Gumzo la ‘dhambi’ ya kuweka hadharani mshahara wa rais

Gumzo la ‘dhambi’ ya kuweka hadharani mshahara wa rais

Joined
Dec 10, 2012
Posts
62
Reaction score
19
GUMZO LA ‘DHAMBI’ YA KUWEKA HADHARANI MSHAHARA WA RAIS
Huku kwenye mitandao ya kijamii, na vyombo vya habari, hasa magazeti, kumekua na mijadala ya kile kinachoonekana ‘dhambi’ ya kujadili na kuweka kwa hadhara mshahara wa Rais, nimesoma meengi, na kuchangia pia, nami leo naweka mawazo yangu juu ya hili, hapa.

Hivi ni nani mwajiri wa Rais? Ninachokifahamu, kiongozi yeyote aliyewekwa madarakani kihalali na wananchi, na kwa katiba (KISHERIA)akaapa kuwatumikia wananchi wote,tena akijua kua atalipwa fedha kutokana na KODI za hawa aliowaomba kuwatumikia nao wakampima na kukubali awatumikie, basi huyu atakua ameajiriwa na wananchi. Na kwakua mshahara au malipo kwa mwajriwa huwa siri kati yake (mwajriwa) na mwajili wake, kwa tafrisi hii, mshahara wa anaeajiriwa na Hadhara (umma) ni siri kati yake na Hadhara.(Naendelea kutafuta tafrisi ya sheria hii)

Nchi zetu nyingi, za kiafrika, tunapenda kukumbatia usiri katika mambo yanayoathiri au kuathiriwa na umma, na hii imekua moja ya sababu zinazokwamisha uwajibikaji wa hawa viongozi wetu, nani atawajibika katika mazingira ya usiri? Hofu itamkuta wapi, yupo sirini?

Eti leo, mpaka chama cha wafanyakazi serikali kuu sijui, TUGHE nao eti wanalaani kitendo cha mbunge Zitto K kuweka hadharani mshahara wa Rais, kwa kua nao wanaunga mkono usiri-yaani mazingira hasi ya uwajibikaji. Mbona wao wanapopigania ongezeko la mishahara kwa wafanyakazi mbona wanataja kima cha chini kiwe kiasi gani! Wamesahau! Wamejitokeza kutetea usiri wa mshahara wa Rais, Huu sio unafiki waziwazi?

Historia inatukumbusha, wakati mwalimu Nyerere akiwa Rais, paliwahi kutokea maandamano ya wanachuo UDSM, wakienda Ikulu kwa hoja kadhaa, moja ilikua ni viongozi kua na mishahara mikubwa hivyo kupelekea ‘gap’ kubwa la kipato kati yao na wananchi, wakati huo mwalimu Nyerere mshahara wake ulikua Tsh 5,000. (haikua siri ndio maana historia ipo), mwalimu Nyerere alipowakaribisha aliwajibu kua anaanza kwa kujipunguzia yeye mshahara wake kwa asilimia 20! (20%), bila shaka hakuona kua hii ni dhambi kwani hawa ndio waajiri wake! Leo hali ni tofauti.

Hivi kujua mshahara wa kiongozi ni haramu kuliko walioficha pesa uswis? Je kunaathiri nini kama tujijua? Nani kaleta hoja ya kutaka Rais au waziri mkuu apunguziwe mshahara baada ya hadhara kujua? Sasa uharamu unatoka wapi? Mimi naamini kua kuna makosa ya kutafrisi hii sheria, au sheria inamapungufu (Naendelea kutafuta msaada wa kisheria ). Ipo haja ya kuachana na usiri, ili kuboresha UWAJIBIKAJI.
 
Mkuu viongozi wa kiafrika hawawajibiki kwa raia wao.wapo kwa ajili ya kujineemesha binafsi
 
Baba ulikuepo ,,,wapi,,,yani wametafuna zetu mpaka sas na watoto,,,changamka wasimalizie na izi zilizo baki basi,,,,mpe hoja slaa
 
Huu ni utemi ambao hatuutaki, nawalaani TUGHE...nyambaf kabisa, rais tunampa kura sisi wananchi, mshahara wake eti uwe siri!...hazi hadithi zikome
 
GUMZO LA ‘DHAMBI' YA KUWEKA HADHARANI MSHAHARA WA RAIS
Huku kwenye mitandao ya kijamii, na vyombo vya habari, hasa magazeti, kumekua na mijadala ya kile kinachoonekana ‘dhambi' ya kujadili na kuweka kwa hadhara mshahara wa Rais, nimesoma meengi, na kuchangia pia, nami leo naweka mawazo yangu juu ya hili, hapa.

Hivi ni nani mwajiri wa Rais? Ninachokifahamu, kiongozi yeyote aliyewekwa madarakani kihalali na wananchi, na kwa katiba (KISHERIA)akaapa kuwatumikia wananchi wote,tena akijua kua atalipwa fedha kutokana na KODI za hawa aliowaomba kuwatumikia nao wakampima na kukubali awatumikie, basi huyu atakua ameajiriwa na wananchi. Na kwakua mshahara au malipo kwa mwajriwa huwa siri kati yake (mwajriwa) na mwajili wake, kwa tafrisi hii, mshahara wa anaeajiriwa na Hadhara (umma) ni siri kati yake na Hadhara.(Naendelea kutafuta tafrisi ya sheria hii)

Nchi zetu nyingi, za kiafrika, tunapenda kukumbatia usiri katika mambo yanayoathiri au kuathiriwa na umma, na hii imekua moja ya sababu zinazokwamisha uwajibikaji wa hawa viongozi wetu, nani atawajibika katika mazingira ya usiri? Hofu itamkuta wapi, yupo sirini?

Eti leo, mpaka chama cha wafanyakazi serikali kuu sijui, TUGHE nao eti wanalaani kitendo cha mbunge Zitto K kuweka hadharani mshahara wa Rais, kwa kua nao wanaunga mkono usiri-yaani mazingira hasi ya uwajibikaji. Mbona wao wanapopigania ongezeko la mishahara kwa wafanyakazi mbona wanataja kima cha chini kiwe kiasi gani! Wamesahau! Wamejitokeza kutetea usiri wa mshahara wa Rais, Huu sio unafiki waziwazi?

Historia inatukumbusha, wakati mwalimu Nyerere akiwa Rais, paliwahi kutokea maandamano ya wanachuo UDSM, wakienda Ikulu kwa hoja kadhaa, moja ilikua ni viongozi kua na mishahara mikubwa hivyo kupelekea ‘gap' kubwa la kipato kati yao na wananchi, wakati huo mwalimu Nyerere mshahara wake ulikua Tsh 5,000. (haikua siri ndio maana historia ipo), mwalimu Nyerere alipowakaribisha aliwajibu kua anaanza kwa kujipunguzia yeye mshahara wake kwa asilimia 20! (20%), bila shaka hakuona kua hii ni dhambi kwani hawa ndio waajiri wake! Leo hali ni tofauti.

Hivi kujua mshahara wa kiongozi ni haramu kuliko walioficha pesa uswis? Je kunaathiri nini kama tujijua? Nani kaleta hoja ya kutaka Rais au waziri mkuu apunguziwe mshahara baada ya hadhara kujua? Sasa uharamu unatoka wapi? Mimi naamini kua kuna makosa ya kutafrisi hii sheria, au sheria inamapungufu (Naendelea kutafuta msaada wa kisheria ). Ipo haja ya kuachana na usiri, ili kuboresha UWAJIBIKAJI.

Naunga mkono hoja!!!!!!
 
tughe tughe tugheeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee..............mwafikiria kwa kutumia......................?
 
mbona wa Obama uko wazi kwa mwajiri ambaye ni WAMAREKANI. Ina maana hawajui sheria

TUGHE wameshanusa ukiona manyoja ujue wameshamkaanga.

Hivyo viongozi wa TUGHE wa mwaka huu WAFANYAKAZI mjue hamkuchagua mabadiliko
 
Vijiongozi uchwara vya tughe vinachofanya ni kujipendekeza vikitumai kupata japo uDC. Shame on viongozi hao na waliowachagua.
 
GUMZO LA ‘DHAMBI’ YA KUWEKA HADHARANI MSHAHARA WA RAIS
Huku kwenye mitandao ya kijamii, na vyombo vya habari, hasa magazeti, kumekua na mijadala ya kile kinachoonekana ‘dhambi’ ya kujadili na kuweka kwa hadhara mshahara wa Rais, nimesoma meengi, na kuchangia pia, nami leo naweka mawazo yangu juu ya hili, hapa.

Hivi ni nani mwajiri wa Rais? Ninachokifahamu, kiongozi yeyote aliyewekwa madarakani kihalali na wananchi, na kwa katiba (KISHERIA)akaapa kuwatumikia wananchi wote,tena akijua kua atalipwa fedha kutokana na KODI za hawa aliowaomba kuwatumikia nao wakampima na kukubali awatumikie, basi huyu atakua ameajiriwa na wananchi. Na kwakua mshahara au malipo kwa mwajriwa huwa siri kati yake (mwajriwa) na mwajili wake, kwa tafrisi hii, mshahara wa anaeajiriwa na Hadhara (umma) ni siri kati yake na Hadhara.(Naendelea kutafuta tafrisi ya sheria hii)

Nchi zetu nyingi, za kiafrika, tunapenda kukumbatia usiri katika mambo yanayoathiri au kuathiriwa na umma, na hii imekua moja ya sababu zinazokwamisha uwajibikaji wa hawa viongozi wetu, nani atawajibika katika mazingira ya usiri? Hofu itamkuta wapi, yupo sirini?

Eti leo, mpaka chama cha wafanyakazi serikali kuu sijui, TUGHE nao eti wanalaani kitendo cha mbunge Zitto K kuweka hadharani mshahara wa Rais, kwa kua nao wanaunga mkono usiri-yaani mazingira hasi ya uwajibikaji. Mbona wao wanapopigania ongezeko la mishahara kwa wafanyakazi mbona wanataja kima cha chini kiwe kiasi gani! Wamesahau! Wamejitokeza kutetea usiri wa mshahara wa Rais, Huu sio unafiki waziwazi?

Historia inatukumbusha, wakati mwalimu Nyerere akiwa Rais, paliwahi kutokea maandamano ya wanachuo UDSM, wakienda Ikulu kwa hoja kadhaa, moja ilikua ni viongozi kua na mishahara mikubwa hivyo kupelekea ‘gap’ kubwa la kipato kati yao na wananchi, wakati huo mwalimu Nyerere mshahara wake ulikua Tsh 5,000. (haikua siri ndio maana historia ipo), mwalimu Nyerere alipowakaribisha aliwajibu kua anaanza kwa kujipunguzia yeye mshahara wake kwa asilimia 20! (20%), bila shaka hakuona kua hii ni dhambi kwani hawa ndio waajiri wake! Leo hali ni tofauti.

Hivi kujua mshahara wa kiongozi ni haramu kuliko walioficha pesa uswis? Je kunaathiri nini kama tujijua? Nani kaleta hoja ya kutaka Rais au waziri mkuu apunguziwe mshahara baada ya hadhara kujua? Sasa uharamu unatoka wapi? Mimi naamini kua kuna makosa ya kutafrisi hii sheria, au sheria inamapungufu (Naendelea kutafuta msaada wa kisheria ). Ipo haja ya kuachana na usiri, ili kuboresha UWAJIBIKAJI.
Napalilia bona. Hapana naunga mkono hoja
 
Pamoja na yote tughe wanaona ni sawa kwa rais kulipwa zaidi ya mil 30 kwa mwezi ilhali anapewa kila kitu?ktk huo mshahara wake analipa kodi shilingi ngapi?km jibu ni hapana kwa nini hakatwi kodi km wanavyokatwa wafanyakazi wengine tuliowaajiri huko serikalini watutumikie?au yeye sio mfanyakazi wetu pale magogoni?
 
Nami naungana na wewe kuhoji 'kwani mshahara huo sio halali mpaka watu waanze kuhamaki hivyo? Mimi nadhani hakuna sababu ya kumsakama Zitto, tasisi husika ziangalie kama kiasi hicho cha mshahara ni kikibwa au kidogo wakifanyie marekebisho ili kiwe halali yawezekana huo mshahara ni mkubw kitakwimu lkn mdogo kwa majukumu na utendaji wa rais, ikumbukwe kuwa huo sio mshahara wa Kikwete bali ni mshahara wa mkuu wa serikali inapaswa wale anaowaongoza waujue tukiacha unafiki na utapiamlo wa mawazo ni haki ya kila mlipa kodi kujua kodi yake inavyotumika.
 
Back
Top Bottom