Dr. Willibrod Slaa: Propaganda haziwafikishi mbali, msema kweli ni mpenzi wa Mungu

GedsellianTz

JF-Expert Member
Jul 5, 2016
1,290
2,000
1) Nimekuwa Mbunge miaka 15. Ninafahamu msingi 10% ya Mapato ya Halmashauri kutolewa kwa mikopo kwa Wanawake na Vijana. Ofisi ya Mkuu wa Mkoa haihusiki kwa lolote. Mkuu wa Mkoa hupewa katika Bajeti ya Mkoa Tsh.10Millioni kusaidia miradi ya Wananchi pale anapokuwa na ziara mbalimbali. Mamilioni yanayosemwa kutolewa na Mkuu wa Mkoa ni uwongo na upotoshaji uliokithiri.

2) Fedha za Mikopo kwa Makundi ya Wanawake na Vijana ni Rebolving Fund, ambayo inasimamiwa na Halmashauri husika. Mchakato, tangu kuchambua, kuwapa elimu, kuwafuatilia hadi fedha kurudishwa ni kazi ya Halmashauri husika kupitia Idara husika ya Halmashauri.
Mkuu wa Mkoa hahusiki. Ni Wehu na kuingiza siasa mahali pasipostahili kwa kuwa matokeo yake ni kufanya hizo fedha zisiweze kurudishwa.
Nimekutana sana na matukio ya aina hiyo wakati nikiwa Mwenyekiti wa Kamati ya Hesabu za Serikali za Mitaa.
Aidha, Halmashauri ambazo nazo zilikuwa hazitengi fedha hizo asilimia 10% Watendaji wake tulikuwa tukiwapiga wao wenyewe faini. Hivyo Mrisho Gambo asiwapotoshe Watanzania. Vita vyake na Lema isije ikaathiri utendaji kazi wa mifumo ya Serikali iliyowekwa siku nyingi.

Mpango huo wa kuzitaka Halmashauri kutenga fedha ulianza Wakati Kingunge Ngombale Mwiru akiwa Waziri wa TAMISEMI. Propaganda anazofanya Mrisho Gambo ni za kitoto sana, bahati mbaya katika nchi hii ninajua mengi, na hakuna wa kunidanganya. Hivyo, mbuyu uitwe tu mbuyu. Huu mchezo anaofanya Mrisho Gambo ndio unaozidi kupandisha watu hasira kama alivyotaka kufanya wakati wa Kituo cha Afya cha Mama na Mtoto.

3) Meya, sikutetei kwa kuwa ni Halmashauri ya Chadema. Ninasimamia ukweli. Wananchi wa Arusha sio wote wa Chadema. Hata wasio Chadema wanahaki na fedha hizo kwa kuwa wote walipiga kura na hivyo wote wana haki ya kunufaika na kura zao. Meya, chapa kazi bila ubaguzi wa aina yeyote. Simamia ukweli, simama penye haki, Mungu atabariki, lakini usikubali laana ya ubaguzi kwa kuwa unashindana na huyo ambaye hajui mipaka yake ya kazi.

4) Fedha 10% za Halmashauri zinaongezewa pia fedha kutoka Hazina kupitia kinachoitwa " Fidia ya vyanzo vya usumbufu". Hizo ndizo nadhani Mrisho Gambo anaziita fedha za TAMISEMI. Wizara ya Tamisemi kama msimamizi wa Serikali za Mitaa, ni daraja tu, lakini fedha za fidia zinaidhinishwa na Bunge la JMT kwa lengo la kuzirudishia Halmashauri fedha kutoka vyanzo ambavyo 2002 vilichukuliwa na Serikali Kuu. Ninavyoelewa hakuna utaratibu mwingine uliofanyika. Hivyo hizo fefha ni kodi ya Watanzana wote na Mrisho Gambo hana haki yoyote ile ya kuzifanyia Propaganda za Kisiasa.

Manispaa ya Arusha tembeeni kifua mbele kutimiza ahadi yenu, na ninaziomba mamla zote za Halmashauri zitimise ahadi zao ili Watanzania wote bila kujali itikadi zao wanufaike. Mungu Ibariki Tanzania. Mungu wabariki Wanyofu wa moyo wanaotekeleza majukumu yao kwa kadiri ya mapenzi yako na siyo matakwa binafsi ta mtu mmoja mmoja.
 

Brown73

JF-Expert Member
Aug 24, 2010
1,066
2,000
Kwa aina ya mkuu tuliyenae safari hii kinachotawala ni hofu na woga. Weledi, uelewa, ufanisi tunaweka kando, nguvu kubwa tunaielekeza kutafuta namna ya kutoa matamko ya kumfurahisha.
Kama unafanya kazi yako kwa uhakika kwani Uwe Na hofu???
 

wiseboy.

JF-Expert Member
Aug 11, 2014
3,788
2,000
Huyu ndiye Dr Slaa......hakika ameacha Ombwe kubwa pale ufipa.

Hebu ona anavyotiririka na kueleweka.....hoja jadidi kabisa ilojaa ukweli halisi.
Stupidity at your best, Hata Nyerere hakuacha ombwe lolote, life goes on as usual, ije kuwa huyo mbulu mpumbafu aliyeshuntamishwa na kahaba Kwa kulaghaiwa na pesa za wavuja jasho?
Can't you think deeper? who sponsors his stay in Canada?
because he never sought for asylum out there, he left for Canada just as a normal person and not a politician,
So who enters his entire living expenditures in Canada? since he works not in the country.
Unampa sifa Huyo Lipumba A za kijinga kabisa.
 

mcubic

JF-Expert Member
Mar 3, 2011
10,298
2,000
Stupidity at your best, Hata Nyerere hakuacha ombwe lolote, life goes on as usual, ije kuwa huyo mbulu mpumbafu aliyeshuntamishwa na kahaba Kwa kulaghaiwa na pesa za wavuja jasho?
Can't you think deeper? who sponsors his stay in Canada?
because he never sought for asylum out there, he left for Canada just as a normal person and not a politician,
So who enters his entire living expenditures in Canada? since he works not in the country.
Unampa sifa Huyo Lipumba A za kijinga kabisa.
Matusi yanaonesha jinsi usivyo mstaarabu.
 

wiseboy.

JF-Expert Member
Aug 11, 2014
3,788
2,000
Matusi yanaonesha jinsi usivyo mstaarabu.
Neno mpumbafu siyo tusi bali ni sifa, Mpumbafu ni mtu asiye na hekima Kama Dr Slaa na kahaba siyo tusi bali ni mwanamke mwenye tabia chafu za kubadilisha katiba wanaume.
Hakuna mahali nimetukana, jibu hoja ya msingi, Dr Slaa aliondoka kwenda Canada Kama raia wa kawaida tu baada ya kuachana na siasa.
Huko Canada hana kazi anayofanya ili kumwingizia kipato cha kuweza kuishi.
Sasa anatoa wapi pesa za kumfanya aishi muda wote tangu asaliti mabadiliko?
Angelikuwa mkimbizi wa kisiasa tusingelihoji, maana angetunzwa na serikali ya Canada, that happens once your asylum application is acceptable.
Jibu lipo wazi ccm walimhonga mabilioni Kwa Sababu alikuwa na nguvu za kisiasa.
Nyie watu mpo tayari kufanya tukio lolote hata ikibidi mauaji ili ccm iweze kutawala.
Na ni wajinga tu ndo wanaipenda ccm, those people whose mind is like donkey.
mtu mwenye akili timamu huwezi kuwa ccm hata Siku moja.
 

mcubic

JF-Expert Member
Mar 3, 2011
10,298
2,000
Neno mpumbafu siyo tusi bali ni sifa, Mpumbafu ni mtu asiye na hekima Kama Dr Slaa na kahaba siyo tusi bali ni mwanamke mwenye tabia chafu za kubadilisha katiba wanaume.
Hakuna mahali nimetukana, jibu hoja ya msingi, Dr Slaa aliondoka kwenda Canada Kama raia wa kawaida tu baada ya kuachana na siasa.
Huko Canada hana kazi anayofanya ili kumwingizia kipato cha kuweza kuishi.
Sasa anatoa wapi pesa za kumfanya aishi muda wote tangu asaliti mabadiliko?
Angelikuwa mkimbizi wa kisiasa tusingelihoji, maana angetunzwa na serikali ya Canada, that happens once your asylum application is acceptable.
Jibu lipo wazi ccm walimhonga mabilioni Kwa Sababu alikuwa na nguvu za kisiasa.
Nyie watu mpo tayari kufanya tukio lolote hata ikibidi mauaji ili ccm iweze kutawala.
Na ni wajinga tu ndo wanaipenda ccm, those people whose mind is like donkey.
mtu mwenye akili timamu huwezi kuwa ccm hata Siku moja.
Anasoma under full sponsorship ambayo ameipata kwa jasho lake.

Kama una taarifa zaidi my ears and eyes are open.
 

wiseboy.

JF-Expert Member
Aug 11, 2014
3,788
2,000
Anasoma under full sponsorship ambayo ameipata kwa jasho lake.

Kama una taarifa zaidi my ears and eyes are open.
Mkuu umechanganyikiwa, Dr slaa hasomi Canada, bali anaishi.
na kuishi huko ni gharama kubwa sana hasa Kwa pesa za madafu alizokuwa amevuna bongo Kwa mshahara tu zingeisha, Nimekuambia kuwa alihongwa mabilioni na ccm ili asaliti mabadiliko, Yericko Nyerere anajua ila Kwa sasa hawezi tena kuropoka tangu Ben saanane amezwe na chatu.
 

joseph1989

JF-Expert Member
May 4, 2014
5,793
2,000
Hakuna kosa kubwa humu jamii forum kama kuwakosoa watu wa upinzani na hasa wa CHADEMA, kwani wao wanaamini wako sawa katika kila jambo lao hawakosei, lakini wao ni namba moja kwa kuwakosoa wenzao, wanafikia hatua ya mpaka kulazimisha na ndio maana ndani ya vyama vingi vya upinzani viongozi wengi wamekuwa kama miungu watu, asante Dr slaa.
 

mcubic

JF-Expert Member
Mar 3, 2011
10,298
2,000
Mkuu umechanganyikiwa, Dr slaa hasomi Canada, bali anaishi.
na kuishi huko ni gharama kubwa sana hasa Kwa pesa za madafu alizokuwa amevuna bongo Kwa mshahara tu zingeisha, Nimekuambia kuwa alihongwa mabilioni na ccm ili asaliti mabadiliko, Yericko Nyerere anajua ila Kwa sasa hawezi tena kuropoka tangu Ben saanane amezwe na chatu.
Kwa hiyo chanzo cha taarifa zako ni yericko.

Sawa Dr hasomi......bakia na ujinga wako
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom