1995_No_Ku_Fake
JF-Expert Member
- Aug 24, 2026
- 1,272
- 2,707
WAKUU, KUNA JAMBO MOJA WATU WENGI HAWATAKI KULIKUBALI...
Mara nyingi tunasema:
"Nikishapata pesa nitabadilika."
"Nikishapata kazi nitakuwa sawa."
"Nikifanikiwa nitakuwa na amani."
"Nikiondoka hapa ndipo maisha yangu yataanza."
Lakini vipi kama tatizo si mazingira pekee?
Vipi kama tunasubiri mazingira yabadilike wakati sisi wenyewe bado hatujabadilika?
Ukweli ni kwamba unaweza kupewa pesa nyingi lakini ukawa bado na matumizi mabaya.
Unaweza kupata kazi lakini ukakosa nidhamu.
Unaweza kupata fursa lakini ukaikosa kwa sababu ya kuogopa kuanza.
Unaweza kubadilisha mazingira lakini ukaenda nayo tabia zilezile.
Maisha mapya hayaanzi siku unapopata kila kitu. Yanaanza siku unapobadilisha namna unavyofikiri na kuchukua hatua.
Usidharau hatua ndogo.
Kuanza na kidogo si kushindwa.
Kuchelewa si kushindwa.
Kuanguka si kushindwa.
Kinachoweza kuwa kushindwa ni kujua kabisa unachotaka kubadilisha, halafu kila siku unaahirisha.
Swali langu kwa Great Thinkers:
Ni kitu gani kimoja ambacho mtu akibadilisha ndani yake leo, kinaweza kubadilisha kabisa maisha yake ndani ya miaka 2–3 ijayo?
Tuwe serious kwenye comments. Sio lazima tukubaliane, lakini tujenge hoja.
Mara nyingi tunasema:
"Nikishapata pesa nitabadilika."
"Nikishapata kazi nitakuwa sawa."
"Nikifanikiwa nitakuwa na amani."
"Nikiondoka hapa ndipo maisha yangu yataanza."
Lakini vipi kama tatizo si mazingira pekee?
Vipi kama tunasubiri mazingira yabadilike wakati sisi wenyewe bado hatujabadilika?
Ukweli ni kwamba unaweza kupewa pesa nyingi lakini ukawa bado na matumizi mabaya.
Unaweza kupata kazi lakini ukakosa nidhamu.
Unaweza kupata fursa lakini ukaikosa kwa sababu ya kuogopa kuanza.
Unaweza kubadilisha mazingira lakini ukaenda nayo tabia zilezile.
Maisha mapya hayaanzi siku unapopata kila kitu. Yanaanza siku unapobadilisha namna unavyofikiri na kuchukua hatua.
Usidharau hatua ndogo.
Kuanza na kidogo si kushindwa.
Kuchelewa si kushindwa.
Kuanguka si kushindwa.
Kinachoweza kuwa kushindwa ni kujua kabisa unachotaka kubadilisha, halafu kila siku unaahirisha.
Swali langu kwa Great Thinkers:
Ni kitu gani kimoja ambacho mtu akibadilisha ndani yake leo, kinaweza kubadilisha kabisa maisha yake ndani ya miaka 2–3 ijayo?
Tuwe serious kwenye comments. Sio lazima tukubaliane, lakini tujenge hoja.