Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

'DEMU' maana yake nini?

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Ronn M, May 27, 2012.

  1. Ronn M

    Ronn M JF-Expert Member

    #1
    May 27, 2012
    Joined: May 2, 2012
    Messages: 1,283
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Utasikia oh, nataka nimwoe 'demu' wangu, mara oh naenda kulala kwa 'demu' wangu, mara 'demu' wangu anazingua, mara 'demu' wangu anataka pesa, hivi huyu 'demu' ni nani? Nini maana yake? Nini asili ya neno hilo? Hapa jamvini kuna 'mademu'? Nifafanulie!
     
  2. tz1

    tz1 JF-Expert Member

    #2
    May 27, 2012
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 2,102
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Wewe pia unaweza ukawa demu.Wako wa aina mbili.
     
  3. leloch

    leloch JF-Expert Member

    #3
    May 27, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 384
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    D~daima
    E~epuka
    M~apenzi
    U~utotoni
     
  4. leroy

    leroy JF-Expert Member

    #4
    May 27, 2012
    Joined: Dec 8, 2010
    Messages: 773
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    linatokana na neno la kiingereza DAMN...kazi kwako kufungua dikshenari.
     
  5. Karikenye

    Karikenye JF-Expert Member

    #5
    May 27, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 566
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    It is from the word dame.. in american english it means a WOMAN...
     
  6. nyumba kubwa

    nyumba kubwa JF-Expert Member

    #6
    May 27, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 9,770
    Likes Received: 1,090
    Trophy Points: 280
    Maana za maneno zinategemea jamii yanapotumika. Hata nchi moja ya continental europe demu ni mwanamke na haina maana mbaya.

    Ila Tanzania hili neno limekuwa linatumiwa na wanaume wasiojiheshimu (wahuni) na linaonyesha jinsi huyo mwanaume anavyomchkulia cheap huyo anayemhita demu, hivyo wasichana wengi wanachukulia kama dharau kuitwa demu.

    Nina rafiki yangu Mkenya yeye hapendi kabisa kusikia mtu anamwita rafiki yake shoga. Kwa wakenya neno shoga lina maana moja tu gay; wakati kwetu naweza kumuita rafiki yangu wa kike shoga yangu.

     
  7. Ronn M

    Ronn M JF-Expert Member

    #7
    May 27, 2012
    Joined: May 2, 2012
    Messages: 1,283
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    oh, ok. . . . Im getting smthng here!
     
  8. Atabase Agaya

    Atabase Agaya Senior Member

    #8
    May 27, 2012
    Joined: Dec 7, 2011
    Messages: 100
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    its a noun; informal terms of a (young) woman.
     
  9. BORNCV

    BORNCV JF-Expert Member

    #9
    May 27, 2012
    Joined: Oct 11, 2011
    Messages: 243
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Maana yake mbuzi jike
     
  10. Atabase Agaya

    Atabase Agaya Senior Member

    #10
    May 27, 2012
    Joined: Dec 7, 2011
    Messages: 100
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    You 're a Great Thinker!
     
  11. N

    Nteko Vano JF-Expert Member

    #11
    May 27, 2012
    Joined: Feb 28, 2012
    Messages: 436
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kiswahili fasaha demu ni kitambaa ambacho mwanamke amekitumia wakati wa hedhi.
     
  12. kichomiz

    kichomiz JF-Expert Member

    #12
    May 27, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 9,863
    Likes Received: 1,142
    Trophy Points: 280
    Nimekugongea like mkuu ni kweli kabisa.
     
  13. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #13
    May 28, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,843
    Likes Received: 2,044
    Trophy Points: 280
    ng'ombe jike
     
  14. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #14
    May 28, 2012
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 38,057
    Likes Received: 3,085
    Trophy Points: 280
    Acha uongo...
     
  15. LD

    LD JF-Expert Member

    #15
    May 29, 2012
    Joined: Aug 19, 2010
    Messages: 3,014
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Kwa kweli nikijua mtu ananiita Demu hata kama anajitutumua na kujigamba kaniweza kwa jambo lolote. Kwa kweli hata kama nampenda na kumheshimu, kwa kweli hata kama simaanishi katika huo urafiki, akya Mungu walahi nikijua na nikisikia ndivyo anavyonitambulisha kwa rafiki zake kuwa mimi ni 'DEMU'.

    Huo urafiki nitau-Restisha In Pisi. Kweli kweli kabisa I HATE IT!!!!
     
  16. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #16
    May 29, 2012
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    HAITOKANI NA Madam?
     
  17. bowlibo

    bowlibo JF-Expert Member

    #17
    Jun 28, 2012
    Joined: Dec 10, 2011
    Messages: 2,144
    Likes Received: 872
    Trophy Points: 280


    Inaendana,..........................Kifaransa wanaita damme
     
Loading...