IGP Mangu amekiri, JWTZ wamekana, NEC kimya

IGP Mangu amekiri, JWTZ wamekana, NEC kimya

Luteni

JF-Expert Member
Joined
Jan 9, 2010
Posts
2,274
Reaction score
305
Ndugu wanajamvi,

Najaribu kuangalia na kulinganisha utendaji kazi wa vyombo hivi vitatu muhimu vya serikali.

Jana tumemsikia IGP Mangu akikiri kuwa ni kweli kuna baadhi ya maofisa wa jeshi la polisi wameripotiwa kufanya uhakiki wa vitambulisho kwa askari wake kujua iwapo wamejiandikisha ama la.

Ni jambo zuri lakini sielewi kama IGP hajui kuwa jukumu la kuhakiki majina ya wapiga kura ni la Tume ya Uchaguzi (NEC).

Pamoja na Mangu kukiri sijasikia akiwakemea maofisa wanaofanya hivyo kama alivyofanya Mkurugenzi wa Habari na Uhusiano wa JWTZ, Kanali Ngemela Lubiga kwa tuhuma kama hizo namnukuu, "Jeshi la Wananchi halijafanya hivyo na wala haliwezi kufanya hivyo maana tunaamini kazi hiyo ni ya Tume ya Uchaguzi".

Nilitegemea pia NEC itoe tamko kuhusu kitendo hicho cha jeshi la polisi lakini hadi sasa iko kimya huku ikijua kuna baadhi ya vyombo vinakiuka sheria za tume hiyo.

Hivi Chama cha waalimu (CWT), TUKTA, chama cha madaktari navyo vikiamua kuhakiki wanachama wao kama wamejiandikisha NEC watakaa kimya?

Angalizo, vurugu baadae vita ndani ya nchi mara nyingi husababishwa na vyombo vitatu yaani Jeshi la polisi, Jeshi la Wananchi na Tume ya Uchaguzi.

Ni matumaini yangu jeshi la polisi litajifunza weledi kutoka kwa wenzao wa JWTZ.
 
Achana nao, watasombwa na mafuriko. Kama 2010 almanusura J akimbie nchi kwa kumwogopa Dr. W. Slaa, ya kipindi hiki ni balaa tupu atakayekomaa nayo atajikuta yuko kilindini amezama au anaongelea bila boya
 
aibu kubwa sana...............tume vipi?
 
Tume inasubiri ukawa au chadema wafanye uhakiki itishie kufuta usajili wao
 
Hivi kila mkiandika lazima mtumie neno "machafuko, vita" ??!!!!

Mnamtisha nani haswa??!!!
 
Hivi kila mkiandika lazima mtumie neno "machafuko, vita" ??!!!!

Mnamtisha nani haswa??!!!

Mabomu ya eneo la mbagala tu yalitetemesha nchi nzima, vita itakuaje? anaeshabikia vita amezoea kuona kwenye movies au kupitia CNN.
 
Hivi kila mkiandika lazima mtumie neno "machafuko, vita" ??!!!!

Mnamtisha nani haswa??!!!
Mtu akikiuka au kuvunja sheria kwa makusudi utakuwa unajidanganya ukisema kinachofuata ni amani.
 
katika taasisi ambayo inafanya kazi kwa weledi mkubwa ni JWTZ jambo kuna kpindi mr shimbo alitaka kuleta ukada wake bt all in all JWTZ ndo taasisi pekee tanzania inayofanya kazi kiweledi bt taasisi zilizo baki za ulinz na usalama znafanya kaz kwa maelekezo kutoka ngaz za juu au lumumba st ni jambo la aibu leo mpaka NEC wanafanya kaz kama vle UWT au CC ,UVCCM kweli nimeamini kuwa wanyama serengeti wanafugwa japo wenyewe wanajiona wapo huru bt ck wakijua kuwa tunapata ela za kgen kupitia wao watatudai hospital ,shule,na mbunge wao bt siri hii mpaka dunia inakwisha hawato jua bt lubuva na IGP sisi c wanyama tunajua vyema jins gan mnavyotumika na ccm kumbukeni mahakama ya kimataifa AICC hawajaifunga ipo waz ila alieondoka ni ocampo tu
 
Back
Top Bottom