Hii ndio tabia ya shule za private, wahusika kuweni makini

Hii ndio tabia ya shule za private, wahusika kuweni makini

ibesa mau

JF-Expert Member
Joined
Sep 17, 2015
Posts
2,109
Reaction score
1,707
Kuna rafiki yangu amepigiwa simu na mtoto wake anayetarajia kuanza mitihani ya kidato cha nne jumanne ya tarehe moja kwamba amtumie fedha elfu 80 kwa ajiri ya kuwahonga wasimamizi , sasa akaniomba ushauri .

Hii tabia inataka kushamiri kwa shule hizi , na sasa ndio nimegundua kwa nini walimu wanagombania kwenda kusimamia mitihani shule za private, kwa sababu wanajua kuna fedha nyingi za bure zinapatikana huko

Kuna baadhi ya walimu kila mwaka wanasimamia shule hiyo hiyo tu kila mwaka , na kuna baadhi ya mameneja wa shule wanahonga wataaluma ili wawapangie wasimamizi fulani fulani Tunajua ni ngumu kwa mwl kuacha hongo ya mamilioni wakati serikali imempa laki mbili tu

Walimu wenye rekodi ya uadilifu tu ndio wapelekwe kwenye shule za private wakasimamie . Vinginevyo hizi shule ni wizi mtupu.
 
Ndio maana wakifika level za juu au wakienda shule za govt wengi hufeli.
 
Ndio maana wakifika level za juu au wakienda shule za govt wengi hufeli.
Point yko naikataa ,shule makini za private mwanafunzi huvuki darasa usipofikia wastani Fulani na wapo strict sana ndio maana hufaulisha..

Hzo takwinu zingne sizifahamu
 
Hao walimu kuna wakati wanawatapeli tu hao wanafunzi.
Kuna wakati kuna wamama Fulani walikuwa wanafanya mitihani ya QT jamaa mwenye kituo akawasoma wamama kuwa wanapesa na wanalilia vibarua vyao visiote nyasi.Basi Mwalimu akatumia fursa ya kuwalaghai wamama kuwa kila MTU achange laki tatu tatu wakajichanga weee zikapatikana.Siku ya mtihani msimamizi wa kituo kastukia mchezo akakaza vibaya mno katika usimamizi wale wamama walimlaani balaa yule Mwalimu aliyek usanya pesa zao
 
Point yko naikataa ,shule makini za private mwanafunzi huvuki darasa usipofikia wastani Fulani na wapo strict sana ndio maana hufaulisha..

Hzo takwinu zingne sizifahamu
Uliza uambiwe mambo yalivyo usibishie kitu usichokijua au labda wewe ni mmojawapo wa hao wahusika na huo mchezo. kwa taarifa yako Private karibia zote ndio style japokuwa ujinga huu umeanza hata kwa shule za serikali baada ya wakuu wa wilaya kutishia wakuu wa shule watakaofelisha kwamba watatumbuliwa mara moja.
 
Huu ndio ukweli kamili. Shule za private nyingi zinajichagulia wasimamizi ambao hupelekwa pale kwa kazi maalum. Wanaweza kumhonga DSEO au wakiona DSEO hasomeki wanawatumia wasaidizi wake wanaomsaidia kupanga majina ya wasimamizi. Namshangaa Ndalichako anahangaika na vitu vidogo na kuacha uozo mkubwa katika uendeshaji wa mitihani.
 
Hii kitu inawezekana ikawepo kweli. Wanachofanya shule za private ni kua wanafundisha sana na mbinu za kuhonga wasimamizi wanafanya. Mwisho wa siku mwanafunzi ambae uwezo wake ulikua ni kupata B anasaidiwa anakua na A.
 
Sikio la kufa halisikii dawa na mzoea vya kunyonga vya kuchinja hawezi!
 
Awe makini tu, maana siku hizi watoto wetu hawa wameshatuzidi akili. Wanahic sijui sisi hatukusoma
 
Uliza uambiwe mambo yalivyo usibishie kitu usichokijua au labda wewe ni mmojawapo wa hao wahusika na huo mchezo. kwa taarifa yako Private karibia zote ndio style japokuwa ujinga huu umeanza hata kwa shule za serikali baada ya wakuu wa wilaya kutishia wakuu wa shule watakaofelisha kwamba watatumbuliwa mara moja.
Huu mchezo upo lakini siyo kweli kuwa private zote zipo hivyo
 
Hii kitu inawezekana ikawepo kweli. Wanachofanya shule za private ni kua wanafundisha sana na mbinu za kuhonga wasimamizi wanafanya. Mwisho wa siku mwanafunzi ambae uwezo wake ulikua ni kupata B anasaidiwa anakua na A.
Uwezo wa kupata B maana yake anajielewa mkuu
 
Back
Top Bottom