Drill inauzwa kwa shilingi ngapi?

Drill inauzwa kwa shilingi ngapi?

Shy land

JF-Expert Member
Joined
Jul 28, 2013
Posts
6,245
Reaction score
2,856
Mimi ni bwana Kipara nimezaliwa Shinyanga nimeajiliwa hapa Dar es salaam.

Tatizo kubwa ambalo huwanga linanichaganya akili ni hili swala la kuperekeshwa yaani naona sijawa na uhuru kabisa tangu nizaliwe. Nimekuwa mtu wakuperekeshwa tu kuanzia kwa wazazi, shuleni hadi leo hii nimeajiriwa.

Nimepanga kujiajiri hili ndio naona wazo kuu la kufanya mambo yangu bila kuingiliwa na mtu yeyote.
ajira ambayo nimeibuni ni kilimo, kwa kuwa nyumbani tumebahatika kuwa na mbuga zenye lutumba na mashamba makubwa kama heka 145 ukijimulisha mashamba yote.
tatizo ambalo limenikatisha tamaa ni uhaba wa maji na ukosefu wa mvua

Lakini niliwafata watalamu mbalimbali wakanishauri ninatakiwa kufanya diriri ya maji ya chini kabsa katika mashamba ili kupata maji ya uhakika kila wakati, kiasi kwamba nitaendesha kilimo katika kipindi chote.

1 Watalamu naombeni nifahamishwe kwamba hii diriri inagalimu shilingi ngapi.
2 Namna yakuwenza kuchukua mkopo serikalini ili niakendeshe kilimo maana tuko kama vijana watano tuliounda hii binu.
 
Bwana Kipara Unataka Ushauri Upi? Wa Kupelekeshwa Au Ushauri Kuhusu Kilimo?
Bado Sijakuelewa Ngoja Waje Na Wenyeji Kidogo.
 
Huwezi kuepuka kupelekeshwa hapa duniani.Chunguza vizuri.Na hongera kwa kupenda kilimo mkuu.
 
Bwana Kipara Unataka Ushauri Upi? Wa Kupelekeshwa Au Ushauri Kuhusu Kilimo?
Bado Sijakuelewa Ngoja Waje Na Wenyeji Kidogo.

swali langu mkuu ni kuhusu kueleweshwa bei ya kufanyia diriri ya maji ya kisima kirefu zaidi kwenda nchini pamoja na utaratibu wa mikopo serekalini tuko vijana watano tunaotaka kupewa mkopo huo ili tukaendeshe kilimo vizuri tuna heka 140.
 
Pole ni kweli wasukuma wengi hawapendi kupelekeshwa hata kama hawana uwezo na tatizo lao ni ubinafsi.Si unaona Shibuda John Cheyo na Chenge hawataki kuona mtu anakatiza mbele yao hii hali itawagharimu ndugu zetu.Kuhusu kudril maji chini nenda kwenye kampuni za uchimbaji na inaweza ikawa milioni 6.Kuhusu mkopo kama hauna nyumba ya kuweka dhamana iliyoko maeneo ya mjini nakupa pole na vumilia kupelekeshwa mpaka utoke.Pia uwe mtaalam wa kuweka mchanganuo vizuri na huo mradi uwe umeshaanza,kwa ujumla benki sio rafiki wa maskini.
 
Pole ni kweli wasukuma wengi hawapendi kupelekeshwa hata kama hawana uwezo na tatizo lao ni ubinafsi.Si unaona Shibuda John Cheyo na Chenge hawataki kuona mtu anakatiza mbele yao hii hali itawagharimu ndugu zetu.Kuhusu kudril maji chini nenda kwenye kampuni za uchimbaji na inaweza ikawa milioni 6.Kuhusu mkopo kama hauna nyumba ya kuweka dhamana iliyoko maeneo ya mjini nakupa pole na vumilia kupelekeshwa mpaka utoke.Pia uwe mtaalam wa kuweka mchanganuo vizuri na huo mradi uwe umeshaanza,kwa ujumla benki sio rafiki wa maskini.

nashukuru sana ndugu kwa ushauri wako; ina maana serikali haiwezi kutukopesha tuko vijana watano na kupitia sisi vijana wengi tutawajiri ili kupunguza murundikano wa vijana wengi mjini ambao wanakuja dar es salaam na kuwa wana lala nje pale kariakoo.
 
we ukiona hapo juu ni uzi wa ngapi siku ya leo halafu imekaa kifix fix tu


Huyu Kipara si ndiye alipanga nyumba Mwananyamala hivi karibuni akawa anakerwa na danguro lilipo karibu na kwake!! kwakweli jiji limemkataa
 
Huyu Kipara si ndiye alipanga nyumba Mwananyamala hivi karibuni akawa anakerwa na danguro lilipo karibu na kwake!! kwakweli jiji limemkataa

Toeni ushauri bhana achani majungu ya kijinga.
 
Huyu Kipara si ndiye alipanga nyumba Mwananyamala hivi karibuni akawa anakerwa na danguro lilipo karibu na kwake!! kwakweli jiji limemkataa

Ndo huyu huyu Mafikizolo hebu leta ushahid wa background yake huyu
 
Last edited by a moderator:
Back
Top Bottom