Hili nalo linatatiza katika siasa za bongo....


S

Simcaesor

Senior Member
Joined
Jul 15, 2011
Messages
112
Likes
0
Points
0
Age
34
S

Simcaesor

Senior Member
Joined Jul 15, 2011
112 0 0
WanaJF wanasiasa kushikana mashati na viongozi wa sirekali inaashilia kitu gani au inaonesha indicator ipi katika ukuaji wa demokrasia nchini. mfano wale ngugu zangu watatu na mkuu wa wilaya, mi sielewielewi mpaka sasa hivi tunaenda wapi tunakua au tunaporomoka kisiasa?
 
Mwita25

Mwita25

JF-Expert Member
Joined
Apr 15, 2011
Messages
3,839
Likes
24
Points
0
Mwita25

Mwita25

JF-Expert Member
Joined Apr 15, 2011
3,839 24 0
Inaashiria kuwa magwanda wanataka kuingia madarakani kwa nguvu
 
Bishop Hiluka

Bishop Hiluka

Verified Member
Joined
Aug 12, 2011
Messages
5,150
Likes
2,592
Points
280
Bishop Hiluka

Bishop Hiluka

Verified Member
Joined Aug 12, 2011
5,150 2,592 280
Inaashiria kuwa magwanda wanataka kuingia madarakani kwa nguvu
Nguvu ni matumizi ya mwisho kabisa ya akili; inamaanisha kuwa mahali ambapo akili
inatumika kufanya kazi, nguvu huwa haihitajiki au inahitajika kwa kiwango kidogo sana.
Ukiona mtu anatumia nguvu kufanya jambo fulani, ujue kuwa uwezo wa akili yake
katika ufanya jambo hilo umefikia ukomo na kwa wakati huo mtu huyo huwa hana
akili ya ziada ya kufanyia jambo husika, isipokuwa kutumia nguvu.
Kwa tafsiri rahisi
ni kwamba ukiona mtu anatumia nguvu katika jambo fulani kwa wakati huo huwa ni
‘mjinga’ kwa sababu huwa hana akili mbadala ya kuepuka nguvu kufanya jambo hilo.
 
ndetichia

ndetichia

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2011
Messages
27,735
Likes
2,004
Points
280
ndetichia

ndetichia

JF-Expert Member
Joined Mar 18, 2011
27,735 2,004 280
WanaJF wanasiasa kushikana mashati na viongozi wa sirekali inaashilia kitu gani au inaonesha indicator ipi katika ukuaji wa demokrasia nchini. mfano wale ngugu zangu watatu na mkuu wa wilaya, mi sielewielewi mpaka sasa hivi tunaenda wapi tunakua au tunaporomoka kisiasa?
na wao watu wa serikalini kuingilia mambo ya siasa ndio kigezo kikubwa cha watu kurushiana makonde..
 
THINKINGBEING

THINKINGBEING

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2010
Messages
2,757
Likes
878
Points
280
THINKINGBEING

THINKINGBEING

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2010
2,757 878 280
WanaJF wanasiasa kushikana mashati na viongozi wa sirekali inaashilia kitu gani au inaonesha indicator ipi katika ukuaji wa demokrasia nchini. mfano wale ngugu zangu watatu na mkuu wa wilaya, mi sielewielewi mpaka sasa hivi tunaenda wapi tunakua au tunaporomoka kisiasa?
Kawaulize polisi maana ya kumtia nguvuni mhalifu.
 
only83

only83

JF-Expert Member
Joined
Oct 15, 2010
Messages
5,339
Likes
522
Points
280
only83

only83

JF-Expert Member
Joined Oct 15, 2010
5,339 522 280
WanaJF wanasiasa kushikana mashati na viongozi wa sirekali inaashilia kitu gani au inaonesha indicator ipi katika ukuaji wa demokrasia nchini. mfano wale ngugu zangu watatu na mkuu wa wilaya, mi sielewielewi mpaka sasa hivi tunaenda wapi tunakua au tunaporomoka kisiasa?
Sikuelewi unataka tuchangie nini hasa....Ni bora kujiandaa kabla ya kuleta thread hapa JF,Jamani tunakazi kwa hiyo tukiamua kusoma thread yako tumeipa heshima sana,sasa tukikuta ni majitaka inauzi....
 
zimmerman

zimmerman

JF-Expert Member
Joined
Feb 17, 2011
Messages
577
Likes
285
Points
80
zimmerman

zimmerman

JF-Expert Member
Joined Feb 17, 2011
577 285 80
Lakini mleta mada anayo point. Kwamba kwa mwanasiasa kumkaba koo mtendaji wa serikali je ni ukuaji wa demokrasia au ni kuporomoka? Jibu langu ni ukuaji wa demokrasia. Hasa ukizingatia mazingira ya jinsi shughuli za kidemokrasia Tanzania zilivyohatamiwa na chama tawala chenye kiburi cha kutumia watendaji wa serikali na nguvu za dola kwa manufaa ya maslahi yake kinyume na katiba ya nchi. Sasa watu wa kawaida wameisoma katiba ya nchi na wameielewa na inapotokea mtendaji wa serikali anafanya isivyo na watu hao wanapomgundua, kumkaba koo ni ishara kwamba hawajafurahishwa na hicho kitendo anachofanya; ni alama ya kukua kwa demokrasia kunakodhihirisha kwamba vitendo hivyo havitavumiliwa na nguvu ya umma katika serikali inayokuja.
 
S

Simcaesor

Senior Member
Joined
Jul 15, 2011
Messages
112
Likes
0
Points
0
Age
34
S

Simcaesor

Senior Member
Joined Jul 15, 2011
112 0 0
na mashaka na upeo wako kwenye kufikili afu wewe ni mshabiki siyo mtafakali, kuelewa muelekeo mzuri ni sawa na kumpigia mbuzi gitaa
 
NEW NOEL

NEW NOEL

JF-Expert Member
Joined
May 21, 2011
Messages
850
Likes
133
Points
60
NEW NOEL

NEW NOEL

JF-Expert Member
Joined May 21, 2011
850 133 60
Kwanza yakupasa ujiulize,nini maana ya Demokrasia? Kwa uelewa wangu Demokrasia maana yake ni uhuru wa mtu au kikundi cha watu kushiriki jambo lolote ambalo ni lenye manufaa kwao pasipo na kuvunja sheria. Sasa unapozungumzia suala la kushikana mashati kati ya vyama vya siasa unashindwa kueleweka. Yakupaswa kuwa muwazi.
 
Bakeza

Bakeza

JF-Expert Member
Joined
Jun 30, 2011
Messages
332
Likes
81
Points
45
Bakeza

Bakeza

JF-Expert Member
Joined Jun 30, 2011
332 81 45
Sio lazima kupost thread waweza acha au ukawa mchangiaji ama msomaji tu. Sheria zinaruhusu. Kwa taharifa yako kama umetumwa kawaambie walokutuma hatudanganyiki wanafiki wakubwa nyie.
 

Forum statistics

Threads 1,235,776
Members 474,742
Posts 29,235,109