Hoja: Halmashauri zote nchini zifutwe

  • Thread starter Allen Kilewella
  • Start date

Allen Kilewella

Allen Kilewella

Verified Member
Joined
Sep 30, 2011
Messages
10,319
Likes
16,882
Points
280
Allen Kilewella

Allen Kilewella

Verified Member
Joined Sep 30, 2011
10,319 16,882 280
Kama kuna ufujaji wa fedha ambao wananchi wa Tanzani wanabebeshwa basi ni kuwepo kwa Halmashauri za miji Tanzania. Hivi umuhimu wa kuwepo kwa Halmashauri hizi ni upi kama hazikusanyi kodi, zikifanya baadhi ya maamuzi yake yanaweza kutenguliwa na Waziri mwenye dhamana ya serikali za mitaa? Hazimiliki Ardhi, zinaweza kugawanywa wakati wowote bila ya kushauriana nao na Halamshauri hizi zinaendeshwa na wakurugenzi ambao wenye Halmashauri zao hawana sauti ya kuwaajiri ama kuwafukuza kazi.

Ni kitu gani kitapungua kama hizi Halmashauri hazitokuwepo kuliko hivi sasa hata ushuru kidogo wanaokusanya unaishia kuwalipa madiwani ambao ni kama simba wa karatasi kwani kila waliamualo likiwaudhi wenye nchi yao linabatilishwa? Kwa nini tusiache nchi ziongozwe na Wakuu wa wilaya na mikoa?
 
Yohana Kilimba

Yohana Kilimba

JF-Expert Member
Joined
Dec 25, 2012
Messages
8,126
Likes
5,232
Points
280
Yohana Kilimba

Yohana Kilimba

JF-Expert Member
Joined Dec 25, 2012
8,126 5,232 280
wazo lako ni zuri!ila hauoni kuwa litaenda kinyume na dhana ya ugatuaji wa madaraka kwa serikali za mitaa?
 
Dan Zwangendaba

Dan Zwangendaba

JF-Expert Member
Joined
Apr 25, 2014
Messages
2,238
Likes
2,229
Points
280
Dan Zwangendaba

Dan Zwangendaba

JF-Expert Member
Joined Apr 25, 2014
2,238 2,229 280
Serikali za mitaa ni mfumo mzuri ila kwa msingi wa hoja yako, naunga mkono zivunjwe hadi hapo tutakapoweza kuzipa uhuru na mamlaka ya kutosha kufanya maamuzi bila kuzingatia au kuathiriwa na siasa.
 
K

Koryo2

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2016
Messages
890
Likes
775
Points
180
K

Koryo2

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2016
890 775 180
Kwa sasa Halmashauri karibu zote ziko taabani. Hakuna fedha inayoshushwa kwa ajili ya miradi,other charges. Inafikia wakati hata hela ya kununua rimu moja ya karatasi wanakosa. Kwa kweli Serikali Kuu iwashushie fedha zao kama zilivyopangwa na kuidhinishwa kwenye bajeti.
 
chongchung

chongchung

JF-Expert Member
Joined
Jun 23, 2013
Messages
3,732
Likes
1,841
Points
280
Age
27
chongchung

chongchung

JF-Expert Member
Joined Jun 23, 2013
3,732 1,841 280
Mfano halmashauri ya kakonko ni kati ya halmashauri lofa ya mwisho kabisa wakijikuna wanatoka unga sasa na usawa huu wa kupayuka number sijui inakuaje kwa kweli.
 
Allen Kilewella

Allen Kilewella

Verified Member
Joined
Sep 30, 2011
Messages
10,319
Likes
16,882
Points
280
Allen Kilewella

Allen Kilewella

Verified Member
Joined Sep 30, 2011
10,319 16,882 280
Yohana Kilimba hizi Halmashauri ukichunguza kwa kina ni kama picha tu. Kila kitu kinaamuliwa na Serikali ya Jamhuri ya Muungano Tanzania. Ndiyo maana wakati madiwani wanataka kukaa kikao chao kule Arusha Mkuu wa mkoa akawaita Mkurugenzi na wakuu wote wa Idara na wakaenda kwake badala ya kuhudhuria kikao cha "Full council" ya Arusha Manispaa.
 
Lancanshire

Lancanshire

JF-Expert Member
Joined
Sep 20, 2014
Messages
14,037
Likes
8,282
Points
280
Lancanshire

Lancanshire

JF-Expert Member
Joined Sep 20, 2014
14,037 8,282 280
Naunga mkono hoja .hakuna sababu za kuwa na halmashauri kama hazina Uhuru wa kujiamulia mambo yao. Siku zote halmashauri zimekuwa ni mihanga wa maamuzi kutoka serikali kuu.
Zifutwe tu hakuna namna
 
Allen Kilewella

Allen Kilewella

Verified Member
Joined
Sep 30, 2011
Messages
10,319
Likes
16,882
Points
280
Allen Kilewella

Allen Kilewella

Verified Member
Joined Sep 30, 2011
10,319 16,882 280
lancanshire zilifutwa mwaka 1972 mpaka 1982 na waliokuwepo hawakufa na Tanzania ikaendelea kuwepo. Zifutwe tu mpaka hapo kitakapokuja madarakani chama kingine kinachoamini uhuru wa hizi Halmashauri maana CCM haipendi ziwe huru!!
 
M

Mnyirani

JF-Expert Member
Joined
Dec 1, 2016
Messages
889
Likes
498
Points
80
Age
30
M

Mnyirani

JF-Expert Member
Joined Dec 1, 2016
889 498 80
Ili mupate sifa ukawa au? Halmashauri zikiachwa huru zile za ukawa zitaendelea Sana, 2020 "mutatuangusha urais maana nchi nzima itawaamini nyie,
 
Allen Kilewella

Allen Kilewella

Verified Member
Joined
Sep 30, 2011
Messages
10,319
Likes
16,882
Points
280
Allen Kilewella

Allen Kilewella

Verified Member
Joined Sep 30, 2011
10,319 16,882 280
Mnyirani hoja hapa siyo UKAWA kupewa sifa, bali sheria haizipi hizo Halmashauri uhuru. Kuna sheria inampa Waziri nguvu ya kuteua madiwani kuingia kwenye Halmashauri yoyote nchini. Uhuru wa Halmashauri za miji haupo na hakuna sababu ya zenyewe kuwepo!!
 
Allen Kilewella

Allen Kilewella

Verified Member
Joined
Sep 30, 2011
Messages
10,319
Likes
16,882
Points
280
Allen Kilewella

Allen Kilewella

Verified Member
Joined Sep 30, 2011
10,319 16,882 280
Mbona vitu Vinci hufanyiwa majaribio tufanyie hilo nalo
Hapa hakuna majaribio bali ni kitu halisi. Wewe kati ya wakuu wa wilaya na mikoa na Mameya na wenyeweviti wa halmashauri nani anamiliki serikali. Yaani Wakuu wa wilaya na mikoa ndiyo wanamiliki ardhi na dola hivo kama hawakubaliani na Halmashauri hutumia Polisi kufanikisha mambo yao.
 
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2007
Messages
83,774
Likes
125,804
Points
280
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2007
83,774 125,804 280
Janga la Taifa ili kuzikomoa Halmashauri ambazo ziko chini ya CHADEMA akaamua kukwapua vyanzo vyote vya mapato vya halmshauri nchini na kuviingiza Serikali kuu, sasa zinakufa taratibu.

Kama kuna ufujaji wa fedha ambao wananchi wa Tanzani wanabebeshwa basi ni kuwepo kwa Halmashauri za miji Tanzania. Hivi umuhimu wa kuwepo kwa Halmashauri hizi ni upi kama hazikusanyi kodi, zikifanya baadhi ya maamuzi yake yanaweza kutenguliwa na Waziri mwenye dhamana ya serikali za mitaa? Hazimiliki Ardhi, zinaweza kugawanywa wakati wowote bila ya kushauriana nao na Halamshauri hizi zinaendeshwa na wakurugenzi ambao wenye Halmashauri zao hawana sauti ya kuwaajiri ama kuwafukuza kazi.

Ni kitu gani kitapungua kama hizi Halmashauri hazitokuwepo kuliko hivi sasa hata ushuru kidogo wanaokusanya unaishia kuwalipa madiwani ambao ni kama simba wa karatasi kwani kila waliamualo likiwaudhi wenye nchi yao linabatilishwa? Kwa nini tusiache nchi ziongozwe na Wakuu wa wilaya na mikoa?
 
P

Pohamba

JF-Expert Member
Joined
Jun 2, 2015
Messages
19,493
Likes
33,885
Points
280
P

Pohamba

JF-Expert Member
Joined Jun 2, 2015
19,493 33,885 280
Kama kuna ufujaji wa fedha ambao wananchi wa Tanzani wanabebeshwa basi ni kuwepo kwa Halmashauri za miji Tanzania. Hivi umuhimu wa kuwepo kwa Halmashauri hizi ni upi kama hazikusanyi kodi, zikifanya baadhi ya maamuzi yake yanaweza kutenguliwa na Waziri mwenye dhamana ya serikali za mitaa? Hazimiliki Ardhi, zinaweza kugawanywa wakati wowote bila ya kushauriana nao na Halamshauri hizi zinaendeshwa na wakurugenzi ambao wenye Halmashauri zao hawana sauti ya kuwaajiri ama kuwafukuza kazi.

Ni kitu gani kitapungua kama hizi Halmashauri hazitokuwepo kuliko hivi sasa hata ushuru kidogo wanaokusanya unaishia kuwalipa madiwani ambao ni kama simba wa karatasi kwani kila waliamualo likiwaudhi wenye nchi yao linabatilishwa? Kwa nini tusiache nchi ziongozwe na Wakuu wa wilaya na mikoa?
Jana Mlileta mada hapa kuwa Halmshauri zote zenye Madiwan wengi wa Chadema zitaongozwa kwa Ilani ya Chadema tukawakosoa kuwa hizo ni ndoto za alinacha mkabisha kwa Maneno ya Kejeli lakin baada ya kutuliza akili mmekiri kwa njia tofauti kidogo
 
kilalile

kilalile

JF-Expert Member
Joined
Jun 4, 2012
Messages
1,603
Likes
2,132
Points
280
kilalile

kilalile

JF-Expert Member
Joined Jun 4, 2012
1,603 2,132 280
Umesema kuna halmashauri mizigo katika nchi yetu? Sawa, tusubirie uhakiki wa halmashauri zote, zile mizigo huenda zikafutwa.
 
Allen Kilewella

Allen Kilewella

Verified Member
Joined
Sep 30, 2011
Messages
10,319
Likes
16,882
Points
280
Allen Kilewella

Allen Kilewella

Verified Member
Joined Sep 30, 2011
10,319 16,882 280
Janga la Taifa ili kuzikomoa Halmashauri ambazo ziko chini ya CHADEMA akaamua kukwapua vyanzo vyote vya mapato vya halmshauri nchini na kuviingiza Serikali kuu, sasa zinakufa taratibu.
Ni kama mtu anayekuja kwako kukusaidia kuu nyoka kwenye kabati lako, anavunja vyombo vyote pamoja na vioo vyote vya kabati, lakini mwisho wa siku anakwambia kuwa "lakini nyoka si nimemuua?" hasara aliyokusababishia inalingana na kuua nyoka na jee kulikuwa hakuna njia nzuri zaidi ya kuua huyo nyoka bila ya kukutia hasara?

Wazifute tu hizo halmashauri hazina faida wala tija!!
 
Allen Kilewella

Allen Kilewella

Verified Member
Joined
Sep 30, 2011
Messages
10,319
Likes
16,882
Points
280
Allen Kilewella

Allen Kilewella

Verified Member
Joined Sep 30, 2011
10,319 16,882 280
Pohamba tafuta bandiko la mimi kuchangia mada hiyo. Nimeiunga mkono CHADEMA tangu mwaka 2005 kwa kuwa walikuja na sera ya Majimbo. Iwe ni UKAWA ama CCM kama mfumo wa kuziendesha hizo Halmashauri ni huu wa sasa hakuna namna, wazifute tu!!
 
Lupyeee

Lupyeee

JF-Expert Member
Joined
Jun 28, 2016
Messages
2,689
Likes
2,794
Points
280
Age
49
Lupyeee

Lupyeee

JF-Expert Member
Joined Jun 28, 2016
2,689 2,794 280
Kama kuna ufujaji wa fedha ambao wananchi wa Tanzani wanabebeshwa basi ni kuwepo kwa Halmashauri za miji Tanzania. Hivi umuhimu wa kuwepo kwa Halmashauri hizi ni upi kama hazikusanyi kodi, zikifanya baadhi ya maamuzi yake yanaweza kutenguliwa na Waziri mwenye dhamana ya serikali za mitaa? Hazimiliki Ardhi, zinaweza kugawanywa wakati wowote bila ya kushauriana nao na Halamshauri hizi zinaendeshwa na wakurugenzi ambao wenye Halmashauri zao hawana sauti ya kuwaajiri ama kuwafukuza kazi.

Ni kitu gani kitapungua kama hizi Halmashauri hazitokuwepo kuliko hivi sasa hata ushuru kidogo wanaokusanya unaishia kuwalipa madiwani ambao ni kama simba wa karatasi kwani kila waliamualo likiwaudhi wenye nchi yao linabatilishwa? Kwa nini tusiache nchi ziongozwe na Wakuu wa wilaya na mikoa?
Halmashauri ya rombo chini ya chadema tokea 1995 ndio inaongoza kwa rushwa nchini!!!
 
Allen Kilewella

Allen Kilewella

Verified Member
Joined
Sep 30, 2011
Messages
10,319
Likes
16,882
Points
280
Allen Kilewella

Allen Kilewella

Verified Member
Joined Sep 30, 2011
10,319 16,882 280
Halmashauri ya rombo chini ya chadema tokea 1995 ndio inaongoza kwa rushwa nchini!!!
kama jambo hulijui kaa kimya na kama huna ushaidi jitulize!
 
Lupyeee

Lupyeee

JF-Expert Member
Joined
Jun 28, 2016
Messages
2,689
Likes
2,794
Points
280
Age
49
Lupyeee

Lupyeee

JF-Expert Member
Joined Jun 28, 2016
2,689 2,794 280
Majizi chadema mwambieni Mbowe alipe Deni la Nhc na pia alipe wafanyakazi wa gazeti la Tanzania daima.

Mwambieni aache maigizo ya kukata, funua na kushika ukuta
 

Forum statistics

Threads 1,273,084
Members 490,268
Posts 30,470,767