Habari za televisheni za Tanzania hazivutii

Habari za televisheni za Tanzania hazivutii

JOYSTICK

JF-Expert Member
Joined
May 6, 2014
Posts
221
Reaction score
57
Habari wakuu,

Nimekuwa nikifuatilia kwa kipindi kirefu habari za vituo vya televisheni zetu hapa Tanzania lakini hazina mvuto na mshawasha wa kukufanya kesho yake uangalie tena.Huwa nafuatilia habari za Chaneli 10 sa1 usiku halafu nafuata sa1:30 Clouds ambao hao habari zao huwa ni mbili tu au tatu (za hapa nchini) wanamalizia na mwewe.

Then nafuatilia habari za ITV sa2 ambao hao kwa sasa ndio naona wanajitahidi lakini mpangilio wa habari zao hauko sawa maana habari ambayo ni trending kwa siku husika wanaiweka katikati au mwisho.Lakini pia nimekuwa nafuatilia habari za StarTv na TBC mida hiyo hiyo ya sa2 ambao nao kwa kiasi fulan wanajitahidi.

Habari za hivi vituo vyote huwa ni za matukio tu ya hiyo siku baasi,hawawezi kuchambua habari au kutafuta habari zingine za mitaani au nje ya mikoa.Utasikia habari zao wote ni kuwa 'akiongea katika mkutano fulani' au 'akifungua mkutano fulani','alipokuwa katika sehem fulan'.

Waandishi na viongozi wenu jifunzeni kutafuta habari zaidi ukiacha za matukio ya mikutano na matukio mengine ya siku.Fanyeni uchunguzi mnaofundishwa huko vyuoni, mbona kuna habari nying interesting kwenye mitaa za matukio ya watu au jamii fulani.Yaan mpaka kuwa na mkutano au vikao ndio mnapata habari??

Toka alipotoka kwenye TV jamaa yule Jerry hakuna mwandishi mwingine anayethubutu kumuiga na kuleta habari zitakazo fanya 'news' iwe interesting.

Kuelekea uchaguzi mkuu kuna habari nyingi tu za kufuatilia mbona?mfano:Unaweza kutuwekea dots za upinzani walivokuwa wanamponda lowasa na ambavyo sasa wanamfagilia,.unaweza kutuwekea views za wanasiasa na wananchi na lowasa mwenyewe mwanzo akiwa CCM na sasa alivo CHADEMA

Kujifunza sio ujinga jifunzeni na igeni wenzenu wa nchi jirani ya kenya habari zao zilivo interesting.Kujifunza sio ujinga!!

Nawasilisha.
 
Habari wakuu,

Nimekuwa nikifuatilia kwa kipindi kirefu habari za vituo vya televisheni zetu hapa Tanzania lakini hazina mvuto na mshawasha wa kukufanya kesho yake uangalie tena.Huwa nafuatilia habari za Chaneli 10 sa1 usiku halafu nafuata sa1:30 Clouds ambao hao habari zao huwa ni mbili tu au tatu (za hapa nchini) wanamalizia na mwewe.

Then nafuatilia habari za ITV sa2 ambao hao kwa sasa ndio naona wanajitahidi lakini mpangilio wa habari zao hauko sawa maana habari ambayo ni trending kwa siku husika wanaiweka katikati au mwisho.Lakini pia nimekuwa nafuatilia habari za StarTv na TBC mida hiyo hiyo ya sa2 ambao nao kwa kiasi fulan wanajitahidi.

Habari za hivi vituo vyote huwa ni za matukio tu ya hiyo siku baasi,hawawezi kuchambua habari au kutafuta habari zingine za mitaani au nje ya mikoa.Utasikia habari zao wote ni kuwa 'akiongea katika mkutano fulani' au 'akifungua mkutano fulani','alipokuwa katika sehem fulan'.

Waandishi na viongozi wenu jifunzeni kutafuta habari zaidi ukiacha za matukio ya mikutano na matukio mengine ya siku.Fanyeni uchunguzi mnaofundishwa huko vyuoni, mbona kuna habari nying interesting kwenye mitaa za matukio ya watu au jamii fulani.Yaan mpaka kuwa na mkutano au vikao ndio mnapata habari??

Toka alipotoka kwenye TV jamaa yule Jerry hakuna mwandishi mwingine anayethubutu kumuiga na kuleta habari zitakazo fanya 'news' iwe interesting.

Kuelekea uchaguzi mkuu kuna habari nyingi tu za kufuatilia mbona?mfano:Unaweza kutuwekea dots za upinzani walivokuwa wanamponda lowasa na ambavyo sasa wanamfagilia,.unaweza kutuwekea views za wanasiasa na wananchi na lowasa mwenyewe mwanzo akiwa CCM na sasa alivo CHADEMA

Kujifunza sio ujinga jifunzeni na igeni wenzenu wa nchi jirani ya kenya habari zao zilivo interesting.Kujifunza sio ujinga!!

Nawasilisha.



Sasa kama watangazaji wenyewe HAWAVUTII hizo habari zao zitoe wapi MVUTO?
 
Hahahahah,aisee nimecheka hadi basi.

Yaani mwanzo umeleza vizuriii kufika mwisho Kumbe lengo lako iwe Kipindi maalum cha Lowasa badala ya taarifa ya Habari.
 
Hawa waandishi Sehemu nyingi wanazofuata habari hapa dar huwa kuna aidha posho,viyafunwa au juice ndio kisa wanaenda sana ktk mikutano,senina na hafla na ndio hupata habari hizo na si za mitaani!
 
Kama huvutiwi na habari hata za kituo kimoja cha luninga za hapa nchini basi ujue tatizo ni wewe....nadhani hupo sawa upstairs! Unataka hata taarifa ya kifo, majanga, ufisadi nk z
ivutie!!
 
Mimi nimeshindwa kujizuia nampenda lowassa mzee wa maamuzi magumu
 
naunga mkonyo hoja 100% hua nna natafakri kma ww , mfano ukiangalia taarifa yq habari ya citizen, KTN, NTV, K24 za kenya mbalu tu na kupata habari unaburudika na kushangaaa pia yaan kila station utakyta ina taarifa yake tofauti na zinavutia cio Tz habari moja tv zote mbaya zaidi unakuta wote wamechukua ktk angle ile ile tofauti na wenzetu.
kingine ni makala ndani ya habari TV zetu hazina na hata jinsi walivyo zipanga habari utadhani zime andaliwa na producer mmoja utaona wote habari za kitaifa then habari za kimataifa baadae biashara na michezo wote kma akili zinafanana afadhari kidogo Star tv wanajitahidi
 
Hawa waandishi Sehemu nyingi wanazofuata habari hapa dar huwa kuna aidha posho,viyafunwa au juice ndio kisa wanaenda sana ktk mikutano,senina na hafla na ndio hupata habari hizo na si za mitaani!

Viyafunwa=vitafunwa Senina=semina
 
Mkuu umenena vyema. Habari za tv zetu hazina mvuto kabisa tunaangalia tu kwa sababu hatuna option. Niwapongeze Azam Habari, wao wameliona hili na tangia nimejiunga nao sitamani taarifa ya habari inikute nje ya nyumbani. Wako vizuri sana.
 
Sasa kama watangazaji wenyewe HAWAVUTII hizo habari zao zitoe wapi MVUTO?

Hapo umenena watangazaji wa Kenya wachangamfu,tabasamu, utani hapa na pale hasa Saleh na tafakari ya babu. Wetu too serious bana, Mfumo shida,umevuruga sekta zote.
 
Tatizo ni kwamba TV zetu hizi zimeshikwa na watu Fulani hivi.Hebu jarib kufuatilia K24,KTN Hata CTN kwenye saa12:30-2:30 usiku uone vipindi vyao kama MASHINANI,ONE HOUR nk.Lakini pia investigative stories vituo vinaogopa kulipishwa faini kama itabainika walikurupuka.Niseme tu kuwa CHANNEL 10 ina summary ya habari na ITV ina watu wake na pia TBC1 wasomaji wake kama vile wako msibani namna wanavyosoma.Angalau STAR TV has a habari kwa kina na habari za kimataifa.nampa big Hassain Suluhu.
 
Back
Top Bottom