Mkalukungone Mwamba
JF-Expert Member
- Aug 29, 2022
- 3,112
- 7,157
England imeanza vyema kampeni yake ya Kombe la Dunia 2026 baada ya kuibuka na ushindi wa mabao 4-2 dhidi ya Croatia katika mchezo wa Kundi L uliokuwa na ushindani mkubwa.
England ilionyesha ubora wake wa kushambulia kwa kutumia vyema nafasi walizozipata na kufanikiwa kuondoka na alama tatu muhimu kwenye mchezo wao wa kwanza wa mashindano hayo.
Licha ya Croatia kupambana na kufunga mabao mawili, England waliendelea kuwa imara na kuongeza kasi ya mchezo hadi kufikisha mabao manne yaliyowapa ushindi huo muhimu.
Wafungaji wa England:
⚽ Harry Kane (2)
⚽ Jude Bellingham
⚽ Marcus Rashford
Wafungaji wa Croatia:
⚽ Martin Baturina
⚽ Petar Musa
==============
England ilionyesha ubora wake wa kushambulia kwa kutumia vyema nafasi walizozipata na kufanikiwa kuondoka na alama tatu muhimu kwenye mchezo wao wa kwanza wa mashindano hayo.
Licha ya Croatia kupambana na kufunga mabao mawili, England waliendelea kuwa imara na kuongeza kasi ya mchezo hadi kufikisha mabao manne yaliyowapa ushindi huo muhimu.
Wafungaji wa England:
⚽ Harry Kane (2)
⚽ Jude Bellingham
⚽ Marcus Rashford
Wafungaji wa Croatia:
⚽ Martin Baturina
⚽ Petar Musa
==============
Kuelekea Mechi: England vs Croatia
Azma ya England ya kumaliza miaka 60 ya ukame wa mataji inaanza huko Texas, Marekani, watakapochuana na Croatia—timu ambayo imewahi kuwatoa nishai kwenye Kombe la Dunia huko nyuma.Habari za Mechi na Fomu ya Sasa
- England:
- Wakiwa wamebeba mzigo mzito wa matarajio ya kushinda taji lao la kwanza la kimataifa tangu mwaka 1966, England wanatumai kocha wao raia wa Ujerumani, Thomas Tuchel, atakuwa mtu sahihi wa kumaliza ukame huo.
- Uamuzi wa kuwa na kocha Mjerumani kwenye timu ya taifa ya England ulizua mjadala mkubwa, kama ilivyokuwa kwa uteuzi wa kikosi chake uliowaacha nje wachezaji wengi mastaa. Hata hivyo, ushindi wa mechi zao mbili za kirafiki kabla ya mashindano bila kuruhusu goli (to nil) unaashiria kuwa huenda amepata uwiano sahihi wa kikosi.
- England wana kasi nzuri baada ya kufuzu kwa rekodi ya kushinda mechi zote (100%) bila kufungwa goli hata moja. Pia wana historia upande wao, kwani wamepoteza mechi moja tu kati ya nane zilizopita za ufunguzi wa Kombe la Dunia (W4, D3). Zaidi ya hayo, ni timu moja tu ya Ulaya iliyowafunga tangu kumalizika kwa Euro 2024.
- Croatia:
- Njia ya Croatia ya kufika fainali hizi ilikuwa laini kama ya England; nao pia hawakupoteza mechi hata moja kwenye hatua ya kufuzu (W7, D1).
- Hata hivyo, wameonyesha matokeo mchanganyiko tangu wakati huo kwenye mechi nne za kirafiki (W2, L2). Kuruhusu goli katika kila mechi kunaashiria udhaifu wa safu ya ulinzi, jambo ambalo halijaja kwa wakati mzuri kwa taifa ambalo limeshinda mechi moja tu kati ya tano zilizopita za ufunguzi wa Kombe la Dunia (D1, L3).
- Pamoja na mwanzo huo wa kusuasua, Croatia hawapaswi kudhulumiwa kwani walitinga nusu fainali katika Kombe la Dunia mbili zilizopita, na kutofungwa kwenye hatua ya makundi katika mashindano hayo mawili (W4, D2) kunadhihirisha jinsi walivyo wapinzani wagumu.
Historia ya Timu Hizi Zikikutana (Head-to-Head)
Croatia waliiondoa England kwenye nusu fainali ya Kombe la Dunia mwaka 2018, lakini huo ndio ushindi pekee waliopata dhidi ya England katika mechi sita zilizopita walizokutana.