INDIA: Madaktari watenganisha mapacha wawili walioungana vichwa


real G

real G

JF-Expert Member
Joined
Feb 7, 2013
Messages
5,257
Likes
5,104
Points
280
Age
43
real G

real G

JF-Expert Member
Joined Feb 7, 2013
5,257 5,104 280
_7268a466-b9ae-11e7-83cc-689513d74e1b-jpg.618214
twins-aiims-jpg.618227


Madaktari nchini India wamefanikiwa kuwatenganisha mapacha wawili Jaga na Kalia walioungana vichwa waliokuwa na umri wa miakamiwili na nusu
Operesheni hiyo ilifanywa na jopo la madaktari 30 kwa muda wa wa saa 16

Mapacha hao walizaliwa wakiwa wanashirikiana mishipa ya damu na tishu kwenye ubongo, hali inayojitokeza kwa nadra sana na asilimia 50 ya watoto wanaozliwa na hali hiyo hufariki baada ya saa 24

Madaktari wanasema changamoto kubwa kwenye operesheni hiyo ilikuwa ni kufunika sehemu kubwa ya ubongo wao iliyoachwa wazi baada ya upasuaji kwa ngozi kwa ngozi.

Mapacha hao pia wana matatizo mengine ya kiafya, Jaga ana matatizo ya moyo na Kalia ana matatizo ya figo.

Jaga alikuwa na hali nzuri mwanzoni ila hali yake imekua mbaya, Kalia ana unafuu

Kma mapacha hao wakibaki hai, hatua inayofuata itakua kujenga mafuvu yao ya kichwa

==================================================,
Surgeons in the Indian capital, Delhi, have separated twin boys who were conjoined at the tops of their heads.

Two-year-old Jaga and Kalia underwent 16 hours of surgery, and are now in the intensive care unit, doctors said.

A team of 30 doctors carried out the surgery - the first of its kind in India - at a state-run hospital.

The boys were born with shared blood vessels and brain tissues, a very rare condition that occurs once in about three million births.

The director of the All India Institute of Medical Sciences, Randeep Guleria, told the Press Trust of India that the "next 18 days would be extremely critical to ascertain the success of the surgery".

The twins, hailing from a village in eastern Orissa state, were joined at the head - a condition known as craniopagus.

Even before the operation they had defeated the odds; craniopagus occurs in one in three million births, and 50% of those affected die within 24 hours, doctors say

"Both the children have other health issues as well. While Jaga has heart issues, Kalia has kidney problems," neurosurgeon A K Mahapatra said.

"Though initially Jaga was healthier, now his condition has deteriorated. Kalia is better," he added.

Doctors said the most challenging job after the separation was to "provide a skin cover on both sides of the brain for the children as the surgery had left large holes on their heads".

"If the twins make it, the next step will be reconstructing their skulls," plastic surgeon Maneesh Singhal said.

The first surgery was performed on 28 August when the doctors created a bypass to separate the shared veins that return blood to the heart from the brain.


Source: BBC
 
D

denis fourplux

JF-Expert Member
Joined
Aug 17, 2017
Messages
389
Likes
284
Points
80
D

denis fourplux

JF-Expert Member
Joined Aug 17, 2017
389 284 80
uku bongo# mtu wa mguu anapasuliwa kichwa
 
Moe Szyslak

Moe Szyslak

Senior Member
Joined
Nov 6, 2016
Messages
131
Likes
150
Points
60
Moe Szyslak

Moe Szyslak

Senior Member
Joined Nov 6, 2016
131 150 60
India wako vizuri sana.
Na huku tunapoelekea China atapata competition ya kutosha maana jamaa medical and IT wapo juu na bado wanakuja na mwendokasi wa mwanga.
Kuna haja ya kujifunza mengi sana kutoka kwao, given the situation kuwa wapo wengi sana hapa nchini na pia sekta ya madawa na biashara kwa kiasi kikubwa wanazitawala
 
Planett

Planett

JF-Expert Member
Joined
Mar 20, 2014
Messages
5,358
Likes
5,214
Points
280
Age
28
Planett

Planett

JF-Expert Member
Joined Mar 20, 2014
5,358 5,214 280
kwanini wale wanafunzi wa makete wasipelekwe huko, maana nadhani case yao sio complicated kama hii
 
K

kiatu kipya

JF-Expert Member
Joined
Dec 4, 2016
Messages
3,287
Likes
1,925
Points
280
Age
29
K

kiatu kipya

JF-Expert Member
Joined Dec 4, 2016
3,287 1,925 280
India wako vizuri sana.
Na huku tunapoelekea China atapata competition ya kutosha maana jamaa medical and IT wapo juu na bado wanakuja na mwendokasi wa mwanga.
Kuna haja ya kujifunza mengi sana kutoka kwao, given the situation kuwa wapo wengi sana hapa nchini na pia sekta ya madawa na biashara kwa kiasi kikubwa wanazitawala
Wameruhusu ELIMU hawe mkombozi wao
 
stephot

stephot

JF-Expert Member
Joined
Mar 1, 2012
Messages
6,664
Likes
4,443
Points
280
stephot

stephot

JF-Expert Member
Joined Mar 1, 2012
6,664 4,443 280
Mungu awarehemu ili waweze kuendelea kuishi..
 
B

Boniphace Kichonge

Verified Member
Joined
Jul 31, 2017
Messages
1,105
Likes
1,345
Points
280
B

Boniphace Kichonge

Verified Member
Joined Jul 31, 2017
1,105 1,345 280
Habari za Hivi Punde Zinaeleza Kuwa Madakrari Nchini India Wamefanikiwa Kufanya Opresheni Ya Kuwatenganisha Watoto Mapacha Wawili Waliozaliwa Wakiwa Wameungana Vichwa.
Watoto Hao Wa Kiume Jaga Na Kalia Walizaliwa Miaka Miwili Iliyopita Wakiwa Wameungana Vichwani. Operesheni Hiyo Iliyofanyika Mji Mku Wa Nchi Hiyo Ilichukua Masaa 16 Na Ilihusisha Jumla Ya Madaktari 30.
Kwa Sasa Mapacha Hao Wamehamishiwa ICU Na Madaktari Wamesema Katika Muda Wa Siku 18 Kuanzia Leo Ndiyo Wataweza Fanya Tathmini Ya Kujua Mafanikio Ya Operesheni Hiyo.
Karibuni.
 
P

pye Chang shen

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2016
Messages
2,482
Likes
613
Points
280
P

pye Chang shen

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2016
2,482 613 280
Pamoja na yote pia wamefundishana elimu kwa lugha yao
 

Forum statistics

Threads 1,237,125
Members 475,408
Posts 29,279,120