greater than
JF-Expert Member
- Sep 22, 2018
- 1,764
- 3,230
Moja ya faida kubwa ya kuwekeza kwenye soko la hisa ni kupatiwa sehemu ya faida ambayo kampuni inakuwa imetengeneza kwa mwaka wa fedha husika.
Sehemu hiyo ya faida huitwa ni Gawio,na imekuwa ni moja ya kivutio kikuu cha kufanya wahusika kuweza kuwekeza katika kampuni husika.
Kama unawekeza kwa lengo la kupata gawio basi usiangalie yupi anatoa gawio kubwa bali angalia yupi anatoa Dividend yield kubwa
Dividend yield : kipimo cha kuangalia je,gawio lako lina ukubwa gani kwa bei ya hisa moja.
yaani,gawio ni asilimia ngapi ya bei ya hisa moja.
Hapo chini nimeweka graphs za kila mwaka zikionesha kiwango cha dividends yields ya kila makampuni mbali mbali kwa kipindi cha kutoka 2020 hadi 2024
2020
2021
2022
2023
2024
Sehemu hiyo ya faida huitwa ni Gawio,na imekuwa ni moja ya kivutio kikuu cha kufanya wahusika kuweza kuwekeza katika kampuni husika.
Kama unawekeza kwa lengo la kupata gawio basi usiangalie yupi anatoa gawio kubwa bali angalia yupi anatoa Dividend yield kubwa
Dividend yield : kipimo cha kuangalia je,gawio lako lina ukubwa gani kwa bei ya hisa moja.
yaani,gawio ni asilimia ngapi ya bei ya hisa moja.
Hapo chini nimeweka graphs za kila mwaka zikionesha kiwango cha dividends yields ya kila makampuni mbali mbali kwa kipindi cha kutoka 2020 hadi 2024
2021
2022
2023
2024