Faini ya 500,000/- kila 'bao' trafiki yakataliwa

Faini ya 500,000/- kila 'bao' trafiki yakataliwa

sinafungu

JF-Expert Member
Joined
Feb 13, 2010
Posts
1,527
Reaction score
868
KAMATI ya Katiba na Sheria imekataa mapendekezo ya ongezeko la faini kwenye Sheria ya Makosa ya Barabarani ya mwaka 1973 kutoka Sh.10,000 na Sh.50,000 hadi kufikia Sh.200,000 na Sh.500,000 kwa maelezo kwamba ongezeko hilo halitapunguza ajali.
 
KAMATI ya Katiba na Sheria imekataa mapendekezo ya ongezeko la faini kwenye Sheria ya Makosa ya Barabarani ya mwaka 1973 kutoka Sh.10,000 na Sh.50,000 hadi kufikia Sh.200,000 na Sh.500,000 kwa maelezo kwamba ongezeko hilo halitapunguza ajali.
Wanataka kujenga kupitia makosa ya madereva? Shukrani kwa waliopinga
 
Haipunguzi ajali zaid kama watumike kama sehemu ya kukusanya mapato,inachotakiwa kila mwezi watuletee ripot kuwa mwezi uliopita kulikuwa na ajali kiasi Fulani mwezi huu zimepungua ngapi na sio ripot ya kuonyesha kuongezeka Kwa mapato Kazi yao ni kudhibit ajali
 
kodi ya kuingiza gari kubwa, Leseni ya kila mwaka pia kubwa magari zenyewe za zamani wanataka na ya trafiki nayo iwe laki tano..bongo ina watu wenye Fikra za kimasikini tuu ndio maana gari,Tv,mashine ya kufuria nguo vinaonekana ni Anasa wakati binadamu unatakiwa uwe navyo tena vya model ya sasa hivi sio hayo magari hayana hata chassis ajali ndogo tuu linajikunja kama chapati watu wanaagiza kwa kuogopa kodi kubwa yale mengine bora zaidi..
 
Faini ibaki pale pale pa mwanzo, lakini dereva akifanya makosa mara tatu, afutiwe leseni na siku anafanya kosa hilo la tatu asweke rumande wiki mbili na aruhusiwe kuomba upya leseni baada miaka 6.
 
Haipunguzi ajali zaid kama watumike kama sehemu ya kukusanya mapato,inachotakiwa kila mwezi watuletee ripot kuwa mwezi uliopita kulikuwa na ajali kiasi Fulani mwezi huu zimepungua ngapi na sio ripot ya kuonyesha kuongezeka Kwa mapato Kazi yao ni kudhibit ajali
very good point
 
Hapo jamaa walikua wamelenga faida maana posho ya kiwi ingekua sichini ya 30000 endapo hiyo 500000 ingekubalia
 
KAMATI ya Katiba na Sheria imekataa mapendekezo ya ongezeko la faini kwenye Sheria ya Makosa ya Barabarani ya mwaka 1973 kutoka Sh.10,000 na Sh.50,000 hadi kufikia Sh.200,000 na Sh.500,000 kwa maelezo kwamba ongezeko hilo halitapunguza ajali.
Aliyependekeza viwango hivyo siyo mtanzania. Unapendekeza kiwango ambacho kunazidi basic salary ya mtanzania?
 
Back
Top Bottom