Inaumiza na inasikitisha

Inaumiza na inasikitisha

kanali mstaafu

JF-Expert Member
Joined
May 17, 2015
Posts
4,317
Reaction score
4,118
Unajikuta kijana umesoma mpka chuo kikuu peke yako katika familia ambayo hakuna hata aliye na cheti cha kudato cha nne. Umemalza masomo unajishikiza kufnya kibarua ambacho utaweza kula tu na kulipa kodi. Ila unapoangalia hali ya maisha kijijini katika familia unayotoka wazazi wana-approach to 70s na ww ndiye unategemewa huku hauna kazi maalum wala biashara.
Naomba kuweka wazi yaliyonisononesha katika msimu huu wa sikukuu. Ni baada ya bosi kugoma kutoa hela ya sikukuu kabla ya tar ya posho ambayo ni tar 4 huwa tunapokea, huku familia kijijini ikinitegemea. Nikiongea na watoto wa marehem dada yangu wana zaidi ya miez mitatu hawana hata viatu wanapekua ndipo nilipokopa na kutuma sh. Elfu kumi wanunuliwe angalau vya kuzugia sikukuu na kilichoniumiza zaid ni siku ya krismas watoto hawa nilipoongea nao kupitia cm ya bibi yao wakaniambia nyumban hawajala vizur kama familia nyingine. Leo jioni baada ya kuongea nao waliniuliza "hivi mjomba na mwaka mpya utakuwa kama krismas?" Kauli hii iliumiza moyo wangu na hasa mfukoni sikuwa hata n pesa ya kuwatumia.
Ukweli kuna muda nakaa nawaza sana juu ya wazazi wangu ambao wana-approach to 70s wakiwa na maisha magumu na wananitegemea mm mtt wa mwisho niliyesoma angalau nina dira kuliko yeyote ktk familia na hawa wazazi hawana mtt wa kuwapa hata thumni zaid yangu. Mm mtegemewa ndiye mimi ambaye hata tu kulipa kodi huwa ni vuta nikuvute. Sambamba na maisha magumu ya watoto wa marehemu dada yangu. Huwa nawaza ni nini hatima ya dhiki ktk familia yangu na je nitaweza kulibeba jahazi linalozama mm ambaye ni mtegemewa huku dira ya kupata kazi au initiative za pesa ya uhakika haisomeki??. Huwa inaniuma sana na mwisho huu wa mwaka nimeona nimalize na post ya kuzungumzia maisha yangu.
JF IMESHAKUWA NI FAMILIA YA WATU WANAOTIANA MOYO,WANAOSAIDIANA NA KUSHAURIANA na leo nimeamua ku-share na nyinyi sononeko la moyo wangu enyi ndugu zangu wa jf
HAPPY NEW YEAR.
KANALI MSTAAFU
 
Pole sana Kanali, haya yuko wengi twayapitia kila mtu kwa wakati wake. Mtegemee Mungu, fanya kazi kwa bidii. Bidii yako ikichanganywa na uwezo wa Mungu utafanikiwa tu. Kikubwa ni kutokata tamaa.
 
Kauli hii iliumiza moyo wangu na hasa mfukoni sikuwa hata n pesa ya kuwatumia.
Ukweli kuna muda nakaa nawaza sana juu ya wazazi wangu ambao wana-approach to 70s wakiwa na maisha magumu na wananitegemea mm mtt wa mwisho niliyesoma angalau nina dira kuliko yeyote ktk familia na hawa wazazi hawana mtt wa kuwapa hata thumni zaid yangu



Badala ya kuja hapa kulalamika, ingia chumbani kwako, funga mlango, mshukuru Mungu kwakuwa una afya njema wapo wenye kila kitu lakini hawana nafasi ya kuongelea habari ya sikukuu.

Baada ya kumshukuru Mungu kwa hali uliyonayo, mwombe awape hao watoto moyo wa subira, Mungu hufanya kila jambo kwa kusudi lake.
 
Kah peke ako, jipe moyp utashinda, wengine hata kaz hawanaali huko
 
Mungu akupe wepesi, akufanikishe katika kila jambo.
Wakati mwingine tunamdai Mungu jambo lakini je sisi tukoje mbele zake? Fanya hivi fanya sala na ibada kwa bidii, pata muda na wasaa wa kutumika katika nyumba ya ibada kutokana na imani yako, mfano kufanya usafi katika jumba ya ibada na kujihusisha katika huduma zote.

Nakutabiria tutakapomaliza nusu ya mwaka huu Mungu atakuonekania katika namna ambayo hukutazamia kabisa, na maisha yako yatabadilika kabisa ILA USIMWACHE MUNGU KATIKA HAYO MAFANIKIO YAKO na kisha uwakumbuke wa wasicho nacho.
 
Badala ya kuja hapa kulalamika, ingia chumbani kwako, funga mlango, mshukuru Mungu kwakuwa una afya njema wapo wenye kila kitu lakini hawana nafasi ya kuongelea habari ya sikukuu.

Baada ya kumshukuru Mungu kwa hali uliyonayo, mwombe awape hao watoto moyo wa subira, Mungu hufanya kila jambo kwa kusudi lake.
 
Pole sana kwa mitihani
Hayo ni majiribio na yatapita usijali
Mshukuru Mungu kwa yote.
Wakati mwingine huwa nahuzunika sana ninapoona post kama hizi laiti tungeweza kusaidiana
 
kikubwa uzima, siku ya kuamkia mwaka mpya niliumwa ghafla ndio nilijua thamani ya uzima (afya) ambayo mara nyingi nimekuwa nikiona ni kitu cha kawaida.

ukiwa na afya mambo yataenda sawa mkuu, amuumba yupo nawe
 
May Almighty enlighten you.
Ila ukipata mshahara angalia mtu au ndugu unaekaa nae(umesema wtt wa dadako wanategemea wewe) ambae mwaminifu ANZA BIASHARA MBADALA HATA IKIPATIKANA FAIDA YA 25% (excluding rent,other cost) itasaidia ku-diversify capital ako,na utaona NYOTA IKING'AA NA TAA IKING'ARA KILA UFANYALO.


FANYA KAZ KWA BIDII HATA KAMA MSHAHARA MDOGO,KAZA MOYO PIA USIKATE MATUMAIN. maisha mema
 
Back
Top Bottom