Mshangai
JF-Expert Member
- Feb 16, 2008
- 468
- 1,087
Mji mdogo wa Katoro ndio nyumbani kwetu. Siku mbili tatu zilizopita nilikuwa nyumbani kwa masuala ya kifamilia, na katika pitapita yangu nikawaona vijana walioniambia kuwa ni Wanafunzi wa Chuo kikuu cha Ardhi Dar es Salaam wakiwa wanazunguka mitaani na jua kali wakifanya kazi ya kutengeneza MASTER PLAN ya mji huo ambao nimeambiwa unakuja kugeuzwa kuwa makao makuu ya wilaya ya Geita. Ni mpango mzuri kwa faida ya wilaya yetu na taifa kwa ujumla.
Hata hivyo baada ya kuzungumza na watendaji wawili watatu wa serikali za mitaa hapo Katoro nimesikitishwa sana na niliyosikia.
Serikali pamoja na kutenga fedha za mradi huo, haijapeleka pesa yeyote kugharamia kazi hiyo, wanachofanya ni kutumia vijana hao walioko field kama kazi ya bure.
Na kwa vile Wanafunzi hao hawajui maeneo na wanapaswa kuwa na wenyeji (watendaji) ambao wamegoma kufanya kazi bure inawapasa Wanafunzi hao wawalipe posho watendaji hao shs 10,000/ kwa siku ili kazi assignment zao zisilale kulingana na muda. DHULUMA YA AINA GANI HII?
Ni kweli kuwa wnafunzi wanapewa tuposho twa kujikimu wawapo field lakini ni sawa kwa wao kuwalipa watendaji ili kazi yao iliyowapeleka huko ifanikiwe? Pia kati ya wanafunzi hao wapo ambao hawapo kwenye scheme ya kupewa mikopo na wanadhaminiwa na wazazi wao kila kitu jee ni halali serikali kuruhusu jamabo hilo?
Mkurugunzi Mtendaji wa Halmashauri ya Geita anafahamu umuhimu wa kazi hiyo, DC naye pia, Afisa mipango wa H/w naye yupo kweli hawa ni watendaji wa aina gani wanashindwa kuliona hilo na kuchukuwa hatua?
Hivi kazi hiyo inaweza kufanyika kwa umakini kama hali ni ya aina hiyo? Nadhani wanaruhusu uwepo ulipuaji wa kazi kwa vile wao kesho na kesho kutwa wanaweza kuwa wamehama na yatakuwa hayawahusu.
Halmashauri ya wilaya hebu oneni umuhimu wa kazi hiyo,hata kama mumeipata kama free labour lakini ni ya kitaalamu haipaswi kufanywa katika mazingira ya kimasikini na taabu wakati pesa imetengwa au ipo kidogo. Vinginevyo watu wawajibishwe maana wao wataondoka na Katoro yetu itaendelea kuwepo.
Hata hivyo baada ya kuzungumza na watendaji wawili watatu wa serikali za mitaa hapo Katoro nimesikitishwa sana na niliyosikia.
Serikali pamoja na kutenga fedha za mradi huo, haijapeleka pesa yeyote kugharamia kazi hiyo, wanachofanya ni kutumia vijana hao walioko field kama kazi ya bure.
Na kwa vile Wanafunzi hao hawajui maeneo na wanapaswa kuwa na wenyeji (watendaji) ambao wamegoma kufanya kazi bure inawapasa Wanafunzi hao wawalipe posho watendaji hao shs 10,000/ kwa siku ili kazi assignment zao zisilale kulingana na muda. DHULUMA YA AINA GANI HII?
Ni kweli kuwa wnafunzi wanapewa tuposho twa kujikimu wawapo field lakini ni sawa kwa wao kuwalipa watendaji ili kazi yao iliyowapeleka huko ifanikiwe? Pia kati ya wanafunzi hao wapo ambao hawapo kwenye scheme ya kupewa mikopo na wanadhaminiwa na wazazi wao kila kitu jee ni halali serikali kuruhusu jamabo hilo?
Mkurugunzi Mtendaji wa Halmashauri ya Geita anafahamu umuhimu wa kazi hiyo, DC naye pia, Afisa mipango wa H/w naye yupo kweli hawa ni watendaji wa aina gani wanashindwa kuliona hilo na kuchukuwa hatua?
Hivi kazi hiyo inaweza kufanyika kwa umakini kama hali ni ya aina hiyo? Nadhani wanaruhusu uwepo ulipuaji wa kazi kwa vile wao kesho na kesho kutwa wanaweza kuwa wamehama na yatakuwa hayawahusu.
Halmashauri ya wilaya hebu oneni umuhimu wa kazi hiyo,hata kama mumeipata kama free labour lakini ni ya kitaalamu haipaswi kufanywa katika mazingira ya kimasikini na taabu wakati pesa imetengwa au ipo kidogo. Vinginevyo watu wawajibishwe maana wao wataondoka na Katoro yetu itaendelea kuwepo.