Hasara gani ulipata kwenye biashara ya mazao ya kilimo?

Hasara gani ulipata kwenye biashara ya mazao ya kilimo?

Nyendo

JF-Expert Member
Joined
Jun 4, 2017
Posts
1,450
Reaction score
5,125
Stori hii nimeikopi X.

Mwaka jana niliendaga kijiji kwetu nikakuta Bibi yangu anauza gunia la maparachichi 30,000 nikapiga hesabu nikileta Dar napata faida zaidi ya 200,000

Kwa mtaji wa 3.5M faida nikaiona kama 10M hii hapa kwa mwezi nitakuwa na kama 50M+ kwa mwaka 600M+ kweli kuuza simu zinanichelewesha 😂

Tukachangia gari la pamoja, siku ya kupakia mzigo usiku gari ikapindukia kwenye ukingo wa mlima kijijini ndani hakuna lami na mvua inanyesha balaa mpaka kukucha asubuhi wa kureplace gari hawana option nyingine

Mpaka siku ya pili maparachichi yanaanza kuiva hakuna msaada, kilichoniuma zaidi gari limepindukia kwenye kijiji chenye miti mingi ya maparachichi hata uuze bei ya hasara hupati mteja, hata iwaitie Wanafunzi uyagawe bure pia hawataki.
 
Stori hii nimeikopi X.

Mwaka jana niliendaga kijiji kwetu nikakuta Bibi yangu anauza gunia la maparachichi 30,000 nikapiga hesabu nikileta Dar napata faida zaidi ya 200,000

Kwa mtaji wa 3.5M faida nikaiona kama 10M hii hapa kwa mwezi nitakuwa na kama 50M+ kwa mwaka 600M+ kweli kuuza simu zinanichelewesha 😂

Tukachangia gari la pamoja, siku ya kupakia mzigo usiku gari ikapindukia kwenye ukingo wa mlima kijijini ndani hakuna lami na mvua inanyesha balaa mpaka kukucha asubuhi wa kureplace gari hawana option nyingine

Mpaka siku ya pili maparachichi yanaanza kuiva hakuna msaada, kilichoniuma zaidi gari limepindukia kwenye kijiji chenye miti mingi ya maparachichi hata uuze bei ya hasara hupati mteja, hata iwaitie Wanafunzi uyagawe bure pia hawataki.
Hahahs
 
Tukachangia gari la pamoja, siku ya kupakia mzigo usiku gari ikapindukia kwenye ukingo wa mlima kijijini ndani hakuna lami na mvua inanyesha balaa mpaka kukucha asubuhi wa kureplace gari hawana option nyingine
Mkuu, ili upate HASARA na FAIDA kwenye Biashara, ni lazima tathmini yako uipige Mzigo ukishakuwa umefika Sokoni tayari, Changamoto yoyote inayofanya mzigo usifike sokoni hizo ni challenge za kawaida kwenye Biashara.

Kilichomfelisha aliyeandika huo uzi ni kukosa MTAJI, otherwise angekuwa na mtaji, angefunga tena Mzigo kwa timing na angefikisha sokoni, Majibu ya biashara inalipa au hailipi angeyapata sokoni.

Kila Biashara ina Hasara na Faida, ni mtu tu kuchagua hasara zipi unazimudu kwa mtaji wako.
 
Back
Top Bottom