Hii nayo ni Siasa? CCM Jibuni, CDM chunguzeni!

Hii nayo ni Siasa? CCM Jibuni, CDM chunguzeni!

Prince Tumbo

JF-Expert Member
Joined
Apr 5, 2013
Posts
910
Reaction score
247
Matukio yanayoendelea nchini kwa baadhi ya watu kutekwa na kuumizwa vibaya yanaaksi nguvu na mbinu

zinazotumiwa na makundi ya kisiasa aidha kwa kulipiza visasi au kudhibiti mipango ambayo inamadhara kwenye maslahi

ya kundi pinzani. Mimi sitajikita kwenye matukio tuliyoyashudia kama kutekwa kwa Dr Ulimboka, kuuwawa kwa

Mwangosi, mauwaji ya Arusha, Morogoro, Ingunga nk. Ninachotaka kukieleza kwa kifupi ni vitisho vinavofanywa

"kimyakimya" na maafisa usalama wa taifa dhidi ya watu baadhi wanaoonekana kutishia usalama wa CCM.

Nimeshapata taarifa kwa marafiki zangu 3 kwa walionisimulia mikasa hiyo walioipata "live" kwa kupigiwa simu na watu

wasiowafamu wakiwaita kukutana nao sehemu fulani tena zenye hadhi kubwa. Japo marafiki zangu hawa waliniambia

haya kwa muda tofauti wote, walikuwa ni viongozi wa CDM kwa wakati huo katika mikoa ulipokuwa wanaishi au

kusoma. Mazingira na nia ya watu waliokuwa wanataka kukutana ni kuwahoji ni kwa nini wanaitumikia CHADEMA.



Hao watatu waliniambia yafuatayo.



Rafiki wa kwanza aliitwa (wakati huo alikuwa mwenyekiti wa CHADEMA tawi la SAUT. Alihojiwa kwa muda wa masaa 3

wakiwa Chistmas hotel (Mwanza). Alitishiwa uhai wake (kama ataendelea kuitumikia chadema) kwamba atakufa na

hapatakuwa na kesi.Mwisho alipewa masaa 10 awe ameshaamua KWENDA CCM au KUACHA SIASA kabisa. Maana

yake ni kwamba alitakiwa mara moja kuacha kufanya siasa akiwa chadema na option aliyopewa ni kujiunga na CCM.

Rafiki yangu kesho yake alijiunga CCM na kwa sasa afisa wa jeshi katika moja ya mikoa ya Tanzania.




Rafiki wa pili na wa tatu
(ni wa mikoa tofauti) nao waliitwa kwa staili hiyohiyo na kwa nia hiyohiyo. Mmoja alipewa

saa 9 awe ametangaza au kuacha siasa AU kujiunga na CCM. Yeye kabla ya muda huo aliitwa ikulu ndogo ya

mkoa na kupewa kazi kwa sharti la kuacha siasa kabisa. Wamwisho alijiunga na CCM na kupelekwa kwenye kampeni

za chaguzi ndogo za ubunge na akalazimishwa kutoa ushuhuda kwa kuichafua CDM kama chama cha wachaga, chama

cha udini,nk



My take: CCM kimekuwa kikitumia UWT kutishia watu maisha yao nk, ili wakihame Chama cha Democrasia na Maendeleo. Naamini wapo wengi ambao tayari wameshatishiwa kwa stail hii.




NB;Sikutaka jina la mtu (kati ya marafiki zangu) kwa ajiri ya usalama wao



Karibuni kwa mjadala























































 
Kama wewe mwenyewe jina lako hulitaji na hao walioshinikizwa huwataji basi habari yako inabaki kuwa ni UDAKU tu...
 
Ila kweli tuko pabaya kuliko wakati wowote ule na inatosha kusema CCM wameamua vita na raia ..wanaishi kwa damu ya watu.
 
Hata mimi rafiki zangu wengi wametishiwa sana maisha na sio tu na usalama wa taifa bali hata viongozi wa serikali. Na wengine hata kuambiwa biashara yako iko rehani
 
Katika scenario zote tatu hakuna anayestahili kuwa mwanachama wa chama chochote, maana wamepigiwa simu wakaalikwa kwenye hoteli kubwa kisha wakajiuza kwa kupewa ajira. Naweza kusema mwanamke kama Josephine Mushumbusi anathamani zaidi kwa CDM kuliko hao walafi, Josephine amewahi kupigwa, kuwekwa rumande, kufikishwa mahakamani na bado idadi ya matusi anayoyabeba kila uchwao lakini hajawahi kuhama chama. Rafiki zako wajifunze kutoka kwa watu hawa.
 
Mbona mnaenda mbali sana, kwa kawaida mwanachama huamua kujiunga na chama chochote anachoona kinamfaa kwa mawazo yake mwenyewe na maslahi yake au ya wenzake (Wananchi). Lakini pale anapojiunga na chama hicho ni dhahiri atakuwa mwanachama wa kawaida lakini si kiongozi labda mpaka pale utakapofanyika uchaguzi na kushinda.
Lakini ni kinyume kwa wanachama wale wanaohamia CCM kutoka CDM kwani hupewa uongozi / Jukumu kubwa katika chama /Serikali ndani ya muda mfupi kitu ambacho hakiingii akilini. Wanaoajiriwa wenyewe hupewa miezi 6 au mwaka kwa ajili ya matazamio na uchunguzi. Sasa hawa ndugu zetu wao huwa wanachunguzwa lini mpaka kuaminika kiasi hicho? huku ikikumbukwa kuwa ndani ya CCM kama sio mtoto au ndugu wa muasisi wa taifa hili / kiongozi wa juu hata ujumbe wa njumba kumi unaweza usiupate.
N:B Maendeleo huletwa na ufanisi na uwezo wa mwanamaendeleo mwenyewe ikiambatana na mfumo alimo na wala si kwa kitu kingine chochote kile.
 
Hina shangaza sana kusikia kuwa serikali itawachukulia hatua kali wale wote watakao toa maoni kwenye mitatandao juu ya makosa yanayofanywa na serikali naomba msada wa kuelimisha zaidi ili na mimi nisiwe miongoni mwao watakao chukuliwa hatua.ivi hii serikali gani ambayo haiitaji maoni wala ushauli kutoka kwa wananchi wake ebu fikiri kama wananchi hawatotoa changamoto serikali itaweza kugundua mapungufu yake kweli?
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom