Ilikuwaje Bunge likapitisha Mkataba wa Bandari?

Ilikuwaje Bunge likapitisha Mkataba wa Bandari?

The Legacy

JF-Expert Member
Joined
Jun 1, 2022
Posts
8,527
Reaction score
16,812
Nikiwa Mtanzania wa kawaida mwenye uelewa wa baadhi ya mambo nilipata nafasi ya kuusoma mkata huu.Ni kweli kuna mazuri yaliyolegwa kupatikana kwenye huu mkataba hasa ufanisi na ukusanyaji mapato na kupanua wigo wa huduma ukizingatia geigraphical possition ya Tanzania bara kuwa na bandari ambazo zinaweza hudumia nchi za jirani.

Mapungufu yapo lakini yamezidi faida zitakazo patikana. Wasomi mbalimbali walijitokeza kuukosoa na hatimae ukapelekwa bungeni. Bunge lilitoa taarifa na kuomba maoni japo kwa mtazamo wangu niliona ni mudamfupi sana ukizingatia muda wa taarifa na mwisho wa kupokea maoni.

Siku ya Bunge kujadili mkataba huu ikawadia na kwa namna ya maoni ya wabunge mkataba ulipitishwa kwa kuungwa mkono na wabunge wengi.

Bunge kupitisha mkataba huu inaonekana ni kikwazo kikubwa kuurekebisha.

Nini kilipelekea Bunge kupitisha mkataba huu ambao Unaonekana unapingwa kila sehemu.

Karibuni kwa maoni.
 
Haya ndiyo madhara ya bunge la chama kimoja. Kungekuwa na wabunge wa upinzani huo mkataba usingepitishwa kirahisi ungekwama mpaka vipengele tata virekebishwe au viondolewe
 
Nikiwa Mtanzania wa kawaida mwenye uelewa wa baadhi ya mambo nilipata nafasi ya kuusoma mkata huu.Ni kweli kuna mazuri yaliyolegwa kupatikana kwenye huu mkataba hasa ufanisi na ukusanyaji mapato na kupanua wigo wa huduma ukizingatia geigraphical possition ya Tanzania bara kuwa na bandari ambazo zinaweza hudumia nchi za jirani.

Mapungufu yapo lakini yamezidi faida zitakazo patikana. Wasomi mbalimbali walijitokeza kuukosoa na hatimae ukapelekwa bungeni. Bunge lilitoa taarifa na kuomba maoni japo kwa mtazamo wangu niliona ni mudamfupi sana ukizingatia muda wa taarifa na mwisho wa kupokea maoni.

Siku ya Bunge kujadili mkataba huu ikawadia na kwa namna ya maoni ya wabunge mkataba ulipitishwa kwa kuungwa mkono na wabunge wengi.

Bunge kupitisha mkataba huu inaonekana ni kikwazo kikubwa kuurekebisha.

Nini kilipelekea Bunge kupitisha mkataba huu ambao Unaonekana unapingwa kila sehemu.

Karibuni kwa maoni.
Genge la wahuni
 
Nikiwa Mtanzania wa kawaida mwenye uelewa wa baadhi ya mambo nilipata nafasi ya kuusoma mkata huu.Ni kweli kuna mazuri yaliyolegwa kupatikana kwenye huu mkataba hasa ufanisi na ukusanyaji mapato na kupanua wigo wa huduma ukizingatia geigraphical possition ya Tanzania bara kuwa na bandari ambazo zinaweza hudumia nchi za jirani.

Mapungufu yapo lakini yamezidi faida zitakazo patikana. Wasomi mbalimbali walijitokeza kuukosoa na hatimae ukapelekwa bungeni. Bunge lilitoa taarifa na kuomba maoni japo kwa mtazamo wangu niliona ni mudamfupi sana ukizingatia muda wa taarifa na mwisho wa kupokea maoni.

Siku ya Bunge kujadili mkataba huu ikawadia na kwa namna ya maoni ya wabunge mkataba ulipitishwa kwa kuungwa mkono na wabunge wengi.

Bunge kupitisha mkataba huu inaonekana ni kikwazo kikubwa kuurekebisha.

Nini kilipelekea Bunge kupitisha mkataba huu ambao Unaonekana unapingwa kila sehemu.

Karibuni kwa maoni.
Kuna mwenzao kasema hata hakuelewa kilichomo yeye aalikuwa anagobga meza tu bora liende
 
Nikiwa Mtanzania wa kawaida mwenye uelewa wa baadhi ya mambo nilipata nafasi ya kuusoma mkata huu.Ni kweli kuna mazuri yaliyolegwa kupatikana kwenye huu mkataba hasa ufanisi na ukusanyaji mapato na kupanua wigo wa huduma ukizingatia geigraphical possition ya Tanzania bara kuwa na bandari ambazo zinaweza hudumia nchi za jirani.

Mapungufu yapo lakini yamezidi faida zitakazo patikana. Wasomi mbalimbali walijitokeza kuukosoa na hatimae ukapelekwa bungeni. Bunge lilitoa taarifa na kuomba maoni japo kwa mtazamo wangu niliona ni mudamfupi sana ukizingatia muda wa taarifa na mwisho wa kupokea maoni.

Siku ya Bunge kujadili mkataba huu ikawadia na kwa namna ya maoni ya wabunge mkataba ulipitishwa kwa kuungwa mkono na wabunge wengi.

Bunge kupitisha mkataba huu inaonekana ni kikwazo kikubwa kuurekebisha.

Nini kilipelekea Bunge kupitisha mkataba huu ambao Unaonekana unapingwa kila sehemu.

Karibuni kwa maoni.
Sasa,wabunge sampuli ya Musukuma na Kibajaji ndiyo walikuwepo.What do you expect?
 
Kuna yule Mbunge clip inatembea anasema alikua hajui hata kilichoandikwa wananchi wake wasimlaumu [emoji23]

Mbuge wa wap hyo?ni kama Kiti kilikua kina agenda binafsi
 
Nikiwa Mtanzania wa kawaida mwenye uelewa wa baadhi ya mambo nilipata nafasi ya kuusoma mkata huu.Ni kweli kuna mazuri yaliyolegwa kupatikana kwenye huu mkataba hasa ufanisi na ukusanyaji mapato na kupanua wigo wa huduma ukizingatia geigraphical possition ya Tanzania bara kuwa na bandari ambazo zinaweza hudumia nchi za jirani.

Mapungufu yapo lakini yamezidi faida zitakazo patikana. Wasomi mbalimbali walijitokeza kuukosoa na hatimae ukapelekwa bungeni. Bunge lilitoa taarifa na kuomba maoni japo kwa mtazamo wangu niliona ni mudamfupi sana ukizingatia muda wa taarifa na mwisho wa kupokea maoni.

Siku ya Bunge kujadili mkataba huu ikawadia na kwa namna ya maoni ya wabunge mkataba ulipitishwa kwa kuungwa mkono na wabunge wengi.

Bunge kupitisha mkataba huu inaonekana ni kikwazo kikubwa kuurekebisha.

Nini kilipelekea Bunge kupitisha mkataba huu ambao Unaonekana unapingwa kila sehemu.

Karibuni kwa maoni.
Hakuna bunge hapo, bali kuna kundi la wasaka fursa wa CCM waliongia madarakani kwa maagizo ya dola.
 
Nikiwa Mtanzania wa kawaida mwenye uelewa wa baadhi ya mambo nilipata nafasi ya kuusoma mkata huu.Ni kweli kuna mazuri yaliyolegwa kupatikana kwenye huu mkataba hasa ufanisi na ukusanyaji mapato na kupanua wigo wa huduma ukizingatia geigraphical possition ya Tanzania bara kuwa na bandari ambazo zinaweza hudumia nchi za jirani.

Mapungufu yapo lakini yamezidi faida zitakazo patikana. Wasomi mbalimbali walijitokeza kuukosoa na hatimae ukapelekwa bungeni. Bunge lilitoa taarifa na kuomba maoni japo kwa mtazamo wangu niliona ni mudamfupi sana ukizingatia muda wa taarifa na mwisho wa kupokea maoni.

Siku ya Bunge kujadili mkataba huu ikawadia na kwa namna ya maoni ya wabunge mkataba ulipitishwa kwa kuungwa mkono na wabunge wengi.

Bunge kupitisha mkataba huu inaonekana ni kikwazo kikubwa kuurekebisha.

Nini kilipelekea Bunge kupitisha mkataba huu ambao Unaonekana unapingwa kila sehemu.

Karibuni kwa maoni.
Wabunge wa kikao kile walikwisha pata maelekezo na kupewa msimamo wa chama chao katika kikao cha "party caucus" kilichofanyika siku moja kabla. Walikuwapo ambao walikuwa na "written submission" zao, lakini kutokana na maelekezo uongozi wa bunge uliopewa, basi hata hizo hazikuthaminiwa, endapo kama zingalionekana haziungi mkono, kwa hiyo basi wala hizikuingizwa katika "hansard" ikiwa kama kumbukumbu ya kikao hicho.

Wabunge waliojitokeza na kupewa nafasi ya kuchangia, ni wale tu ambao walionekana wanaunga mkono azimio kwa uwazi kabisa na kwa 100%. Wale walionekana kuwa na sura ya upinzani, ilipangwa kabisa wasipewe nafasi hiyo. Hatimaye azimio la kimangungo la kuridhia IGA likafanikiwa kwa 100% chini ya Spika wa Bunge mwenye kujinasibu kuwa ana PhD ya sheria!
 
Back
Top Bottom