Mema Tanzania
Member
- Feb 23, 2020
- 66
- 65
Umewahi nunua chocolate ile unaipiga paap! inapukutika kama biscuits? Ujue umenunua bidhaa ambayo imekwisha muda wake. Kabla hujanunua bidhaa za kula ni vyema ukazingatia dondoo zifuatazo.
1. Jina halisi ya bidhaa
Vyema ukajiridhisha bidhaa unayonunua jina lake halisi ni lipi kwani sokoni kuna bidhaa nyingi fake.
2. Muda wa matumizi
Kila bidhaa ina muda wake wa mwisho kwa matumizi. Tizama kwa umakini kufahamu, kuepusha kutumia bidhaa zilizopita muda wake.
3. Alama ya ubora
TBS ndiyo yenye kuthibitisha ubora wa bidhaa zote nchini pia zikiwepo mamlaka za chakula na dawa na shirika la viwango vya kimataifa ISO. Tazama kama bidhaa unayo nunua imewekewa chapa ya ubora.
4. Ufungaji wa bidhaa
Tazama kwa umakini bidhaa unayonunua kama haijafunguliwa. Vinywaji, nafaka na vyakula vya kusindika ni rahisi kuwa na upenyo kama hazikufungwa vizuri.
5. Mzalishaji/Msambazaji wa bidhaa
Kagua kwa umakini kuona bidhaa unayo nunua ni kampuni gani inazalisha au/kusambaza. Hii itakusaidia unaponunua bidhaa isiyo na ubora kujua ni msambazaji au mzalishaji gani unapaswa kumfikishia malalamiko.
Unapoenda kununua bidhaa huzingatia vitu gani vingine? Tiririka kwenye comment 👇
#MemaTips #Jiongeze
Tufuate! Facebook, Instagram, Twitter na Medium / Mema Tanzania
1. Jina halisi ya bidhaa
Vyema ukajiridhisha bidhaa unayonunua jina lake halisi ni lipi kwani sokoni kuna bidhaa nyingi fake.
2. Muda wa matumizi
Kila bidhaa ina muda wake wa mwisho kwa matumizi. Tizama kwa umakini kufahamu, kuepusha kutumia bidhaa zilizopita muda wake.
3. Alama ya ubora
TBS ndiyo yenye kuthibitisha ubora wa bidhaa zote nchini pia zikiwepo mamlaka za chakula na dawa na shirika la viwango vya kimataifa ISO. Tazama kama bidhaa unayo nunua imewekewa chapa ya ubora.
4. Ufungaji wa bidhaa
Tazama kwa umakini bidhaa unayonunua kama haijafunguliwa. Vinywaji, nafaka na vyakula vya kusindika ni rahisi kuwa na upenyo kama hazikufungwa vizuri.
5. Mzalishaji/Msambazaji wa bidhaa
Kagua kwa umakini kuona bidhaa unayo nunua ni kampuni gani inazalisha au/kusambaza. Hii itakusaidia unaponunua bidhaa isiyo na ubora kujua ni msambazaji au mzalishaji gani unapaswa kumfikishia malalamiko.
Unapoenda kununua bidhaa huzingatia vitu gani vingine? Tiririka kwenye comment 👇
#MemaTips #Jiongeze
Tufuate! Facebook, Instagram, Twitter na Medium / Mema Tanzania