Ijue Sheria ya Uchawi Tanzania

Ijue Sheria ya Uchawi Tanzania

Hussein Massanza

JF-Expert Member
Joined
Dec 26, 2012
Posts
1,016
Reaction score
2,195
Je, na wewe ni miongoni mwa wanaoamini kuwa Serikali au Mahakama zetu hazitambui uchawi? Basi badili mtazamo kuanzia sasa.

Serikali inautambua uwepo wa uchawi kisheria. Hii ni kwa kuwa Sheria ya kudhibiti uchawi (Witchcraft Supression Act) inampa mamlaka Mkuu wa Wilaya au Mkuu wa Mkoa au Rais kumpeleka uhamishoni mtuhumiwa wa uchawi ambao umethibitika.

Hata hivyo, sheria hiyo hiyo inalifanya tendo la kumtuhumu mtu kwamba ni mchawi kuwa ni kosa la jinai. Huu ni mkanganyiko wa kisheria unaohitaji kurekebishwa.

Naileta Sheria hii Namba 12 ya Mwaka 1998 kuhusu Uchawi (The Witchcraft Act) ili wanasheria waliopo nasi hapa JF watusaidie kuitafsiri na kuichambua kwa lengo la kukuza na kusambaza uelewa kwa raia, sambamba na kupendekeza marekebisho pale ambapo imeonesha mapungufu.

Hapo chini nimeweka link na PDF kwa ajili ya kuisoma na kuipakua.
 

Attachments

Pia hakuna mtu aliewahi kufungwa kwa sheria hio nchini Tamzania, kuanzia sheria ilovyotengenezwa mpaka sasa, ugumu unakuja kwenye kuthibitisha/kutoa ushahidi mbele ya mahakama kuwa uchawi umefanyika.
Nadhani tatizo lilianzia pale kwenye kuitambua kama ipo. Maana wengi wameshindwa kuwashitaki wachawi kwa sababu waliaminishwa kuwa Serikali haitambui uchawi. Kumbe sivyo!
 
Labda mtu ashikwe na zana zinazoashiria ushirikina . Mf. Viungo vya binadamu na wanyama
 
Kwa ninavyojua mimi uchawi ni sayansi hivyo kwa kutumia elimu yake kuna uwezekano wa kuthibitishwa kwa ushahidi wa vinasaba,viashiria,vitendo na mazingira
 
Vitu vingine viongozi wetu huwa wana copy and paste tu lakini havina manufaa wala haviapply kabisa. Hiyo sheria ipo hapo kujaza kurasa tu
 
Ushuhuda wa Tukio la ushirikina mjin Kigoma.

Habar zenu Wadau
Juzi shoga yangu alifukuzwa kazi hapa tukaelekezwa na rafiki yangu kwa mzee Kingwele anaishi Mpakan na Congo.

Tulipatiwa huduma pale siku nne tuu.
Siku ya pili na ya tatu tulivyokwenda nikashuhudia folen kubwa sana ya watu wenye shida mbalimbali ila idadi kubwa ni wanawake.

Tukiwa pale kuna mteja mmoja ndio alikuwa anahudumiwa na Babu.

Ndipo kwa mara ya kwanza kuona Babu akivuta msukule kupitia Mitambo yake.

Ndugu wa yule mgonjwa walilia sana kwa furaha.

Ikawa babu anahangaika na Madawa ili amrejeshe vizur akili yake aweze kuongea.

Wakat tupo pale baadae nikaona tena Wagonjwa wengine wakitoa shukran zao kwa kumpa Babu zawad.

Nilijaribu kudadisi kwa Wajukuu zake nikaambiwa.

A) Mzee Mangi alikuwa na kesi ya Kuua lakin file la kesi yake lilipotea hivyo kesi ikafa na yule Afande aliyeshika file alipata ajali na amelazwa hospital

B) Mama Omar alifanikiwa kurudiana na Mume wake aliyemtelekeza takriban miaka mitano.
Mama huyu alihudumiwa na Babu kwa siku saba tu

C) Ustadh Hussen nae alifanikiwa kupata utajir kwa njia nyepes tuu siyo kuua binadam bali kuchinja Mbuzi mmoja kwa Mwaka kila Tareh ikifika

D) Nikaona ...... Akimkabidhi babu Solar baada ya kufanikiwa kuua ndugu.... Aliyekuwa akimsumbua Sana.

E) Mama Zuwena alitoa sh... Ya shukran kwa Babu baada ya Mgahawa wake kujaza wateja sana na chakula hakilali.
Hivyo dawa ya Mvuto wa biashara iliyochanganywa na .... Ilifanya kazi vizur.

Note: Shoga yangu nae alirudishwa kazin baada ya wiki moja na hivisasa tupo Dar tumechukua likizo angalau tubadilishe Mazingira..

Kiufupi huyu Babu anawajukuu zake ambao ndio huwa anawatuma kuchimba dawa na anachanganya na VISIMBA na mambo mengine anayoyajua yeye....

Mmh! Najua kuna watakao toa Povu ila uhalisia ni kwamba Ushirikina/Uchawi upo na watu wanapata huduma mbali mbali wanafanikiwa ila watakaosema Uchawi haupo basi hao hawajapata matatizo.

Namba za huyo Babu.
(+255678134718) kwa ufafanuz zaid..
Je, na wewe ni miongoni mwa wanaoamini kuwa Serikali au Mahakama zetu hazitambui uchawi? Basi badili mtazamo kuanzia sasa.

Serikali inautambua uwepo wa uchawi kisheria. Hii ni kwa kuwa Sheria ya kudhibiti uchawi (Witchcraft Supression Act) inampa mamlaka Mkuu wa Wilaya au Mkuu wa Mkoa au Rais kumpeleka uhamishoni mtuhumiwa wa uchawi ambao umethibitika.

Hata hivyo, sheria hiyo hiyo inalifanya tendo la kumtuhumu mtu kwamba ni mchawi kuwa ni kosa la jinai. Huu ni mkanganyiko wa kisheria unaohitaji kurekebishwa.

Naileta Sheria hii Namba 12 ya Mwaka 1998 kuhusu Uchawi (The Witchcraft Act) ili wanasheria waliopo nasi hapa JF watusaidie kuitafsiri na kuichambua kwa lengo la kukuza na kusambaza uelewa kwa raia, sambamba na kupendekeza marekebisho pale ambapo imeonesha mapungufu.

Hapo chini nimeweka link na PDF kwa ajili ya kuisoma na kuipakua.

http://www.icla.up.ac.za/images/un/use-of-force/africa/Tanzania/The Witchcraft Act.pdf
 
Hii sheria bado ipo haijawa repelled?
 
Back
Top Bottom