Echolima1
JF-Expert Member
- Nov 2, 2019
- 9,547
- 7,942
Israeli imeanza kuizuia meli ya Magaidi wa kiislamu ya "Global Sumud Flotilla" inayoongozwa na Uturuki iliyoondoka Uturuki kuelekea Ukanda wa Gaza mnamo Mei 14, huku vikosi vya majini vya Israeli vikipanda meli. Msafara huo ulikuwa na boti 54 zilizokuwa zimebeba wanaharakati wapatao 500 wanaopinga Israeli na wanaounga mkono Magaidi wa Hamas kutoka nchi 45. Vikosi vya Israeli tayari vilichukua udhibiti wa angalau meli 23 na kuwakamata wanaharakati wapatao 100.
IDF pia ilizuia mawasiliano ya redio ya ndege kwa kutangaza "Lo!... Nilifanya Tena" ya Britney Spears.
Ingawa watu hawa wanaielezea misheni hiyo kama ya kibinadamu na yenye lengo la kuvunja kizuizi hicho, boti nyingi zimepewa majina ya vijiji vya Kiarabu vilivyotelekezwa wakati wa Vita vya Uhuru vya 1948 au maeneo ndani ya Israeli ya leo, Ukingo wa Magharibi, na Gaza. Makazi mengi haya ni miji ya kale ya Kanaani na Kiebrania. Ni rahisi kuona kwamba kutoka kwa mtazamo wa waandaaji lengo si msaada wa kibinadamu kwa namna yoyote ile, bali ni "kuunga mkono ugaidi wa Palestina." Hawafichi chochote.
IDF pia ilizuia mawasiliano ya redio ya ndege kwa kutangaza "Lo!... Nilifanya Tena" ya Britney Spears.
Ingawa watu hawa wanaielezea misheni hiyo kama ya kibinadamu na yenye lengo la kuvunja kizuizi hicho, boti nyingi zimepewa majina ya vijiji vya Kiarabu vilivyotelekezwa wakati wa Vita vya Uhuru vya 1948 au maeneo ndani ya Israeli ya leo, Ukingo wa Magharibi, na Gaza. Makazi mengi haya ni miji ya kale ya Kanaani na Kiebrania. Ni rahisi kuona kwamba kutoka kwa mtazamo wa waandaaji lengo si msaada wa kibinadamu kwa namna yoyote ile, bali ni "kuunga mkono ugaidi wa Palestina." Hawafichi chochote.