Gesi Ya Kupikia Kuagizwa kutoka nje ya nchi kuanzia Septemba 2016


SNAP J

SNAP J

JF-Expert Member
Joined
Dec 26, 2013
Messages
4,791
Likes
3,125
Points
280
SNAP J

SNAP J

JF-Expert Member
Joined Dec 26, 2013
4,791 3,125 280
83adebdef81c2b974e7af851aede1c6b.jpg


Serikali itaanza kutumia mfumo wa uagizaji wa pamoja wa nishati ya gesi ya kupikia (LPG), kama inavyofanyika kwa mafuta ya ndege, petroli, dizeli na mafuta taa ifikapo Septemba mwaka huu.

Akizungumza wakati wa semina ya wadau wa sekta ya mafuta kutoka mikoa ya Kanda ya Ziwa, Mkurugenzi wa Petroli wa Mamlaka ya Udhibiti wa Nishati na Maji (Ewura), Godwin Samuel alisema mpango huo utasaidia kupunguza gharama na bei ya gesi hiyo inayoanza kutumika kwa kasi majumbani.

Samuel alisema mpango huo pia utaongeza udhibiti wa mapato ya Serikali katika sekta hiyo inayoshika kasi nchini.

Kuhusu uagizaji wa mafuta ya ndege, petroli, dizeli na mafuta ya taa, Mkurugenzi huyo alisema mchakato unaendelea kuboresha mfumo wa sasa kwa kukusanya maoni na mapendekezo ya wadau yatakayotumika kubadilisha taratibu zilizopo ifikapo Novemba, mwaka huu mikataba ya sasa itakapomalizika.

“Tunakusudia kuongeza ushindani wenye tija katika uagizaji wa pamoja wa mafuta ya ndege, petroli, dizeli na mafuta taa kwa kuongeza idadi ya kampuni kulinganisha na kandarasi zilizopo zinazofikia kikomo ifikapo Novemba mwaka huu,” alisema Samuel.

Kuhusu elimu kwa wadau, Mkurugenzi huyo alisema Ewura inalenga kuwawezesha kujua na kuzingatia mabadiliko yanayotokea katika sekta na biashara ya mafuta ili kuwezesha kila upande kutimiza wajibu kulingana na sheria, kanuni na taratibu.

“Changamoto zinazoikabili sekta na biashara ya mafuta hayawezi kutatuliwa na Ewura pekee bali ni kwa ushirikiano wa wadau wote,” alisema.

Chanzo: Mpekuzi

Wadau hii imekaaje??
Kwani hapa nchini kwetu hatuna gesi mpaka tuagize kutoka nje??
 
Forensic Anthropologist

Forensic Anthropologist

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2015
Messages
2,217
Likes
836
Points
280
Forensic Anthropologist

Forensic Anthropologist

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2015
2,217 836 280
Na ile ya mtwara vipi tena au siyo ya majumbani...
 
Sonia G

Sonia G

JF-Expert Member
Joined
Jul 13, 2014
Messages
2,621
Likes
2,850
Points
280
Sonia G

Sonia G

JF-Expert Member
Joined Jul 13, 2014
2,621 2,850 280
Wawemakini sana mana kama mafuta ya ndege yalichakachuliwa wasije kutuchakachulia na gesi tukalipukiwa majumbani mwetu
 
D

Destined to heaven

JF-Expert Member
Joined
Jun 23, 2016
Messages
311
Likes
163
Points
60
D

Destined to heaven

JF-Expert Member
Joined Jun 23, 2016
311 163 60
wallusm

wallusm

Member
Joined
Sep 29, 2012
Messages
29
Likes
16
Points
5
wallusm

wallusm

Member
Joined Sep 29, 2012
29 16 5
Hahahahahah usilolijua ni usiku wa giza mkuu .Gesi ipi le ya helium ama?[/QUO
mtwara hawajagundu ya Helium
ile ya mtwara pia inaweza kutumika kwa matumizi ya nyumbani
tofauti iliyopo kati ya hizi mbili ni kuwa
LPG hii tunayoiona sasa ni zao la mafuta wakati ile ya Mtwara ni natural product
 
D

Destined to heaven

JF-Expert Member
Joined
Jun 23, 2016
Messages
311
Likes
163
Points
60
D

Destined to heaven

JF-Expert Member
Joined Jun 23, 2016
311 163 60
Hahaha najua mkuu nilikua na joke tuu najua industry in and out na kwa taarifa tu pia gesi ya mtwara haifai kwa matumizi ya nyumbani.
 
FisadiKuu

FisadiKuu

JF-Expert Member
Joined
Nov 19, 2015
Messages
5,741
Likes
7,476
Points
280
FisadiKuu

FisadiKuu

JF-Expert Member
Joined Nov 19, 2015
5,741 7,476 280
Hahaha najua mkuu nilikua na joke tuu najua industry in and out na kwa taarifa tu pia gesi ya mtwara haifai kwa matumizi ya nyumbani.
Acha uongo... Inafaa kwa nini??
 
mrangi

mrangi

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2014
Messages
30,699
Likes
17,534
Points
280
mrangi

mrangi

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2014
30,699 17,534 280
Gesi ya mtwara itaanza tumika mwaka 5000
 
John Cannor

John Cannor

JF-Expert Member
Joined
Jun 6, 2016
Messages
1,469
Likes
1,809
Points
280
John Cannor

John Cannor

JF-Expert Member
Joined Jun 6, 2016
1,469 1,809 280
Another ukurupukaji....!
 
John Cannor

John Cannor

JF-Expert Member
Joined
Jun 6, 2016
Messages
1,469
Likes
1,809
Points
280
John Cannor

John Cannor

JF-Expert Member
Joined Jun 6, 2016
1,469 1,809 280
Kuhusu elimu kwa wadau, Mkurugenzi huyo alisema Ewura inalenga kuwawezesha kujua na kuzingatia mabadiliko yanayotokea katika sekta na biashara ya mafuta ili kuwezesha kila upande kutimiza wajibu kulingana na sheria, kanuni na taratibu.

Hivi hiyo elimu kwa wadau itfundishwa na kusambazwa kwa mwezi mmoja?
Au ndo kaupenyo kwa EWURA kupiga chao?
 
D

Destined to heaven

JF-Expert Member
Joined
Jun 23, 2016
Messages
311
Likes
163
Points
60
D

Destined to heaven

JF-Expert Member
Joined Jun 23, 2016
311 163 60
Acha uongo... Inafaa kwa nini??
Hahahahahahahaha najua huezi amini nilishangaa kama wewe bt thats the fact for industrial use only and mind you tuna viwanda vingapi currently?Tafuta wataalam wa huko wakueleze vizuri .
 
rushanju

rushanju

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2011
Messages
2,435
Likes
1,231
Points
280
Age
53
rushanju

rushanju

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2011
2,435 1,231 280
Ukiona serikali inatia mkono tu. Subiri bei yake kupanda sana...
 
FisadiKuu

FisadiKuu

JF-Expert Member
Joined
Nov 19, 2015
Messages
5,741
Likes
7,476
Points
280
FisadiKuu

FisadiKuu

JF-Expert Member
Joined Nov 19, 2015
5,741 7,476 280
Hahahahahahahaha najua huezi amini nilishangaa kama wewe bt thats the fact for industrial use only and mind you tuna viwanda vingapi currently?Tafuta wataalam wa huko wakueleze vizuri .
Hiyo gesi hata ikiuzwa huko viwandani hatutapata pesa?? Kama sie hatuna viwanda, tutashindwa kuiuza kwa wenye viwanda??

Alafu aliyekudanganya haifai kutumika majumbani ni nani??
 
D

Destined to heaven

JF-Expert Member
Joined
Jun 23, 2016
Messages
311
Likes
163
Points
60
D

Destined to heaven

JF-Expert Member
Joined Jun 23, 2016
311 163 60
Hiyo gesi hata ikiuzwa huko viwandani hatutapata pesa?? Kama sie hatuna viwanda, tutashindwa kuiuza kwa wenye viwanda??

Alafu aliyekudanganya haifai kutumika majumbani ni nani??
Mkuu yaishe lakini endelea kuisubiria tuu lakini ningefurahi kama ungeende TPDC au ktk makampuni yaliyopo yanayojishughulisha na hii rasilimali ungepata picture ya story nzima ya gesi
 
FisadiKuu

FisadiKuu

JF-Expert Member
Joined
Nov 19, 2015
Messages
5,741
Likes
7,476
Points
280
FisadiKuu

FisadiKuu

JF-Expert Member
Joined Nov 19, 2015
5,741 7,476 280
Mkuu yaishe lakini endelea kuisubiria tuu lakini ningefurahi kama ungeende TPDC au ktk makampuni yaliyopo yanayojishughulisha na hii rasilimali ungepata picture ya story nzima ya gesi
Kwanini wewe usiweke hiyo picha hapa?? Fanya hivyo usaidie na wengine
 
A

AHA

Member
Joined
Mar 18, 2015
Messages
91
Likes
51
Points
25
A

AHA

Member
Joined Mar 18, 2015
91 51 25
Kuhusu elimu kwa wadau, Mkurugenzi huyo alisema Ewura inalenga kuwawezesha kujua na kuzingatia mabadiliko yanayotokea katika sekta na biashara ya mafuta ili kuwezesha kila upande kutimiza wajibu kulingana na sheria, kanuni na taratibu.

Hivi hiyo elimu kwa wadau itfundishwa na kusambazwa kwa mwezi mmoja?
Au ndo kaupenyo kwa EWURA kupiga chao?
Isije kua kama kerosene haionekan watu wanalanguliwa mpaka sh2000
 

Forum statistics

Threads 1,236,572
Members 475,187
Posts 29,262,760