Je, Hili Linawezekana, au Lina Ugumu Wake?

Je, Hili Linawezekana, au Lina Ugumu Wake?

SHIEKA

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2011
Posts
8,240
Reaction score
4,280
Wataalamu wangu wa jukwaa hili hamjambo?

Naandika hii nikirefer HII THREAD

Je, kama jeshi la polisi likitaka kuanzisha tovuti ya kupokea/upload picha kama youtube,itawezekana?Au ni technically
impossible/unfeasable?

Mimi ningetaka jeshi lifungue aina hiyo ya website ili picha/video za kihalifu zitumwe huko na raia wema.
 
Wataalamu wangu wa jukwaa hili hamjambo?

Naandika hii nikirefer HII THREAD

Je, kama jeshi la polisi likitaka kuanzisha tovuti ya kupokea/upload picha kama youtube,itawezekana?Au ni technically
impossible/unfeasable?

Mimi ningetaka jeshi lifungue aina hiyo ya website ili picha/video za kihalifu zitumwe huko na raia wema.

Inawezekana, unaweza weka kitu chochote kile unachotaka online. Tatizo ni implications zake, kabla ya kutengeneza site kama hiyo lazima uangalie je ina umuhimu wa kufanya hivyo? utaihandle vipi? mtu akisema ana-upload criminal data, je utahandle vipi watu watakaojaribu kutuma data za uongo wanaofanya tu kujifurahisha? unaweza ukasema u-limit mtu kabla hajapost awe na registered simcard, je mtu akitumia simu ya mwenzake? na je nani atakua tayari kumshtaki mfano jambazi huku anajua kabisa kua information yake inachukuliwa hata kama itakua confidential?

Marekani wana system ya kusaka criminals online ila ni tofauti, yenyewe inakuruhusu tu kuangalia criminal record ya mtu though ina some limitations, inatumika sana kwa makampuni yanayotoa ajira, yanasearch kuona mtu kafanya uhalifu gani siku za nyuma.
 
Inawezekana, unaweza weka kitu chochote kile unachotaka online. Tatizo ni implications zake, kabla ya kutengeneza site kama hiyo lazima uangalie je ina umuhimu wa kufanya hivyo? utaihandle vipi? mtu akisema ana-upload criminal data, je utahandle vipi watu watakaojaribu kutuma data za uongo wanaofanya tu kujifurahisha? unaweza ukasema u-limit mtu kabla hajapost awe na registered simcard, je mtu akitumia simu ya mwenzake? na je nani atakua tayari kumshtaki mfano jambazi huku anajua kabisa kua information yake inachukuliwa hata kama itakua confidential?

Marekani wana system ya kusaka criminals online ila ni tofauti, yenyewe inakuruhusu tu kuangalia criminal record ya mtu though ina some limitations, inatumika sana kwa makampuni yanayotoa ajira, yanasearch kuona mtu kafanya uhalifu gani siku za nyuma.
Asante kwa uchambuzi. Kwa maoni yangu naona kuna umuhimu wa jeshi la polisi kuanzisha website ya criminal reporting kwa kutumia picha/video. Website hiyo obviously lazima iwe ya kitaalam sana kuzuia misuse/abuse.Pengine social repercussion kubwa ni pale utakapoonekana ukitembea mtaani na smartphone. Maneno ya "rpc huyo anapita" yatatupwa kwako!

All in all, it is high time our police force made use of present day technology to curb crime.
 
Back
Top Bottom