DC Kasesela ang'aka, atishia kuufunga mgodi wa Nyakavangala

figganigga

JF-Expert Member
Oct 17, 2010
16,651
2,000
Mkuu wa Wilaya ya Iringa Richard Kasesela amesema Wachimbaji wa madini katika mgodi wa nyakavangala wamefukiwa na mchanga kutokana na wachimbaji hao kuingia kinyume cha makubaliano yaliyowekwa baina ya wachimbaji na Mkuu wa Wilaya ya Iringa Richard Kasesela.


Kasesela amesema kuwa Jana mida ya saa 1 jioni Duara la mgodi mmoja ulioko Nyakavangala uliporomoka na kufukia wachimbaji 4 .

"Inasemekana wachimbaji hao walikuwa wameingia kuiba kwani duara hilo ni kati ya maduara ambayo Mkuu Wa wilaya ya Iringa Mhe Richard Kasesela aliifungia ili ijengwe nguzo na ngao" alisema Kasesela


Kasesela alisema kuwa Watu 4 waliingia mgodini baada ya mafundi Wa ujenzi Wa ngao kupumzika kwa vile ni usiku ndipo wachimbaji nao wakaingia mgodini bila ruhusa

"Hadi sasa tumefanikiwa kuokoa 3 mpaka sasa huyo mmoja hajaokolewa bado yupo ndani ya mgodi kutokana na changamoto za uokoaji ili Juhudi zinaendelea za kumuokoa huyo mmoja" alisema Kasesela

Kasesela amesema kuwa changamoto ilikuwa ni namna ya kumuokoa kwani sehemu iliyokuwa imejifukia juu mwamba mwingine ulionekana kuwa na dalili za kushuka.ikawapasa kujengea kwanza eneo hilo kazi iliyochukua mda mrefu na ndipo waaze kuokoa.kwahiyo tunasubiri hatua nyingine sasa.


"Naendelea kuwaonya wachimbaji wasiendelee na uchimbaji eneo la chini maarufu kama kwenye "vein" mpaka wajenge ngao ili wasihatarishe maisha yao. Wakiendelea na kiburi tutaamua tufunge mgodi" alisema Kasesela
 

Mkwawe

JF-Expert Member
Jun 10, 2016
1,769
2,000
Daah haya maisha haya
yote sababu ya watu kama kina Chenge
[HASHTAG]#HappyAnniversaryToMeInJF[/HASHTAG]
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom