakwao

Member
Joined
Dec 9, 2011
Messages
77
Likes
2
Points
0
Age
49
M

mchambakwao

Member
Joined Dec 9, 2011
77 2 0
Hadi sasa Real Madrid 2 na Bayern Munich 1 mpira ni half time saa 4:43 Ucku saa za Afrika Mashariki
 
P

Papa1

JF-Expert Member
Joined
Apr 21, 2012
Messages
1,505
Likes
942
Points
280
Age
58
P

Papa1

JF-Expert Member
Joined Apr 21, 2012
1,505 942 280
Au labda ni kama De Clark kukabidhi serikari kwa wazalendo!:target:
 

Forum statistics

Threads 1,273,820
Members 490,485
Posts 30,493,029