decisions for Africa should be done by Africans.

decisions for Africa should be done by Africans.

kweyamba_dave

JF-Expert Member
Joined
Oct 2, 2012
Posts
961
Reaction score
484
salama iwe nanyi,amani haina mtambuko tena kwenye malango yetu.sababu kuu sidhani kama ni utajiri uliopo ndani ya bara hili bali napata shaka kuwa ni kukosa ushirikiano na kutojiamini kwa viongozi wetu.tunasemewa kila tunachohitaji na kufanyiwa kadri ya wanavyotaraji.ikiwa tunaamini mjenga nchi ni mwananchi basi nasikitika kwa kuwaacha wageni waliharibu bara letu.kwa utashi wangu waamerika huijenga America na waingereza huijenga uingereza hata kwa ufaransa na uchina hali ni hiihii.tusiamini kipo wanachojenga na hata wakijenga huwa ni kufidia kwa asilimia ndogo kile walichobomoa.

ufike wakati tuseme wazi kuwa sisi si wajinga tena.inasikitisha AU inapopinga jambo kisha mmarekani na mfaransa wakalifanya kwa tao na madaha yote.umoja huu ulikataa mpango wa NATO kwa Libya ila nguvu ikatumika yaliyotokea tumeona.lengo ni kusaidia walibya au kumtoa gaddafi madarakani? wanasema nini leo baada ya wananchi kuchoshwa na uongozi wao pandikizi? wako kimya nani anayeumia? ni walibya sio Robert green ama juan McCarthy wa Nevada.kulikuwa na umuhimu wa walibya kuamua ya kwao kwa msaada wa waafrika wenzao wanaofahamu mambo yao.

yeye ni nani ata amtishe museveni.....he is a president like him.kwanini anataka kuamua badala yake? the matters of Ugandans should be left to Ugandans not to barrack.

till when are we going remain silence to them? aren't we tired or our dictionaries do not define justice?

The matters of the Africans are supposed to be left to the Africans we are the one who can decide,we are the one who are supposed to make decisions on the matters not them
 
Mkuu sikiliza, hakuna anayependa kuamuliwa mambo na wageni, lakini sisi miafrika ni mijinga ya kutupwa tumejaa tamaa za madaraka na wala hatuna uchungu na nchi zetu, Acha Barack aingilie kati, wewe anachokifanya Museven unakifurahia?
Kumwandaa mwanae Muhoozi kumrithi?, kwani Uganda ni mali ya ukoo?, bora ingekuwa kumuandaa tu, lakini kuplot mpango wa mauaji kwa yeyote anayepinga unaona ni sawa?

Juu ya Qaddaf, miafrika ilikuwa imekaa tu haijui cha kufanya mamia ya watu wanakufa kila siku, wenye akili zao wakajua cha kufanya.
Wewe unataka waafrika waachiwe waamue, waamue nini wakati hawana uwezo wa kuamua chochote?, Afrika ya kati watu wanauawa kuna nchi ya Afrika imeamua kitu?, naomba niishie hapa mifano ni mingi mno.
 
Mkuu sikiliza, hakuna anayependa kuamuliwa mambo na wageni, lakini sisi miafrika ni mijinga ya kutupwa tumejaa tamaa za madaraka na wala hatuna uchungu na nchi zetu, Acha Barack aingilie kati, wewe anachokifanya Museven unakifurahia?
Kumwandaa mwanae Muhoozi kumrithi?, kwani Uganda ni mali ya ukoo?, bora ingekuwa kumuandaa tu, lakini kuplot mpango wa mauaji kwa yeyote anayepinga unaona ni sawa?

Juu ya Qaddaf, miafrika ilikuwa imekaa tu haijui cha kufanya mamia ya watu wanakufa kila siku, wenye akili zao wakajua cha kufanya.
Wewe unataka waafrika waachiwe waamue, waamue nini wakati hawana uwezo wa kuamua chochote?, Afrika ya kati watu wanauawa kuna nchi ya Afrika imeamua kitu?, naomba niishie hapa mifano ni mingi mno.

Siku zote huwa napinga kumfananisha binadamu na mlima.mlima haujifunzi ila mimi na wewe tunaweza hilo.nasikitika umetupa waafrika majina yasiyofaa(i can't stand the nature 'll always be an African).naamini jamii hii inaweza kupokea mabadiliko.

Muhoozi......uongozi ni tabaka linalolalamikiwa na kila jamii.ikiwa ni haki kweli basi prince wa uingereza hastahili kuvishwa kwa pesa za raia.tumetambua hilo hivyo nalo lipo kati ya yale yanayotuhusu katika kuamua.mseveni sio mungu kwa Ugandans angalia anachokipata mama shinawatra sasa hivi achana na kile anachokipata yanukovich raia wa Uganda ndio wenye hatima yao ila pindi watakapo amua
 
Sina hakika kama nimeelewa ulichozungumza, lakini ni haki kwa waafrika kupewa majina yasiyofaa, waafrika ni kama akili zin hitlafu, wewe mambo wanayoyafanya viongozi wa Afrika unayafurahia?, Kwa mujibu wa jarida la the fobes mwaka juzi kama sikosei Museven aliingia katika kumi bora ya watu matajiri Afrika, ana biashara gani kama sio ufisadi?, kwa rekodi hiyo amewazidi viongozi wengi tu wa mataifa ya Ulaya ambao ndio wahisani, wewe huoni hiyo ni kama hitlafu kwenye akili?

Huwezi kulinganisha Prince wa Uingereza na Muhoozi, Uganda sio ya kifalme, ingekuwa ya kifalme tungeongea mengine.
Siku zote huwa napinga kumfananisha binadamu na mlima.mlima haujifunzi ila mimi na wewe tunaweza hilo.nasikitika umetupa waafrika majina yasiyofaa(i can't stand the nature 'll always be an African).naamini jamii hii inaweza kupokea mabadiliko.

Muhoozi......uongozi ni tabaka linalolalamikiwa na kila jamii.ikiwa ni haki kweli basi prince wa uingereza hastahili kuvishwa kwa pesa za raia.tumetambua hilo hivyo nalo lipo kati ya yale yanayotuhusu katika kuamua.mseveni sio mungu kwa Ugandans angalia anachokipata mama shinawatra sasa hivi achana na kile anachokipata yanukovich raia wa Uganda ndio wenye hatima yao ila pindi watakapo amua
 
Mkoloni itabidi arudi lakini this time kwa mkataba wa kugawana nusu kwa nusu maana hawa wenzetu wanatupiga mabao 100 kwa bila
 
Back
Top Bottom