Je, askari wa usalama barabarani wako juu ya sheria?

Je, askari wa usalama barabarani wako juu ya sheria?

Kimeleko

Member
Joined
Sep 17, 2014
Posts
15
Reaction score
1
Habari wandugu. Naomba kujua kama askari wa usalama barabarani wako juu ya sheria?

Leo asubuhi nikiwa natoka nyumbani kwangu, umbali kama wa kilomita moja tu kutoka kwangu nilisimamishwa na askari wa trafiki namba F 8548 (pichani) akiwa na mwenzake mwenye tochi, kosa ni overspeed. Sikuwahi kuona trafiki eneo hilo kwa takriban miaka nane sasa ambayo nimeishi maeneo hayo.

Nilimwambia askari huyo kwamba hapakuwa na kibao cha speed limit maeneo hayo na kibao cha speed kipo mita 500 mbele ya aliponikamatia.

Askari huyo hakuweza kunielewa na akanipa cheti. Cha ajabu ni kwamba alisimamisha gari nyingine aina ya Toyota Raum, yeye pia alikuwa ameoverspeed. Baada ya kuona kwamba dereva wa Raum ni askari mwenzie akamruhusu kuondoka bila kumcharge.

Kwa nini asingempa cheti kama alivyonifanyia mimi? Sasa najiuliza kwamba hawa askari wapo juu ya sheria.

Na eneo alilonikamata hakuna alama yoyote ya speed. Alama ipo mita 500 mbele.

Wewe askari wa trafiki namba F 8548 (pichani) Mungu anakuona. Tuwe makini wandugu tunaoendesha vyombo vya moto. Ni mwendo wa kuviziana na kubambikiana. Wameshika mpini wa jambia makali wameelekeza kwa raia.

Hatuna pa kupumulia. Naamini kwamba askari huyu angefuata ushauri wa Mheshimiwa Makamu wa Rais kwamba kazi ya askari wa usalama barabarani inahitaji busara na sio kukomoana.

Ni kuelekezana pia. Lakini trafic polisi wetu baadhi yao hekima hii imewapitia kushoto. Wana kazi ya kukomoa kama vile wana visasi na madereva. Mungu awasaidie kujitambua.

polisi.jpg
 
mimi nilichoka na mkusanyo wao wa mapato kibabe pale nilipalazimishwa nikaandikiwa kisa nimepita na taa njano wakati ile njano iliwaka nikiwa katikati ya junction na nyuma yangu kulikuwa na magari pia yalivuka kabla ya nyekundu kuwaka..swali ni je ilitakiwa nisimame pale kati iliponiwakia taa ya njano? magari mengine yangepita wapi kama sheria ni kusimama popote itapowaka njano
 
Habari wandugu. Naomba kujua kama askari wa usalama barabarani wako juu ya sheria?

Leo asubuhi nikiwa natoka nyumbani kwangu, umbali kama wa kilomita moja tu kutoka kwangu nilisimamishwa na askari wa trafiki namba F 8548 (pichani) akiwa na mwenzake mwenye tochi, kosa ni overspeed. Sikuwahi kuona trafiki eneo hilo kwa takriban miaka nane sasa ambayo nimeishi maeneo hayo.

Nilimwambia askari huyo kwamba hapakuwa na kibao cha speed limit maeneo hayo na kibao cha speed kipo mita 500 mbele ya aliponikamatia.

Askari huyo hakuweza kunielewa na akanipa cheti. Cha ajabu ni kwamba alisimamisha gari nyingine aina ya Toyota Raum, yeye pia alikuwa ameoverspeed. Baada ya kuona kwamba dereva wa Raum ni askari mwenzie akamruhusu kuondoka bila kumcharge.

Kwa nini asingempa cheti kama alivyonifanyia mimi? Sasa najiuliza kwamba hawa askari wapo juu ya sheria.

Na eneo alilonikamata hakuna alama yoyote ya speed. Alama ipo mita 500 mbele.

Wewe askari wa trafiki namba F 8548 (pichani) Mungu anakuona. Tuwe makini wandugu tunaoendesha vyombo vya moto. Ni mwendo wa kuviziana na kubambikiana. Wameshika mpini wa jambia makali wameelekeza kwa raia.

Hatuna pa kupumulia. Naamini kwamba askari huyu angefuata ushauri wa Mheshimiwa Makamu wa Rais kwamba kazi ya askari wa usalama barabarani inahitaji busara na sio kukomoana.

Ni kuelekezana pia. Lakini trafic polisi wetu baadhi yao hekima hii imewapitia kushoto. Wana kazi ya kukomoa kama vile wana visasi na madereva. Mungu awasaidie kujitambua.

Acha majungu wewe, angekubali ile elfu tano yako ungemuandika humu? Askari kafanya kazi nzuri na umechangia pato la serikali, kaa kimya.
 
Hata hizo sheria mpya wanazo tunga zinalenga kuwatengenezea uraji zaidi afu wengi elimu zao ndogo na uelewa wao mdogo pia
 
Habari wandugu. Naomba kujua kama askari wa usalama barabarani wako juu ya sheria?

Leo asubuhi nikiwa natoka nyumbani kwangu, umbali kama wa kilomita moja tu kutoka kwangu nilisimamishwa na askari wa trafiki namba F 8548 (pichani) akiwa na mwenzake mwenye tochi, kosa ni overspeed. Sikuwahi kuona trafiki eneo hilo kwa takriban miaka nane sasa ambayo nimeishi maeneo hayo.

Nilimwambia askari huyo kwamba hapakuwa na kibao cha speed limit maeneo hayo na kibao cha speed kipo mita 500 mbele ya aliponikamatia.

Askari huyo hakuweza kunielewa na akanipa cheti. Cha ajabu ni kwamba alisimamisha gari nyingine aina ya Toyota Raum, yeye pia alikuwa ameoverspeed. Baada ya kuona kwamba dereva wa Raum ni askari mwenzie akamruhusu kuondoka bila kumcharge.

Kwa nini asingempa cheti kama alivyonifanyia mimi? Sasa najiuliza kwamba hawa askari wapo juu ya sheria.

Na eneo alilonikamata hakuna alama yoyote ya speed. Alama ipo mita 500 mbele.

Wewe askari wa trafiki namba F 8548 (pichani) Mungu anakuona. Tuwe makini wandugu tunaoendesha vyombo vya moto. Ni mwendo wa kuviziana na kubambikiana. Wameshika mpini wa jambia makali wameelekeza kwa raia.

Hatuna pa kupumulia. Naamini kwamba askari huyu angefuata ushauri wa Mheshimiwa Makamu wa Rais kwamba kazi ya askari wa usalama barabarani inahitaji busara na sio kukomoana.

Ni kuelekezana pia. Lakini trafic polisi wetu baadhi yao hekima hii imewapitia kushoto. Wana kazi ya kukomoa kama vile wana visasi na madereva. Mungu awasaidie kujitambua.

Kuwa muwazi ndugu itakuwa ulikimbiza gari mbaya by the way pole na hongera maana kulipa kodi ni uzalendo!!!
 
mimi nilichoka na mkusanyo wao wa mapato kibabe pale nilipalazimishwa nikaandikiwa kisa nimepita na taa njano wakati ile njano iliwaka nikiwa katikati ya junction na nyuma yangu kulikuwa na magari pia yalivuka kabla ya nyekundu kuwaka..swali ni je ilitakiwa nisimame pale kati iliponiwakia taa ya njano? magari mengine yangepita wapi kama sheria ni kusimama popote itapowaka njano
Nafikiri, wapewe mamlaka ya kukamata wanaaofanya makosa, mahakama ndiyo itoe hukumu, watanzania tuamke tuondokane na uonevu, haiwezekani mtu huyo akamate, huyohuyo ahukumu Nafikiri sharia itazamwe upya
 
ujue kulipa faini si lazima....
makosa ambayo hayana ushahidi unaweza yakataa na mkaenda mahakamani... hata hilo kosa la hicho kibao cha 50 unaweza likataa pia kwa kusema safari yako imeanzia baada ya hicho kibao na hao polisi wamekuvizia tu
 
Habari wandugu. Naomba kujua kama askari wa usalama barabarani wako juu ya sheria?

Leo asubuhi nikiwa natoka nyumbani kwangu, umbali kama wa kilomita moja tu kutoka kwangu nilisimamishwa na askari wa trafiki namba F 8548 (pichani) akiwa na mwenzake mwenye tochi, kosa ni overspeed. Sikuwahi kuona trafiki eneo hilo kwa takriban miaka nane sasa ambayo nimeishi maeneo hayo.

Nilimwambia askari huyo kwamba hapakuwa na kibao cha speed limit maeneo hayo na kibao cha speed kipo mita 500 mbele ya aliponikamatia.

Askari huyo hakuweza kunielewa na akanipa cheti. Cha ajabu ni kwamba alisimamisha gari nyingine aina ya Toyota Raum, yeye pia alikuwa ameoverspeed. Baada ya kuona kwamba dereva wa Raum ni askari mwenzie akamruhusu kuondoka bila kumcharge.

Kwa nini asingempa cheti kama alivyonifanyia mimi? Sasa najiuliza kwamba hawa askari wapo juu ya sheria.

Na eneo alilonikamata hakuna alama yoyote ya speed. Alama ipo mita 500 mbele.

Wewe askari wa trafiki namba F 8548 (pichani) Mungu anakuona. Tuwe makini wandugu tunaoendesha vyombo vya moto. Ni mwendo wa kuviziana na kubambikiana. Wameshika mpini wa jambia makali wameelekeza kwa raia.

Hatuna pa kupumulia. Naamini kwamba askari huyu angefuata ushauri wa Mheshimiwa Makamu wa Rais kwamba kazi ya askari wa usalama barabarani inahitaji busara na sio kukomoana.

Ni kuelekezana pia. Lakini trafic polisi wetu baadhi yao hekima hii imewapitia kushoto. Wana kazi ya kukomoa kama vile wana visasi na madereva. Mungu awasaidie kujitambua.

Ndio wako juu ya sheria enhe unatakaje?
 
Siwapendi sana polisi lakini ukimwandika humu kihivyo huwa nakuchukia wewe. Polisi huyu alikuwa kazini, kakukamata kwa mwendo kasi, unamchukia. Ungelileta tatizo hatua chache tu kutoka ulipokamatiwa halafu akakufuata hapo tiyari ungekuja na lawama kuwa Polisi hawafanyi kazi. Nasema. uchungu umetokana na 30 uliotoa. Usijali ndg usiendeshe tena kwa mazoea ya miaka 8 tu uliyo nayo hapo barabarani eneo unakokaa. Kuna siku utampenda huyu polisi atakapokusimamisha na kukuambia kuwa nenda taratibu kwa kuwa mbele kuna utelezi umetokea ghafla mafuta yamemwagika hapo na magari yanashindwa kusimama. Utampenda tu kwani kakuepusha na kifo.
 
Daah pole mkuu aisee...Siku hizi huko barabarani ni shida... Hiyo kumuachia Mwenzake ni kawaida wanajuana kwa hiyo wanalindana
 
Sasa unalalama nini? wewe ulitaka akuombe rushwa ili ulete umbea wako humu? Anafanya kazi ya serikali , unafikiri kumpiga picha ndio utamharibia?Sana sana itamfanya aendelee kukutandika cheti tu siku nyingine ukikosea. Acha mazoea!
 
Sasa unalalama nini? wewe ulitaka akuombe rushwa ili ulete umbea wako humu? Anafanya kazi ya serikali , unafikiri kumpiga picha ndio utamharibia?Sana sana itamfanya aendelee kukutandika cheti tu siku nyingine ukikosea. Acha mazoea!

Siwapendi sana polisi lakini ukimwandika humu kihivyo huwa nakuchukia wewe. Polisi huyu alikuwa kazini, kakukamata kwa mwendo kasi, unamchukia. Ungelileta tatizo hatua chache tu kutoka ulipokamatiwa halafu akakufuata hapo tiyari ungekuja na lawama kuwa Polisi hawafanyi kazi. Nasema. uchungu umetokana na 30 uliotoa. Usijali ndg usiendeshe tena kwa mazoea ya miaka 8 tu uliyo nayo hapo barabarani eneo unakokaa. Kuna siku utampenda huyu polisi atakapokusimamisha na kukuambia kuwa nenda taratibu kwa kuwa mbele kuna utelezi umetokea ghafla mafuta yamemwagika hapo na magari yanashindwa kusimama. Utampenda tu kwani kakuepusha na kifo.

Kuwa muwazi ndugu itakuwa ulikimbiza gari mbaya by the way pole na hongera maana kulipa kodi ni uzalendo!!!

Acha majungu wewe, angekubali ile elfu tano yako ungemuandika humu? Askari kafanya kazi nzuri na umechangia pato la serikali, kaa kimya.
mbna nilivyoelewa mimi kubwa analolalamika kosa hilohilo alolipishwa faini yeye akakamatwa mwingne baada kuona ni askari mwenzake ajaandikiwa MKEKA kana yeye kaachiwa wakati wote wamefanya kosa sawa ndo maana akauliza ASKARI wapo juu ya sheria
 
mbna nilivyoelewa mimi kubwa analolalamika kosa hilohilo alolipishwa faini yeye akakamatwa mwingne baada kuona ni askari mwenzake ajaandikiwa MKEKA kana yeye kaachiwa wakati wote wamefanya kosa sawa ndo maana akauliza ASKARI wapo juu ya sheria
Askari hayupo juu ya sheria.kaachwa sababu yeye ni askari.
 
Nafikiri, wapewe mamlaka ya kukamata wanaaofanya makosa, mahakama ndiyo itoe hukumu, watanzania tuamke tuondokane na uonevu, haiwezekani mtu huyo akamate, huyohuyo ahukumu Nafikiri sharia itazamwe upya
Kwa kawaida unaweza goma kulipa faini, na wajibu wake ni kukuoeleka mahakamani akathibitishe kosa ulilotenda na we we update nafasi ya kujitetea halafu mahakama itaamua. Hii ni kitu ambacho askari Wa Barabarani huwa hawapendi kbsa na wanafanya lolote ili mmalizane pale pale Barabarani, watakupotezea muda na kukusumbua mpaka utajuta! Kimsingi ni kama wao ndo kila kitu, askari mahakama na wao ndo mahakimu! Jeshi LA polisi/usalama Barabarani hawatoi elimu juu ya haki za RAIA/dereva pindi anapokuwa amekamatwa na hajaridhika na kosa analotuhumiwa kutenda. Kuna haja MAGUFULI amtumbue kamanda wao kwani kwa maoni yangu hatekelezi majukumu take ipasavyo.
 
Back
Top Bottom