Ethiopia War update: Hali ni tete kwa waasi

Ethiopia War update: Hali ni tete kwa waasi

Unadhani hii vita itaisha tena? Thubutu,upande utakaoshindwa utarudi kujipanga na kuanza mashambulizi upya kwahiyo tayari Ethiopia haitakaa itawalike kwa amani tena. Matumizi ya kijeshi hayajawahi kumaliza vita vya ndani.
ni kweli hauna namna ingekuwa hakuna vibaraka hawa majamaa wangemalizana wenyewe shida kubwa ni marekani ndy tatizo hii vita marekani anamkono upande wa tigray unajua Ethiopia ina uchumi mzuri pili mto Nile nayo ni shida nyingine kwa upande mwingine ni mzozo nayo wanamfanya abby wampunguze nguvu kwanza kama walivyofanya kwa wataliban na iraq shida kubwa ya marekani mm sina imani kabisa na marekani hata mara moja abby pambana
 
Hii Vita imethibitisha uimara wa TPLF. Yaani majeshi ya nchi za Urusi,China,Iran,Turkey, Eritrea,Ethiopia zinapambana na Wapiganaji wa jimbo moja TU kwa mwaka Mmoja Sasa. Mataifa hayo yamemwaga Silaha za kila Aina, Turkey na Iran wameipa Ethiopia Drones,Urus katoa Makombola ya Ardhini. Jeshi la TPLF halina Drones Wala Vifaru Wala ndege za kivita lakini bado wanapambana.

Endapo Jeshi la TPLF lingepata walau Makombora ya kutungulia ndege za kivita na Drones nakwambia TPLF kwa ushujaa wao wangelikuwa washaiteka Addis Ababa.
Huu ujinga umeuandika bila kutumia kichwa. Umetumia masaburi
 
Hawa Watigray ni real worriers, huwezi amini mataifa zaidi ya 5 yameungana dhidi ya kikabila ambacho hakifiki hata 10% ya Waethiopia wote. Kwa picha ya vita, Watigray ndio wanapaswa kuiongoza Ethiopia. Nchi haipaswi kuongozwa na vikabila vya hovyo hovyo.
Una akili fupi sana , vita dhidi ya waasi ni tofauti na vita ya nchi na nchi , watigray wanapigana kwa kuotea na sio face to face war , yaan gorilla war haishindwi na wingi wa wanajeshi tu au vifaru vingi bali inaitaji intelijensia kubwa angalia , USA na serikali ya afghanstan waliwashindwa taliban unahisi kwann ?
 
Hii Vita imethibitisha uimara wa TPLF. Yaani majeshi ya nchi za Urusi,China,Iran,Turkey, Eritrea,Ethiopia zinapambana na Wapiganaji wa jimbo moja TU kwa mwaka Mmoja Sasa. Mataifa hayo yamemwaga Silaha za kila Aina, Turkey na Iran wameipa Ethiopia Drones,Urus katoa Makombola ya Ardhini. Jeshi la TPLF halina Drones Wala Vifaru Wala ndege za kivita lakini bado wanapambana.

Endapo Jeshi la TPLF lingepata walau Makombora ya kutungulia ndege za kivita na Drones nakwambia TPLF kwa ushujaa wao wangelikuwa washaiteka Addis Ababa.
Tulikuaga tunaambiwa Ethiopia Ina jeshi Kali Africa kumbe Ni ujinga tu.
 
Una akili fupi sana , vita dhidi ya waasi ni tofauti na vita ya nchi na nchi , watigray wanapigana kwa kuotea na sio face to face war , yaan gorilla war haishindwi na wingi wa wanajeshi tu au vifaru vingi bali inaitaji intelijensia kubwa angalia , USA na serikali ya afghanstan waliwashindwa taliban unahisi kwann ?
Mwanzoni nilidhani una akili hata kidogo, kumbe kichwa kimejaa kamasi.
 
Hii Vita imethibitisha uimara wa TPLF. Yaani majeshi ya nchi za Urusi,China,Iran,Turkey, Eritrea,Ethiopia zinapambana na Wapiganaji wa jimbo moja TU kwa mwaka Mmoja Sasa. Mataifa hayo yamemwaga Silaha za kila Aina, Turkey na Iran wameipa Ethiopia Drones,Urus katoa Makombola ya Ardhini. Jeshi la TPLF halina Drones Wala Vifaru Wala ndege za kivita lakini bado wanapambana.

Endapo Jeshi la TPLF lingepata walau Makombora ya kutungulia ndege za kivita na Drones nakwambia TPLF kwa ushujaa wao wangelikuwa washaiteka Addis Ababa.
Sema tu wew ni mbugila hujui chochote tukusaidie, marekan na ulaya pamoja na misri wanawasaidia hao waasi
 
Sema tu wew ni mbugila hujui chochote tukusaidie, marekan na ulaya pamoja na misri wanawasaidia hao waasi
Ukisema Marekani anawasaidia TPLF unamaanisha Marekani kapeleka msaada wa Silaha nzito Kama ndege za kivita za F-22,F-35,B-52,B-2 Sprit,Mifumo ya Ulinzi Kama PAC-3,Patriot,THAAD,Arrow-2,Na Makombora ya Masafa Marefu. Je,hizo Siraha Wameshapewa hao TPLF ili tuamini kweli Marekani Anawasupport hao Wapiganaji? Kama wana Silaha za AK-47 na Mabomu ya kurushwa kwa mkono tu sihesabu msaada wa Marekani hapo.

Hivi Marekani akitangaza hadharani kuwaunga mkono TPLF Kijeshi na kuamua kumwaga Siraha za Kisasa kwa waasi Kama Serikali ya Abby inavyosaidiwa na Nchi tano unafikili Serikali ya Abby itasimama hata kwa wiki moja kabla ya kuangushwa na waasi?

Jaribu kuchekesha hicho kichwa vizuri harafu ndio useme Marekani Anawasupport.

Muulize Gaddafi alichukua mda gani baada ya Nato kutangaza hadharani kuwaunga mkono Waasi. Ndege za kivita za Nato zilijaa kwenye Anga la Iraq na Gaddafi akaishia kujificha kwenye Caravert.
 
namkubali abby abby kwa ushujaa wake pili kuwapa jeshi ujuzi wa kuwanyoosha hawa wajinga wawafuate hao wajinga wenzao ..nchi yoyote duniani haitakaa ikubali jimbo itawale ndani ya nchi ni ujinga ,trigray ni nani wawatawale serikali kuu kwa sababu wana mtu wao huko juu nyoosha abby waEthiopia wapo nyuma yako View attachment 2040953
Huyo shujaa wa Africa, hvi ni kiongozi gani mwingine wa Africa ambaye anaweza kuongoza mapambano kuipigania nchi yake kama Abby Ahmed wa Ethiopia?
 
Ukisema Marekani anawasaidia TPLF unamaanisha Marekani kapeleka msaada wa Silaha nzito Kama ndege za kivita za F-22,F-35,B-52,B-2 Sprit,Mifumo ya Ulinzi Kama PAC-3,Patriot,THAAD,Arrow-2,Na Makombora ya Masafa Marefu. Je,hizo Siraha Wameshapewa hao TPLF ili tuamini kweli Marekani Anawasupport hao Wapiganaji? Kama wana Silaha za AK-47 na Mabomu ya kurushwa kwa mkono tu sihesabu msaada wa Marekani hapo.

Hivi Marekani akitangaza hadharani kuwaunga mkono TPLF Kijeshi na kuamua kumwaga Siraha za Kisasa kwa waasi Kama Serikali ya Abby inavyosaidiwa na Nchi tano unafikili Serikali ya Abby itasimama hata kwa wiki moja kabla ya kuangushwa na waasi?

Jaribu kuchekesha hicho kichwa vizuri harafu ndio useme Marekani Anawasupport.

Muulize Gaddafi alichukua mda gani baada ya Nato kutangaza hadharani kuwaunga mkono Waasi. Ndege za kivita za Nato zilijaa kwenye Anga la Iraq na Gaddafi akaishia kujificha kwenye Caravert.
Mzee vita haipo ivyo kama unavyofikiri.unaweza ukashangaa vita inachukua muda mrefu na kila aina ya silaha itatumika lakini kazi itakuwa ngumu.ogopa vita ambayo wananchi wapo bega kwa bega na serikali yao.sehemu ambayo marekani na Nato wamefanikiwa,ni zile nchi ambazo serikali zinachukiwa na wananchi.

Angalia kilichomkuta Afghanistan naVietnam
 
Kazi iendelee kwa PM ABBY AHMED ALLY.
CB5E0BB2-848E-4041-830E-F40049CEB8E5.jpeg
 
Ukisema Marekani anawasaidia TPLF unamaanisha Marekani kapeleka msaada wa Silaha nzito Kama ndege za kivita za F-22,F-35,B-52,B-2 Sprit,Mifumo ya Ulinzi Kama PAC-3,Patriot,THAAD,Arrow-2,Na Makombora ya Masafa Marefu. Je,hizo Siraha Wameshapewa hao TPLF ili tuamini kweli Marekani Anawasupport hao Wapiganaji? Kama wana Silaha za AK-47 na Mabomu ya kurushwa kwa mkono tu sihesabu msaada wa Marekani hapo.

Hivi Marekani akitangaza hadharani kuwaunga mkono TPLF Kijeshi na kuamua kumwaga Siraha za Kisasa kwa waasi Kama Serikali ya Abby inavyosaidiwa na Nchi tano unafikili Serikali ya Abby itasimama hata kwa wiki moja kabla ya kuangushwa na waasi?

Jaribu kuchekesha hicho kichwa vizuri harafu ndio useme Marekani Anawasupport.

Muulize Gaddafi alichukua mda gani baada ya Nato kutangaza hadharani kuwaunga mkono Waasi. Ndege za kivita za Nato zilijaa kwenye Anga la Iraq na Gaddafi akaishia kujificha kwenye Caravert.
Hata marekani akitoa hizi zana ulizotaja waasi hawana uwezo wa kuzitumia, labda wanajeshi wa Marekani waingie wenyewe uwanja wa vita
 
Mzee vita haipo ivyo kama unavyofikiri.unaweza ukashangaa vita inachukua muda mrefu na kila aina ya silaha itatumika lakini kazi itakuwa ngumu.ogopa vita ambayo wananchi wapo bega kwa bega na serikali yao.sehemu ambayo marekani na Nato wamefanikiwa,ni zile nchi ambazo serikali zinachukiwa na wananchi.

Angalia kilichomkuta Afghanistan naVietnam
Nachokwambia Ni Kwamba,Hakuna mkono wa Marekani Kijeshi kwenye huo mgogoro. Zaidi zaidi labda vyombo vya habari vya kimataifa hasa vya Marekani vinapendelea kuripoti Habari ambazo zinaegemea upande wa TPLF,hi haina uhusiano na Serikali ya Marekani eti kuwaunga mkono TPLF Kijeshi.
 
Hata marekani akitoa hizi zana ulizotaja waasi hawana uwezo wa kuzitumia, labda wanajeshi wa Marekani waingie wenyewe uwanja wa vita
Nakuhakikishia kwamba,endapo TPLF wakipewa Anti-Aircraft Missiles Ni ndani ya mda mfupi wanaiteka Addis Ababa.

Jeshi la TPLF limerudishwa Nyuma na Mashambulizi ya Anga kwa Kutumia Drones za Iran na Turkey,Jeshi la ardhini la Serikali Ni dhaifu Sana,haiwezi kukabiliana uso kwa uso na TPLF.

Hawa Wapiganaji wa TPLF wakipata Makombora ya kutosha ya kutungulia Drones nakwambia Abby atanyofolewa mapema Sana.
 
Ukisema Marekani anawasaidia TPLF unamaanisha Marekani kapeleka msaada wa Silaha nzito Kama ndege za kivita za F-22,F-35,B-52,B-2 Sprit,Mifumo ya Ulinzi Kama PAC-3,Patriot,THAAD,Arrow-2,Na Makombora ya Masafa Marefu. Je,hizo Siraha Wameshapewa hao TPLF ili tuamini kweli Marekani Anawasupport hao Wapiganaji? Kama wana Silaha za AK-47 na Mabomu ya kurushwa kwa mkono tu sihesabu msaada wa Marekani hapo.

Hivi Marekani akitangaza hadharani kuwaunga mkono TPLF Kijeshi na kuamua kumwaga Siraha za Kisasa kwa waasi Kama Serikali ya Abby inavyosaidiwa na Nchi tano unafikili Serikali ya Abby itasimama hata kwa wiki moja kabla ya kuangushwa na waasi?

Jaribu kuchekesha hicho kichwa vizuri harafu ndio useme Marekani Anawasupport.

Muulize Gaddafi alichukua mda gani baada ya Nato kutangaza hadharani kuwaunga mkono Waasi. Ndege za kivita za Nato zilijaa kwenye Anga la Iraq na Gaddafi akaishia kujificha kwenye Caravert.
Kwani Ethiopia wamepewa Su-30, S-400 au T-90 MBT? Silaha alizopata Ethiopia nyingi ni za kununua, Tigray hawana hiyo hela wala hawawezi uziwa wale sio jeshi la serikali. Misaada wanayopewa ya wiziwizi haiwatoshi.

Kwahiyo kwa akili yako wanamgambo wa Taliban wana uwezo mkubwa kijeshi kuliko Marekani kisa walipigana miaka zaidi ya 20?
 
Nakuhakikishia kwamba,endapo TPLF wakipewa Anti-Aircraft Missiles Ni ndani ya mda mfupi wanaiteka Addis Ababa.
Uhakika unaupata wapi? vita ni matokeo ya complex variables. Ingekuwa ndivyo rahisi hivyo TPLF wangekuwa wamekwishaanguka.
Vita sio rahisi hivyo!

Jeshi la TPLF limerudishwa Nyuma na Mashambulizi ya Anga kwa Kutumia Drones za Iran na Turkey,Jeshi la ardhini la Serikali Ni dhaifu Sana,haiwezi kukabiliana uso kwa uso na TPLF.
Hii umeipata wapi kwamba haliwezi kukabiliana ana kwa ana na waasi? Huko Afar walikoshinda walishinda vipi na drones na Airforce pekee? Drone na AF hazishikilii ardhi. vinginevyo ingekuwa baada ya drones na AF crafts kuondoka TPLF wangekuwa wanarudi. Hawarudi kwa sababu kuna watu wameshikilia ardhi pale.

Kwamba ni dhaifu, unapaswa kutoa metrics na data.

Hawa Wapiganaji wa TPLF wakipata Makombora ya kutosha ya kutungulia Drones nakwambia Abby atanyofolewa mapema Sana.
Kuna kitu umekiacha makusudi au hukifahamu. Terrain ya Northern Ethiopia sio rafiki kwa vita. Waasi wanapigania lifeline yao ndio maana vita ilipofikia ni pagumu sana. Kama taarifa za kutekwa kwa Kombolcha ni sahihi, na kwamba mji unaopambaniwa ni Lalibela basi vita inasogea sana kwenye mpaka wa Tigray. Kwa hiyo lazima waasi wapambane kufa na kupona ili vita isifike jimboni kwao!

Vita itakapofikia kwenye mpaka wa Tigray maana yake supply lines zote zitakuwa zimekatwa, na watakuwa wamezungukwa na nchi na majimbo hasimu. Hapo ni suala la muda tu kabla hawajakubali yaishe au kufa kiume!

Hata wakipewa makombora bado haitawasaidia, labda na wenye makombora waingize magambuti kwenye uwanja wa vita. Hii vita imefikia pabaya kwa waasi kwa maoni yangu na wanatafuta mbinu zote ili kuwe na cease fire. Ndio maana hata tambo za msemaji wao zimepungua sana kama bado zipo na serikali ya Ethiopia inaonekana kupumua, ilhali wale wanaowapa support waasi wako wanahangaika kupata humanitarian ground za kuingiza mercenaries!

Sijui alichokifanya Abiy kugeuza kibao, ila alifanya akili sana. Siku zote usimchukulie poa mjeshi hata kama anavaa suti!
 
Nakuhakikishia kwamba,endapo TPLF wakipewa Anti-Aircraft Missiles Ni ndani ya mda mfupi wanaiteka Addis Ababa.

Jeshi la TPLF limerudishwa Nyuma na Mashambulizi ya Anga kwa Kutumia Drones za Iran na Turkey,Jeshi la ardhini la Serikali Ni dhaifu Sana,haiwezi kukabiliana uso kwa uso na TPLF.

Hawa Wapiganaji wa TPLF wakipata Makombora ya kutosha ya kutungulia Drones nakwambia Abby atanyofolewa mapema Sana.
[emoji23][emoji23] akili zko bn kipind wanasonga mbele mliwasifia leo mpk wapate makombora , hv unahis waliingia vitani na manati ( kumbuka azina kubwa ya silaha ilikwepo jimbo la tigray kabla ya vita )
 
Back
Top Bottom