Chuo cha Mipango kupanuliwa zaidi

Chuo cha Mipango kupanuliwa zaidi

kilimasera

JF-Expert Member
Joined
Dec 2, 2009
Posts
3,068
Reaction score
277
SERIKALI imesema itajenga jengo la ghorofa nane la taaluma katika Chuo cha Mipango na Maendeleo Vijijini (IRDP) na kusaidia ujenzi na upanuzi wa miundombinu ya chuo hicho.

Kauli hiyo ilitolewa mjini hapa na waziri wa fedha Mustafa Mkulo wakati wa mahafali ya 24 ya chuo hicho na kubainisha kwamba serikali inatambua umuhimu wa chuo hicho hivyo zipo kila sababu za kuhakisha chuo hicho kinakua zaidi.

Alisema hicho ni chuo pekee kinachotoa wataalam mbalimbali wa kada ya mipango hapa nchini ambapo mpaka hivi sasa kimeshatoa zaidi ya wataalamu 3,000.

Waziri Mkulo alisema serikali kupiti Wizara ya Fedha na Uchumi, itagharamia na kumaliza ujenzi wa jengo la ghorofa nane linalojengwa eneo la Miyuji mjini hapa ambayo ni sehemu ya upanuzi wa chuo hicho.

Aidha waziri huyo alisema serikali itahakikisha wahitimu wanaomaliza chuoni hapo wanapatiwa ajira moja kwa moja ili waondokane na adha ya kutafuta ajira baada ya kuhitimu masomo yao.

Mkulo aliwatunuku jumla ya wahitimu 712 waliomaliza masomo yao katika ngazi mbalimbali ikiwemo cheti, stashahada, shahada, shahada ya uzamili, Shahada ya Maendeleo ya Mikoa na Rasilimali Watu.
 
Back
Top Bottom