Mtazamaji
JF-Expert Member
- Feb 29, 2008
- 5,937
- 1,445
Wiki chache zilizopita niliandika Sekta ya elimu inaweza kufanya nini kufukia mashimo katika uzi huu https://www.jamiiforums.com/technol...mia-ict-kutatua-matatizo-halisi-ya-jamii.html
Leo naongela video streaming na kutolea mfano ni vipi taaaisis mbali mbali zinaweza kutumia kunufaika kwa kujitangza.
Kuna tovuti kama Justin.tv - Streaming live video broadcasts for everyone , http://www.ustream.tv , ZONEIN - Free Live Video Streaming
Watu binafsi au tasisis mbali mbali hasa nchi za nje zinatumia tovuti hizi kuwafikia watu.Lakini kwa tanzania na afrika sio taaasisi wala watu tumeweza kutumia fursa hizi za bure. Wanasiasa na wabunge wachache wameweza kutumia fursa hizi kwa kuweka habair na video zao za matukio mbali mbali. Lakini kw nini taasisi za serikali ziko nyuma ?
Nini faida zake?
Mtazamao wangu ni Wizara kama ya utalii hata makampuni binafsi yanaweza kutumia fusra hizi kujitangaza na kumrpomote huduma au utalii wetu.
Vile vile mashirika ya utangazaji.BBC walitumia audio streaming ya usteam.tv kutangaza moja kwa moja uchaguzi wa Tanzania. Je TBC walishindwa nini?
Nimekuwa mkosoaji mkuuu wa TBC mashirika ya televison hapa tanzania sabbau wanshindwa kuwa na channel hata ya offline news Youtube. Ni aibu kwa kweli kwa wataalmu wa ICT waliopo pale. Mtu wa aliye nje ya nchi akitaka kujua taarifa ya habari ya tanzania Aende wapi ?
So wataalamu wa ICT tulio katika mashirika kama haya tuwaambie na tuwashauri viongozi wetu Youtube, ustream, Justin.vt sio kwa ajili ya movie tu au michezo au miziki tu.
Tuwaambie hizi ni fursa zinazubiri kutumiwa.Haziitaji java wala C++. Just kufungua ccount na kuuupload taarifa.
Tuendelee na mjadala
Leo naongela video streaming na kutolea mfano ni vipi taaaisis mbali mbali zinaweza kutumia kunufaika kwa kujitangza.
Kuna tovuti kama Justin.tv - Streaming live video broadcasts for everyone , http://www.ustream.tv , ZONEIN - Free Live Video Streaming
Watu binafsi au tasisis mbali mbali hasa nchi za nje zinatumia tovuti hizi kuwafikia watu.Lakini kwa tanzania na afrika sio taaasisi wala watu tumeweza kutumia fursa hizi za bure. Wanasiasa na wabunge wachache wameweza kutumia fursa hizi kwa kuweka habair na video zao za matukio mbali mbali. Lakini kw nini taasisi za serikali ziko nyuma ?
Nini faida zake?
- Ni bure
- zina watazamaji wengi wa mataifa mbali mbali
Mtazamao wangu ni Wizara kama ya utalii hata makampuni binafsi yanaweza kutumia fusra hizi kujitangaza na kumrpomote huduma au utalii wetu.
Vile vile mashirika ya utangazaji.BBC walitumia audio streaming ya usteam.tv kutangaza moja kwa moja uchaguzi wa Tanzania. Je TBC walishindwa nini?
Nimekuwa mkosoaji mkuuu wa TBC mashirika ya televison hapa tanzania sabbau wanshindwa kuwa na channel hata ya offline news Youtube. Ni aibu kwa kweli kwa wataalmu wa ICT waliopo pale. Mtu wa aliye nje ya nchi akitaka kujua taarifa ya habari ya tanzania Aende wapi ?
So wataalamu wa ICT tulio katika mashirika kama haya tuwaambie na tuwashauri viongozi wetu Youtube, ustream, Justin.vt sio kwa ajili ya movie tu au michezo au miziki tu.
Tuwaambie hizi ni fursa zinazubiri kutumiwa.Haziitaji java wala C++. Just kufungua ccount na kuuupload taarifa.
Tuendelee na mjadala
- Je mashirika makampuni au watu gani wanaweza kunufaiika na huduma ya video/Audio streaming ?