DAR: Ombaomba 60 wakamatwa, kufikishwa mahakamani


Pistol

Pistol

Senior Member
Joined
Oct 13, 2015
Messages
184
Likes
66
Points
45
Pistol

Pistol

Senior Member
Joined Oct 13, 2015
184 66 45
Jumla ya ombaomba sitini (60) wamekamatwa katika msako wa ombaomba unaoendelea katika jiji la Dar es Salaam.

Hayo yamesemwa leo na Mganga Mkuu wa Mkoa wa Dar es Salaam, Dkt. Grace Magembe alipokuwa akitoa majibu ya uwepo wa ombaomba katika jiji la Dar es Salaam licha ya kuwepo kwa operesheni ya kuwaondoa.

“Zoezi la ukamataji wa ombaomba katika jiji la Dar es Salaam linaendelea na ombaomba sitini wamekamatwa na kufunguliwa mashtaka, wakiwemo watoto wenye umri wa chini ya miaka 18 ambao wamepelekwa katika vituo vya watoto yatima kikiwemo kituo cha Kurasini,” alifafanua Dkt. Magembe.

Dkt. Magembe alisema kuwa bado ombaomba wamekuwa wakionekana ndani ya Jiji la Dar es Salaam kutokana na kuwepo kwa watu wanaotoka mikoani na kuingia katika makundi ya ombaomba kila siku.

Aidha, aliendelea kwa kusema kuwa kutokana na kuwepo na ongezeko kubwa la watu wanaotoka mikoani na kujiingiza katika makundi ya ombaomba, uongozi wa mkoa wa Dar es Salaam unashirikiana na Wizara ya Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa (TAMISEMI) kutoa elimu mikoani juu ya operesheni ya kuondoa ombaomba katika jiji la Dar es Salaam wanaosababishwa na watu wanaokuja kutoka maeneo mbalimbali ya nchi.

Mapema Aprili mwaka huu, Mkuu wa Mkoa wa Dar es Salaam Mhe. Paul Makonda alitangaza oparesheni kubwa ya kuondoa ombaomba katika Jiji la Dar es Salaam, ambapo alilitaka Jeshi la Polisi kwa kushirikiana na Ustawi wa Jamii kufanya zoezi la kuwaondoa ombaomba wote waliopo Jijini humo.

Aidha, Mhe. Makonda amepiga marufuku wananchi wanaotoa fedha kwa ombaomba kuacha mara moja ili wajitafutie fedha wao wenyewe aidha kwa kufanya biashara au kurudi mikoani na kujishughulisha na Kilimo.

Chanzo: Dewji Blog
 
asrams

asrams

JF-Expert Member
Joined
Sep 4, 2011
Messages
4,716
Likes
1,914
Points
280
asrams

asrams

JF-Expert Member
Joined Sep 4, 2011
4,716 1,914 280
Mnyonge hana haki
 
Mwana Mtoka Pabaya

Mwana Mtoka Pabaya

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2012
Messages
13,132
Likes
9,851
Points
280
Mwana Mtoka Pabaya

Mwana Mtoka Pabaya

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2012
13,132 9,851 280
Mganga mkuu? Huyu bwana kaongezewa kazi?

Well, tusiwape fedha! Naona sasa hii inaingilia imani yangu ya dini. Kwa hiyo watoto yatima wamepata kampan...tehe tehe tehe!
 
MKWEPA KODI

MKWEPA KODI

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2015
Messages
22,690
Likes
49,498
Points
280
MKWEPA KODI

MKWEPA KODI

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2015
22,690 49,498 280
Wanasumbua sana watu, wakusanywe na kupelekwa kwenye makambi ya JKT wakafundishwe kujitegemee kwa kilimo, ufugaji na kazi zingine
 
nistdanavigator

nistdanavigator

JF-Expert Member
Joined
Sep 12, 2012
Messages
734
Likes
600
Points
180
nistdanavigator

nistdanavigator

JF-Expert Member
Joined Sep 12, 2012
734 600 180
Sasa hapo si wanaenda kula bure, walikuwa wanaomba ili wapate pesa ya kula. Sasa kiulaini wanapata msosi na sehemu ya kulala tena kwa amani chini ya ulinzi hawana hofu yena kama walivyokuwa wanalala barabarani. Nani kawezwa hapo ombaomba au serikali.
 
M

mwasu

JF-Expert Member
Joined
Jul 13, 2011
Messages
8,493
Likes
6,539
Points
280
M

mwasu

JF-Expert Member
Joined Jul 13, 2011
8,493 6,539 280
Du! mchakamchaka kila siku, wanashtakiwa kwa kuomba au kukosa kazi?! Hapo wangefafanua kidogo sheria imekaaje naona kama mahakimu wanachoshwa bure tu kwa kesi ambazo hazihukumiki.
 
Ndebile

Ndebile

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2011
Messages
3,932
Likes
2,403
Points
280
Ndebile

Ndebile

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2011
3,932 2,403 280
Mganga mkuu yupo wizara ya afya na ustawi wa jamii,jinsia Wazee na Watoto, inamhusu mkuu!
 
MUSSA ALLAN

MUSSA ALLAN

JF-Expert Member
Joined
Oct 13, 2013
Messages
18,953
Likes
7,589
Points
280
MUSSA ALLAN

MUSSA ALLAN

JF-Expert Member
Joined Oct 13, 2013
18,953 7,589 280
Imani yangu inanifunza kuwa, kumdharau maskini ni kumsuta muumba wake.
 
mair erasto

mair erasto

JF-Expert Member
Joined
Jul 13, 2016
Messages
414
Likes
420
Points
80
Age
30
mair erasto

mair erasto

JF-Expert Member
Joined Jul 13, 2016
414 420 80
.
jana wamesema hawataki mashoga mjini wala mazoea wakati wao wenyewe mashoga wanashinda nao na ni marafiki zao. leo wamewashitaki yatima mahakamani kosa eti kwanini wanaomba msaada na wakati huo hizo hela hawatoi wao.
na sijui kesho watasema nini na watafanya nini.

ila hawa mm nawaona wanachez two short au wanajiribisha kuongoza nchi maskini kama nchi ta kitajiri.
kwasababu nchi maskini ombaomba lazima wawepo.
 
I

Idofi

JF-Expert Member
Joined
Dec 14, 2010
Messages
1,635
Likes
881
Points
280
I

Idofi

JF-Expert Member
Joined Dec 14, 2010
1,635 881 280
Hizi operation za kuondoa omba omba toka enzi ya Ibrahim Kajembo lakini hakuna mafanikio, zitafutwe sababu au suluhisho la kudumu
 
Ngongo

Ngongo

JF-Expert Member
Joined
Sep 20, 2008
Messages
12,430
Likes
4,113
Points
280
Ngongo

Ngongo

JF-Expert Member
Joined Sep 20, 2008
12,430 4,113 280
Mganga Mkuu siku hizi kaacha kazi za kutibu anakimbizana na omba omba duh Tanzania kuna maajabu kila siku jambo jipya linajitokeza.Fikiria muda aliotumia kujifunza namna ya kutibu mwanadamu kama hiyo haitoshi tunamrundikia kazi nyingine wakati wapo maafisa ustawi wa jamii na nk sijui wanafanya nini.
 
MOTOCHINI

MOTOCHINI

JF-Expert Member
Joined
Jan 20, 2014
Messages
24,480
Likes
13,108
Points
280
MOTOCHINI

MOTOCHINI

JF-Expert Member
Joined Jan 20, 2014
24,480 13,108 280
Maghembe huyu huyu !!
 
samsun

samsun

JF-Expert Member
Joined
Feb 9, 2014
Messages
7,434
Likes
5,067
Points
280
samsun

samsun

JF-Expert Member
Joined Feb 9, 2014
7,434 5,067 280
Wasiwapeleke mahakamani hao dawa yao ni kwenda kusafisha vyoo vya Hospital zetu kwa wiki nzima au mwezi mzima.
 

Forum statistics

Threads 1,235,274
Members 474,471
Posts 29,216,463