Hapa nisaidieni wakuu! | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hapa nisaidieni wakuu!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by kuku dume, Sep 1, 2012.

  1. kuku dume

    kuku dume JF-Expert Member

    #1
    Sep 1, 2012
    Joined: Apr 22, 2012
    Messages: 415
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ebu 'just imagine' wewe ni kijana wa umri wa kati ambaye hujaoa au kuolewa. Una Girlfriend/Boyfriend na katika mazungumzo yenu mna kundi la damu linalofanana. Pamoja na huyu wa ukweli una 'vidumu' kadhaa na kuna stori kitaa kwamba moja kati ya wale uliowahi kujihusisha nao ni HIV+; jambo lililokufanya kuapa kutokupima ukihofia kwamba nawe umekwesha potisivika. Inatokea Boyfriend/Girlfriend wako ana shida ya damu na msaada wako ni wa MUHIMU SANA KUNUSURU MAISHA YAKE. Je, utajitosa kwenda kutoa damu potelea mbali lolote litakalotokea kudhihirisha mapenzi yako kwake au utamkimbia ama kulumbikiza vijisababu?? Wanaojua kupenda naomba munifungue akili.
     
  2. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #2
    Sep 1, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,134
    Likes Received: 247
    Trophy Points: 160
    damu nayo ni ya kujiuliza??

    Je ingekuwa figo, si unatoa talaka??

    Hata ukikimbia, si umeshamhatarisha na yeye?? Kwa nini hukupima mapema ili umlinde huyo wa ukweli??

    Hata huyo unayedhani ni wa ukweli , si kweli ni wa uongo ndo maana hukujali kupima ili umlinde.
     
  3. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #3
    Sep 1, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,586
    Likes Received: 765
    Trophy Points: 280
    Utaenda kupima kabla ya kutoa, kwani hawatoi damu ambayo haijapimwa na labda wawe na vipimo vizuri ila ile rapid thing sio effective sana hasa kama umeukwaa a week before, na pia kuna hepatisis which dreadfull kama HIV tu.

    Huwezi kuacha mwenzio analyfa kwa kuogopa kupima!
     
  4. Tuvako

    Tuvako Member

    #4
    Sep 2, 2012
    Joined: May 19, 2012
    Messages: 82
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    napita tu...
     
  5. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #5
    Sep 2, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,201
    Likes Received: 1,600
    Trophy Points: 280
    Kwanza utaratibu wa kuchangia damu, wanakupima hb tu kuangalia kiasi cha damu. Hayo ya hiv wanamalizana nayo huko kwa kupima mara 3 kutoka kwenye pakti. Ukirudi baada ya wiki 3 unapewa majibu kama ukitaka. Hakuna mtu anaewekewa fresh blood. Kulazimisha kuchangia ni kwa ajili ya kuhakikisha benki ina damu ya dharura.

    Haya, na uache ukahaba. Na ukapime ili uache kujimulika kama mwizi kila saa, unajitesa!
     
  6. KOKUTONA

    KOKUTONA JF-Expert Member

    #6
    Sep 2, 2012
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 8,309
    Likes Received: 346
    Trophy Points: 180
    Nenda kapime mkuu ujue status yako ni muhimu sana.
     
  7. Nambe

    Nambe JF-Expert Member

    #7
    Sep 2, 2012
    Joined: Jan 18, 2011
    Messages: 1,455
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    No amount of guilt
    can change the past
    and
    no amount of worrying
    can change the future.


    kama kweli unampenda...................
     
  8. THK DJAYZZ

    THK DJAYZZ JF-Expert Member

    #8
    Sep 2, 2012
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 2,140
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Searching...100%
    Loading...100%
    Network Connected !

    Near by Mbalizi Mbeya.
     
  9. c

    christmas JF-Expert Member

    #9
    Sep 2, 2012
    Joined: Jul 21, 2011
    Messages: 2,482
    Likes Received: 145
    Trophy Points: 160
    vitu vingine mnajipa presha kwani ungetulia hii tabu ungeipata wapi, mambo mengine ushamba tu
     
  10. HorsePower

    HorsePower JF-Expert Member

    #10
    Sep 2, 2012
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 3,617
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Umenena vyema!
     
  11. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #11
    Sep 2, 2012
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 39,054
    Likes Received: 3,804
    Trophy Points: 280
    Unapima tu kwani kuna tatizo?
     
  12. data

    data JF-Expert Member

    #12
    Sep 2, 2012
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 14,660
    Likes Received: 4,264
    Trophy Points: 280
    Hii nayo mpya..
     
  13. kuku dume

    kuku dume JF-Expert Member

    #13
    Sep 3, 2012
    Joined: Apr 22, 2012
    Messages: 415
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    I said just imagine if it were you. Of course my status is NEGATIVE, and I ussually contribute my blood to serve life of needy people.
     
  14. kazikubwa

    kazikubwa JF-Expert Member

    #14
    Sep 3, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 598
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hii nitachangia kesho nikikumbuka, nimechoshwa na vijihoja vya watoto, naenda kulala, alamsik
     
  15. kuku dume

    kuku dume JF-Expert Member

    #15
    Sep 5, 2012
    Joined: Apr 22, 2012
    Messages: 415
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    still waiting!
     
Loading...