Inawezekana waliojenga mabondeni kulipwa fidia

Inawezekana waliojenga mabondeni kulipwa fidia

ego

JF-Expert Member
Joined
Apr 10, 2013
Posts
1,620
Reaction score
1,408
wanasheria tunaomba mtushauri kwa maana jambo la watu waliojenga mabondeni limeachwa kuwa ni makosa yao na hivyo kuonekana hawana stahili yoyote.

Binafsi naamini inawezekana watu hawa kulipwa fidia. Wengi wanasema sheria ziko wazi na kama hawa hawajui sheria basi sheria zinatamka wazi kuwa kutokujua sheria si sababu ya kuhalalisha kuvunja sheria.

Mimi nadhani mpaka watu hawa wamejenga mabondeni kuna uzembe umefanyika. Je, ni nani kafanya uzembe? Na huyo aliyefanya uzembe ndiye ana wajibu wa kubeba mzigo huu.

Je, kazi ya serikali ni kuchukua sheria na kuzifungia kisha kuangalia waliovunja sheria? Au kazi ya serikali ni kuwaongoza wananchi kwa kuwaelekeza hapa panafaa kwa matumizi haya au pale hapafai kwa matumizi haya na yale?

Kimsingi hapa tunaangalia kama kodi za Watanzania zitumike kuwalipa waliojenga mabondeni fidia au zikafanye kazi ya kujenga miradi ya maendeleo. Lakini kama kuwalipa wananchi hawa fidia inaweza kuwa fundisho kubwa kwa serikali kutambua wajibu wao na kujua wao pengine ndio wa kutuhumiwa kwanza inaweza kutusaidia zaidi.

Tunataka serikali iwe mbele yetu ikituonyesha njia na sio kuwa nyuma yetu ikiangalia nani kakosea wakati hakuna aliyetangulia kuonyesha njia ni hii.
 
Aliyewapeleka huko na kuwanesha viwanja ndiye atakaye walipa. Wao wasihangaike wambane aliyewauzia
 
serikali iwaache tu huko mabondeni ili wasombwe na mafuriko maana hata wakilipwa fidia wanakula tu halafu wanarudi kuishi hapohapo mabondeni. Kama wale wa jangwan walihamishwa na walipewa viwanja bure na serikali lakini wameuza na wamerudi tena jangwani sasa serikali tunataka iwasaidie vipi? kuna watu hawabebeki hata ufanye namna gani.

waachwe humo mabondeni na yakitokea mafuriko wasipate msaada. mwisho wa siku watapata akili
 
wanasheria tunaomba mtushauri kwa maana jambo la watu waliojenga mabondeni limeachwa kuwa ni makosa yao na hivyo kuonekana hawana stahili yoyote.

Binafsi naamini inawezekana watu hawa kulipwa fidia. Wengi wanasema sheria ziko wazi na kama hawa hawajui sheria basi sheria zinatamka wazi kuwa kutokujua sheria si sababu ya kuhalalisha kuvunja sheria.

Mimi nadhani mpaka watu hawa wamejenga mabondeni kuna uzembe umefanyika. Je, ni nani kafanya uzembe? Na huyo aliyefanya uzembe ndiye ana wajibu wa kubeba mzigo huu.

Je, kazi ya serikali ni kuchukua sheria na kuzifungia kisha kuangalia waliovunja sheria? Au kazi ya serikali ni kuwaongoza wananchi kwa kuwaelekeza hapa panafaa kwa matumizi haya au pale hapafai kwa matumizi haya na yale?

Kimsingi hapa tunaangalia kama kodi za Watanzania zitumike kuwalipa waliojenga mabondeni fidia au zikafanye kazi ya kujenga miradi ya maendeleo. Lakini kama kuwalipa wananchi hawa fidia inaweza kuwa fundisho kubwa kwa serikali kutambua wajibu wao na kujua wao pengine ndio wa kutuhumiwa kwanza inaweza kutusaidia zaidi.

Tunataka serikali iwe mbele yetu ikituonyesha njia na sio kuwa nyuma yetu ikiangalia nani kakosea wakati hakuna aliyetangulia kuonyesha njia ni hii.

walishalipwa
 
hoja hapa ni kuwa wananchi hawajui ni wapi panafaa kujengwa na wapi hapafai.

zipo sababu mbalimbali zinazofanya eneo lifae au lisifae kwa ujenzi wa makazi.

na jukumu la serikali ni kutuongoza wananchi kwa maana kubainisha mambo haya wazi kabla hata ya kuuza na kuuziana viwanja.

sasa pale serikali inapokuwa haijafanya kazi yake ya kubainisha maeneo au kutoa mwongozo matokeo yake hakuna utaratibu.

ukitaka kujenga nyumba ya kuishi unatafuta penye kipande cha rdhi unanunua na kujenga. makanisa, viwanda mashule tunatumia mifumo holela.

kama serikali ingekuwa imetimiza wajibu wake mwananchi akakiuka basi kosa linakuwa la mwananchi.

lakini kama serikali imekaa tu hakuna utaratibu kweli kuna kosa hapo kuwa watu wanavunja utaratibu ambao haupo?
Aliyewapeleka huko na kuwanesha viwanja ndiye atakaye walipa. Wao wasihangaike wambane aliyewauzia
 
serikali yenyewe yenye wataalamu inajenga kwa kutofuata sheria kwani zipo shule nyingi tu hazifuati utaratibu. lakini nakumbuka jengo la tanesco kuna waziri alitaka kulibomoa kuwa liko katika hifadhi ya barabara. sasa mwananchi masikini ndiye atafanya nini ?

lengo hapa ni kuwakumbusha hawa kuwa wamekosea wote kurundikana nyuma yetu wakishika fimbo kuangalia anayekosea njia wakati wanatakiwa baadhi yao kukaa mbele wameshika viona mbali kuangalia ya mbele na kutuonyesha njia na hapo baada ya kutuonyesha njia ndipo wanakuwa na haki ya kumuadhibu aliyekuika mwongozo.


lakini kama watu umewaacha kila mmoja anabahatisha kufanya anachokitaka je hapo kweli katika kubahatisha anayekosea anakuwa amefanya makosa? na kama kuna hasara je nani anawajibika kwa hasara hiyo?
 
Je na sisi wa milimani huku mwanza tutatengenezewa flyover za kutufikisha makwetu?
 
Mkuu usitoe povu. sheria iko wazi sana. Ili kujenga nyumba kwa maeneo ya mjini ni lazima upate building permit. eneo ambalo halifai kuishi wameliita hazardous land na kimsingi hapatolewi hati na hivyo hata chance ya kuomba kibali cha ujenzi haipo. Mazoea yetu ya kuvunja sheria hayahalalishi chochote. unanunua pori kimara unajenga nyumba unaishi bila relevant permits na huoni mtu anakugasi haihalalishi kosa. Madai mbona wamevutiwa umeme au maji ni scenario tofauti pia, wao wataulizwa kwanini mlimpa umeme lkn mwenye nyumba ni kwamba hana ruhusa ya kujenga hazard land full stop. Unajenga jangwani halafu eti unalalamika mafurijo na kuilaumu serikali. kwa hili mamlaka naomba zikaze kamba ili siku moja tuwe na miji ya kueleweka.
 
wanasheria tunaomba mtushauri kwa maana jambo la watu waliojenga mabondeni limeachwa kuwa ni makosa yao na hivyo kuonekana hawana stahili yoyote.

Binafsi naamini inawezekana watu hawa kulipwa fidia. Wengi wanasema sheria ziko wazi na kama hawa hawajui sheria basi sheria zinatamka wazi kuwa kutokujua sheria si sababu ya kuhalalisha kuvunja sheria.

Mimi nadhani mpaka watu hawa wamejenga mabondeni kuna uzembe umefanyika. Je, ni nani kafanya uzembe? Na huyo aliyefanya uzembe ndiye ana wajibu wa kubeba mzigo huu.

Je, kazi ya serikali ni kuchukua sheria na kuzifungia kisha kuangalia waliovunja sheria? Au kazi ya serikali ni kuwaongoza wananchi kwa kuwaelekeza hapa panafaa kwa matumizi haya au pale hapafai kwa matumizi haya na yale?

Kimsingi hapa tunaangalia kama kodi za Watanzania zitumike kuwalipa waliojenga mabondeni fidia au zikafanye kazi ya kujenga miradi ya maendeleo. Lakini kama kuwalipa wananchi hawa fidia inaweza kuwa fundisho kubwa kwa serikali kutambua wajibu wao na kujua wao pengine ndio wa kutuhumiwa kwanza inaweza kutusaidia zaidi.

Tunataka serikali iwe mbele yetu ikituonyesha njia na sio kuwa nyuma yetu ikiangalia nani kakosea wakati hakuna aliyetangulia kuonyesha njia ni hii.
Ujinga mtupu!
Yaani mimi nilipe kodi ili wewe ulipwe kwa issue ambayo unaambiwa miaka yote uhame nawe unapuuzia!

Mnataka kuhalalisha tabia ya wizi tu wa fedha za umma, inakuwa vema ufe tu na hayo mafuriko ili hata hilo wazo kwako litoweke na wewe.
 
kwangu mimi nadhani kuwalipa fidia hawa inaweza kuwa ni njia ya kuleta nafuu kwani serikali itatambua wajibu wake kuwa isipotimiza wajibu itawajiba kwa hasara zitakazo tokana na kutokutimiza wajibu.

kimsingi kwa serikali kutokupanga miji yetu tunapata hasara kubwa sana.

kuboresha huduma za jamii kama umeme, maji barabara tunatumia gharama kubwa na makazi holela yanaweka changamoto kubwa kwenye upataikanaji wa huduma hizi.
tunakosa kodi za nyumba.

kurasimisha biashara ili kuhakikisha kila tansaction inapofanyika kodi stahili inalipwa inakuwa vigumu.

zipo huduma ambazo zingetolewa kwenye jamii na kutengeneza mzunguko wa kuwaondolea baadhi ya watanzania umasikini kama anwani za makazi na huduma za kuwafuata watanzania kwenye makazi yao.

huduma za shule na hospitali ni shida katika makazi holela.

ukiachia mbali usumbufu kwenye makazi holela. baa, misikiti, makanisa vinajengwa ovyo mfano mimi binafsi nimepakana na kanisa linapiga kelele mchana kutwa kiasi ambacho mtoto wangu ambaye hajafikisha miaka miwili ni shida kumlaza wakati wa mchana.

wakati mwingine ni vema kujifunza kupitia the hard way hivyo kuidai serikali fidia kutokana na uzembe huu unaofanyika katika sekita ya makazi inaweza kuwa njia ya kuondokana na tatizo la makazi holela.

Ujinga mtupu!
Yaani mimi nilipe kodi ili wewe ulipwe kwa issue ambayo unaambiwa miaka yote uhame nawe unapuuzia!

Mnataka kuhalalisha tabia ya wizi tu wa fedha za umma, inakuwa vema ufe tu na hayo mafuriko ili hata hilo wazo kwako litoweke na wewe.
 
Back
Top Bottom