Dawa ya kupanga mzunguko wa hedhi baada ya kuzaa

Dawa ya kupanga mzunguko wa hedhi baada ya kuzaa

Duphaston is a progesterone analogue it works by having a negative feedback

Preventing hypothalamus pituitary axis many drugs can help you get a better gynecologist
 
Nina mwaka mmoja Toka nijifungue, ila baada ya kuanza kupata hedhi imekua isiyoeleweka, mara itoke mara mbili kwa mwezi mara itoke siku nyingi Zaid ya Saba, hospital nilienda nikapewa dawa ya duphaston kwa muda wa siku Saba baada ya hapo ikakaa sawa kwa muda wa miezi miwili nashangaa tatizo limerudi tena msaada tafadhal 🙏

Kwa utaratibu wa kawaida wa mwili, kunyonyesha ni njia ya uzazi wa mpango. Kama unanyonyesha vyema katika hali ya kawaida hautapata siku zako. Hii hutokana na kichocheo cha kutengenza maziwa Prolactin kuwa kingi/juu. Prolactin in ujumbe hasi (uwepo wake husababisha homoni za kuandaa yai na kuandaa mji wa mimba kuto kutolewa kwa kiasi cha kutosha), matokeo yake hakuna yai au mji wa mimba kuandaliwa.

Inapotokea unapunguza kiasi cha unyonyeshaji, mfano: kurejea kazini na ratiba nyingine au mtoto kuanza kutumia vyakula vya kawaida, homoni ya prolactin hupungua na matokeo yake zile homoni za kuaandaa yai na mji wa mimba huongezeka. Hii ndo husababisha mara upate au usipate siku zako kutokana na kiasi cha unyonyashaji wako vs prolactin kuwa kinayumba (hakijawa kwenye upande mmoja wa au kiwe chini moja kwa moja au kiwe juu moja kwa moja).

Kipindi hiki ni kigumu kutambua kama mwezi huu au ujao itakuaje, hivyo ni vyema kuwa mwenye tahadhali juu ya uwezekano wa kupata ujauzito. Ni vyema kutumia njia mbadala za kujikinga na uwezekano wa kupata ujauzito kama utashiriki tendo husika. Hakuna sababu ya kutumia homoni yoyote ili kuweka mzunguko wako sawa. Mzunguko utarejea wenyewe utakapositisha kunyonyesha, hii ni phisiolojia ya kawaida kabisa.
 
Back
Top Bottom