Hatimaye tumefanikiwa kumchagulia Mwalimu - Mh. Makonda

Hatimaye tumefanikiwa kumchagulia Mwalimu - Mh. Makonda

2kimo

JF-Expert Member
Joined
Jan 23, 2014
Posts
2,029
Reaction score
2,072
Makonda ingefaa ajifunze kwa majemedari wazawa ni jinsi gani vita ya madawa inapiganwa.
Huyu hapa kamanda mkuu ambaye kama ungeenda kwake ungejua vita hii inapiganwa vipi!
Kamanda Nzoa, mtanzania mwenye maisha ya kawaida aliyepambana vita ya madawa ya kulevya kimya kimya na kuleta mtafaruku mkubwa kwa mitandao ya madawa:-
kwa wanaomfahamu (unaweza kujazia unachofahamu juu ya Nzoa, be it positive au negative) wanamzungumzia Kamanda nzoa kama:-
  1. Mpambanaji aliyekataa uswahiba wa aina yeyote na mtu aliyekuwa akitumia. kuuza au kushukiwa kutumia drugs. kwake ilikuwa ngumu kununulika, kupendelea au hata kuhisiwa vibaya juu ya vita yake ya dawa za kulevya.
  2. kamanda Nzoa aliridhika na maisha aliyokuwa nayo, hakuwa kwenye mashindano, hakuwa mwenye ndoto au matarajio ya maisha ya ajabu, na kwa wanaomfahamu wanasema hata dealers walikuwa wanamcheka atakufa maskini kwa "unoko" wake naye hakujali kubezwa huko!
  3. Nzoa ameangusha vigogo wakuu wa unga nchini. amekamata mizigo mikubwa ya unga katika operations nyingi walizozifanya yeye na makamanda wachache (akiwemo kamishna mpya. kamanda Sianga) hawakuwa na coverage kubwa za maadui.
    • Shkuba na Chonji, ni miongoni mwa majina makubwa ya waharifu wa mihadarati waliokamatwa kimya kimya bila ya mayowe. hawa ni Zaidi ya kina wema walioshikwa na msokoto mmoja kwa kutumia nguvu kubwa ya jeshi, media na vikao vya bunge!
utakachotakiwa kujifunza RC wangu ni jinsi ya kuishi maisha ya mapambano ya drugs:-
  1. hutakiwai kula pesa ya drugs hata kwa bahati mbaya; hataa kama una rafiki kakupa zawadi yeyote kwa pesa za drugs then kuna ukakasi katika kuchukua hatua. Nzoa anajua jinsi ya kukwepa mitego. so kama kweli unataka kupambana nenda kajifunze mbinu hii.
  2. kutomuamini mtu. Wanasema ktk operations kubwa mzee alizokuwa anaingia front, alikuwa amsimulii mtu, apangi kikosi, ni just kukurupushana kwenda kazini na team tofauti bila ya kutoa ramani ya vita hadi mkiwa eneo la tukio huku akidhibiti mawasiliano yenu. kwa maana hiyo vithibiti hupatikana na huo ndio mtaji mkubwa wa vita. kwa kuwa drugs ni kosa kubwa then ushahidi beyond reasonable doubt unatakiwa katika kumshtaki mtu, lkn pia dealers ni matajiri mno, ukikosa ushahidi watashinda tu katika kesi hivyo mnakuwa mmepoteza nguvu na pesa za umma ktk vita bubu!
  3. USICHANGANYE VITA: ukitoa loop tu ya kuchanganya vita vya drugs na vita nyingine yeyote, ujue uta-loose focus na vita yako itakuwa imekufa kabla ya kuanza!
  4. kuna mengi ya kujifunza, naomba mtafute atatusaidia ktk vita hii tukufu! najua ukimuona mwenyewe master Nzoa utajifunza mengi!
heshima kwako mpambanaji mzalendo KAMANDA NZOA
 
Makonda atakuelewa mkuu.!!! Yaonekana hayupo tayari kupokea mawazo na mbinu mbadala badala yake anaamini kile anachoamua bila kujali matokeo yake kwa kujua kuwa yeye ni kipenzi cha mkulu. Hali hii akiiendekeza mwisho wa siku atakuja kumfedhehesha rais kwani sasa ni vigumu sana kwa rais kumwondoa kwenye nafasi hiyo wakati hivi majuzi tu alimsifia na kumtia moyo ili aendelee na mapambano haya. Nadhani huyu kijana huwa hamshirikishi hata bosi wake juu ya mikakati na utaratibu anaokusudia juu ya jambo lolote kwani nafikiri angeweza kusaidiwa juu ya mbinu nzuri ya kutumia na si hii ya kurukia gari kwa mbele.
 
Umetoa somo zito sana kwa mh RC na watanzania kwa ujumla, ni ngumu sana kwa watanzania wasiofuatilia mambo au vijana wasiokuwa wenyeji wa viunga vya dar.. Chonji na Shikuba ni kingpin wa drugs business ambao katika historia ya Tanzania sijui kama kuna watu waaina hiyo kwenye drugs business walishawahi kukamatwa, mwingine ambae inawezekana amesahaulika ila alitiwa mikononi na Nzowa ni mama mkenya afahamikae kama Mama Leila, hakuna mtu aliyeogopwa na wauza unga kuanzia wakubwa mpaka wadogo kama kamanda Nzowa, kamanda Nzowa amekamata vijana wengi undergrounds lakini hatari kwa drugs business in East Africa tena bila kelele kwa anayebisha hili apite mitaa ya magomeni, ilala, kinondoni na manzese na atembelee pia gereza la keko akajionee drugs dealer waliokamatwa na kamanda Nzowa.

Vita ya madawa haihitaji kelele na maigizo...
 
Mleta uzi umetiririka vzuri sana ....big up

Ova
 
Makonda ingefaa ajifunze kwa majemedari wazawa ni jinsi gani vita ya madawa inapiganwa.
Huyu hapa kamanda mkuu ambaye kama ungeenda kwake ungejua vita hii inapiganwa vipi!
Kamanda Nzoa, mtanzania mwenye maisha ya kawaida aliyepambana vita ya madawa ya kulevya kimya kimya na kuleta mtafaruku mkubwa kwa mitandao ya madawa:-
kwa wanaomfahamu (unaweza kujazia unachofahamu juu ya Nzoa, be it positive au negative) wanamzungumzia Kamanda nzoa kama:-
  1. Mpambanaji aliyekataa uswahiba wa aina yeyote na mtu aliyekuwa akitumia. kuuza au kushukiwa kutumia drugs. kwake ilikuwa ngumu kununulika, kupendelea au hata kuhisiwa vibaya juu ya vita yake ya dawa za kulevya.
  2. kamanda Nzoa aliridhika na maisha aliyokuwa nayo, hakuwa kwenye mashindano, hakuwa mwenye ndoto au matarajio ya maisha ya ajabu, na kwa wanaomfahamu wanasema hata dealers walikuwa wanamcheka atakufa maskini kwa "unoko" wake naye hakujali kubezwa huko!
  3. Nzoa ameangusha vigogo wakuu wa unga nchini. amekamata mizigo mikubwa ya unga katika operations nyingi walizozifanya yeye na makamanda wachache (akiwemo kamishna mpya. kamanda Sianga) hawakuwa na coverage kubwa za maadui.
    • Shkuba na Chonji, ni miongoni mwa majina makubwa ya waharifu wa mihadarati waliokamatwa kimya kimya bila ya mayowe. hawa ni Zaidi ya kina wema walioshikwa na msokoto mmoja kwa kutumia nguvu kubwa ya jeshi, media na vikao vya bunge!
utakachotakiwa kujifunza RC wangu ni jinsi ya kuishi maisha ya mapambano ya drugs:-
  1. hutakiwai kula pesa ya drugs hata kwa bahati mbaya; hataa kama una rafiki kakupa zawadi yeyote kwa pesa za drugs then kuna ukakasi katika kuchukua hatua. Nzoa anajua jinsi ya kukwepa mitego. so kama kweli unataka kupambana nenda kajifunze mbinu hii.
  2. kutomuamini mtu. Wanasema ktk operations kubwa mzee alizokuwa anaingia front, alikuwa amsimulii mtu, apangi kikosi, ni just kukurupushana kwenda kazini na team tofauti bila ya kutoa ramani ya vita hadi mkiwa eneo la tukio huku akidhibiti mawasiliano yenu. kwa maana hiyo vithibiti hupatikana na huo ndio mtaji mkubwa wa vita. kwa kuwa drugs ni kosa kubwa then ushahidi beyond reasonable doubt unatakiwa katika kumshtaki mtu, lkn pia dealers ni matajiri mno, ukikosa ushahidi watashinda tu katika kesi hivyo mnakuwa mmepoteza nguvu na pesa za umma ktk vita bubu!
  3. USICHANGANYE VITA: ukitoa loop tu ya kuchanganya vita vya drugs na vita nyingine yeyote, ujue uta-loose focus na vita yako itakuwa imekufa kabla ya kuanza!
  4. kuna mengi ya kujifunza, naomba mtafute atatusaidia ktk vita hii tukufu! najua ukimuona mwenyewe master Nzoa utajifunza mengi!
heshima kwako mpambanaji mzalendo KAMANDA NZOA
wanachanganya vita hii na vita ya kuua upinzani. hawaezi fanikiwa
 
Mnasubir mtu aanzishe vita nanyi mje na hbr zenu, huyu kaja na vita ya madawa nawe njoo na operation ya kuwakomboa mateka vitani
 
Hiyo number 6 ni kweli kabisa....


Vikosi vilikuwa vinapelekwa eneo la tukio bila kuambiwa wanaenda kufanya nini... Mpaka eneo la tukio mawasiliano yanadhibitiwa na operation inaanza na kuwaacha watu midomo wazi...


Kwa sababu haikuwa inajulikana muda, saa, wala wakati gani operation itaibuka...
 
Makonda ingefaa ajifunze kwa majemedari wazawa ni jinsi gani vita ya madawa inapiganwa.
Huyu hapa kamanda mkuu ambaye kama ungeenda kwake ungejua vita hii inapiganwa vipi!
Kamanda Nzoa, mtanzania mwenye maisha ya kawaida aliyepambana vita ya madawa ya kulevya kimya kimya na kuleta mtafaruku mkubwa kwa mitandao ya madawa:-
kwa wanaomfahamu (unaweza kujazia unachofahamu juu ya Nzoa, be it positive au negative) wanamzungumzia Kamanda nzoa kama:-
  1. Mpambanaji aliyekataa uswahiba wa aina yeyote na mtu aliyekuwa akitumia. kuuza au kushukiwa kutumia drugs. kwake ilikuwa ngumu kununulika, kupendelea au hata kuhisiwa vibaya juu ya vita yake ya dawa za kulevya.
  2. kamanda Nzoa aliridhika na maisha aliyokuwa nayo, hakuwa kwenye mashindano, hakuwa mwenye ndoto au matarajio ya maisha ya ajabu, na kwa wanaomfahamu wanasema hata dealers walikuwa wanamcheka atakufa maskini kwa "unoko" wake naye hakujali kubezwa huko!
  3. Nzoa ameangusha vigogo wakuu wa unga nchini. amekamata mizigo mikubwa ya unga katika operations nyingi walizozifanya yeye na makamanda wachache (akiwemo kamishna mpya. kamanda Sianga) hawakuwa na coverage kubwa za maadui.
    • Shkuba na Chonji, ni miongoni mwa majina makubwa ya waharifu wa mihadarati waliokamatwa kimya kimya bila ya mayowe. hawa ni Zaidi ya kina wema walioshikwa na msokoto mmoja kwa kutumia nguvu kubwa ya jeshi, media na vikao vya bunge!
utakachotakiwa kujifunza RC wangu ni jinsi ya kuishi maisha ya mapambano ya drugs:-
  1. hutakiwai kula pesa ya drugs hata kwa bahati mbaya; hataa kama una rafiki kakupa zawadi yeyote kwa pesa za drugs then kuna ukakasi katika kuchukua hatua. Nzoa anajua jinsi ya kukwepa mitego. so kama kweli unataka kupambana nenda kajifunze mbinu hii.
  2. kutomuamini mtu. Wanasema ktk operations kubwa mzee alizokuwa anaingia front, alikuwa amsimulii mtu, apangi kikosi, ni just kukurupushana kwenda kazini na team tofauti bila ya kutoa ramani ya vita hadi mkiwa eneo la tukio huku akidhibiti mawasiliano yenu. kwa maana hiyo vithibiti hupatikana na huo ndio mtaji mkubwa wa vita. kwa kuwa drugs ni kosa kubwa then ushahidi beyond reasonable doubt unatakiwa katika kumshtaki mtu, lkn pia dealers ni matajiri mno, ukikosa ushahidi watashinda tu katika kesi hivyo mnakuwa mmepoteza nguvu na pesa za umma ktk vita bubu!
  3. USICHANGANYE VITA: ukitoa loop tu ya kuchanganya vita vya drugs na vita nyingine yeyote, ujue uta-loose focus na vita yako itakuwa imekufa kabla ya kuanza!
  4. kuna mengi ya kujifunza, naomba mtafute atatusaidia ktk vita hii tukufu! najua ukimuona mwenyewe master Nzoa utajifunza mengi!
heshima kwako mpambanaji mzalendo KAMANDA NZOA
Nakubaliana na wewe mkuu,huyu kamanda Nzoa alikuwa anapambana bila mayowe na kama siyo uadilifu wake ingekuwa rahisi sana na yeye kuwa drug dealer mkubwa hapa Tz!
 
Mnasubir mtu aanzishe vita nanyi mje na hbr zenu, huyu kaja na vita ya madawa nawe njoo na operation ya kuwakomboa mateka vitani
Mdogo wng huu Uzi mkubwa kwako ww endelea kutafuta kazi ya ufundi umeme kwanza. Maisha yako yakishakuwa vzr ndio urudi kucoment hapa. Aliyoongelea mleta Uzi ni vitu vya muhimu sn inawezekana ulikuwa bukoba hao wanaoongelewa uwajui.
 
Mdogo wng huu Uzi mkubwa kwako ww endelea kutafuta kazi ya ufundi umeme kwanza. Maisha yako yakishakuwa vzr ndio urudi kucoment hapa. Aliyoongelea mleta Uzi ni vitu vya muhimu sn inawezekana ulikuwa bukoba hao wanaoongelewa uwajui.
Unapopoteza muda wako kwa profile yangu unanidhihirishia kazi huna, angalia tarehe ya post ya kazi, husiwe zuzu kwa kushabikia maswala ya saisa wakat hata ubalozi huna, husijitie ujuaji bure, mdogo mie siwez kuwa mdogo kwako labda kwa mwili tu na namba ambazo haziendani na mawazo yako
 
Mdogo wng huu Uzi mkubwa kwako ww endelea kutafuta kazi ya ufundi umeme kwanza. Maisha yako yakishakuwa vzr ndio urudi kucoment hapa. Aliyoongelea mleta Uzi ni vitu vya muhimu sn inawezekana ulikuwa bukoba hao wanaoongelewa uwajui.
Endelea kuona ujinga kama vitu vya msingi, imesaidia nini husiniletee njaa babu
 
Ukitaka Uvunje kikao cha wauza madawa basi mtaje NZOWA watu wote mbio......
 
Unapopoteza muda wako kwa profile yangu unanidhihirishia kazi huna, angalia tarehe ya post ya kazi, husiwe zuzu kwa kushabikia maswala ya saisa wakat hata ubalozi huna, husijitie ujuaji bure, mdogo mie siwez kuwa mdogo kwako labda kwa mwili tu na namba ambazo haziendani na mawazo yako

Endelea kuona ujinga kama vitu vya msingi, imesaidia nini husiniletee njaa babu



Povu povuni

Sikiza, point ni umeongea pumba, na mtu akiongea pumba kabla ya kumjibu unaangalia comments zake zikoje kabla coz pengine kapitiwa au kaibiwa id ikapostiwa hiyo pumba,
Kwa level yako certificate ya kuunga waya na switch majumbani, this is too much for you, nenda kanywe maji ushushe povu ukojoe ulale sawa eeenh?
Acha wakubwa wajadili yakikubwa

Meanwhile ujifunze kuandika kiswahili vizuri.

Husijitie=usijitie
Husiwe=usiwe

I mean, tulia dogo heshimu kaka zako
 
Eti naye huyu anataka ninene vibaya juu yake, sikutukani ng'o pengine unajifunza ku QUOTE, au ndo bado una machungu ya kufail kiswahili
 
Eti naye huyu anataka ninene vibaya juu yake, sikutukani ng'o pengine unajifunza ku QUOTE, au ndo bado una machungu ya kufail kiswahili
 
Eti naye huyu anataka ninene vibaya juu yake, sikutukani ng'o pengine unajifunza ku QUOTE, au ndo bado una machungu ya kufail kiswahili
 
Eti naye huyu anataka ninene vibaya juu yake, sikutukani ng'o pengine unajifunza ku QUOTE, au ndo bado una machungu ya kufail kiswahili
 
Back
Top Bottom