CHADEMA yaitisha maandamano Musoma


Selous

Selous

JF-Expert Member
Joined
Jan 13, 2008
Messages
1,322
Likes
19
Points
135
Selous

Selous

JF-Expert Member
Joined Jan 13, 2008
1,322 19 135
CHAMA cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) mkoani Mara kimepanga kufanya maandamano makubwa ya kuingia ndani ya mgodi wa dhahabu wa North Mara, wilayani Tarime kudai asilimia moja ya vijiji vitano vinavyouzunguka kulingana na mkataba na mwekezaji.

Mwenyekiti wa chama hicho Mkoa wa Mara, Machage Bartholomew Machage alisema kwenye mkutano wa hadhara kuwa zaidi ya miaka 10 ya uchimbaji wa dhahabu katika mgodi huo, vijiji vitano vya Kewanja, Kerende, Nyamwaga, Genkuru na Nyangoto havijawahi kulipwa asilimia moja ya mapato ya mgodi huo kama ilivyo kwenye mkataba.

Machage alisema mwekezaji huyo pia ameshindwa kutekeleza huduma za jamii alizoahidi kuzitoa katika vijiji hivyo, ambazo ni ujenzi wa vituo vya afya, umeme, maji, barabara na shule, badala yake amekuwa akifanya ukarabati kinyume cha mkataba aliowekeana na serikali za vijiji hivyo.

“Tutaitisha maandamano makubwa ya wananchi, na mimi ndiye nitakayeyaongoza kuelekea mgodini ili tuishinikize serikali iweze kumwagiza mwekezaji atoe asilimia moja ya mapato yake. Wananchi wa Nyamongo hatuwezi kuendelea kubaki masikini wakati dhahabu yetu inawanufaisha watu wengine, nipeni muda nimalize ziara zangu, halafu nitakuja tufanye maandamano,” alisisitiza.

Kwa upande wake, Mwenyekiti wa Vijana wa CHADEMA Wilaya ya Musoma Mjini, Mwita Julius alisema licha ya Mkoa wa Mara kuchangia pato la taifa kwa zaidi ya asilimia 10 kutokana na dhahabu inayochimbwa kwenye mgodi wa North Mara, inasikitisha kuona kwamba wakazi wa Nyamongo wanaishi katika lindi la umasikini. Mkutano huo wa hadhara ni wa kwanza kuhutubiwa na Machage tangu alipochaguliwa kuwa Mwenyekiti wa CHADEMA Mkoa wa Mara kujaza nafasi iliyoachwa wazi na marehemu Chacha Wangwe aliyefariki dunia mwaka juzi


Mwandishi, Mabere Makubi, Musoma, Tanzania Daima
 
Josh Michael

Josh Michael

JF-Expert Member
Joined
Jun 12, 2009
Messages
2,525
Likes
7
Points
135
Josh Michael

Josh Michael

JF-Expert Member
Joined Jun 12, 2009
2,525 7 135
Wanayo haki ya kudai madai yao na pia ni aibu kubwa sana kuona watu walizungukwa na dhahabu hata rasilimali hawanufaiki hata kidogo
 
Selous

Selous

JF-Expert Member
Joined
Jan 13, 2008
Messages
1,322
Likes
19
Points
135
Selous

Selous

JF-Expert Member
Joined Jan 13, 2008
1,322 19 135
Si afadhali hawa? Kuna jamaa kule usukumani/nyamwezini nasikia wanaondoka hata kodi hawajaanza kulipa.

Hata zege la kuunganisha Nzega na Mkoani bado? mhh
 
nguvumali

nguvumali

JF Bronze Member
Joined
Sep 3, 2009
Messages
4,891
Likes
184
Points
160
nguvumali

nguvumali

JF Bronze Member
Joined Sep 3, 2009
4,891 184 160
Mwenyekiti wa chama hicho Mkoa wa Mara, Machage Bartholomew Machage alisema kwenye mkutano wa hadhara kuwa zaidi ya miaka 10 ya uchimbaji wa dhahabu katika mgodi huo, vijiji vitano vya Kewanja, Kerende, Nyamwaga, Genkuru na Nyangoto havijawahi kulipwa asilimia moja ya mapato ya mgodi huo kama ilivyo kwenye mkataba
ASANTE WANACHADEMA kwa kuendelea na vita dhidi ya hayo majizi wa raslimali zetu, kweli nawapongeza....hakuna kula hadi kieleweke.
 
Waberoya

Waberoya

Platinum Member
Joined
Aug 3, 2008
Messages
12,292
Likes
4,656
Points
280
Waberoya

Waberoya

Platinum Member
Joined Aug 3, 2008
12,292 4,656 280
HII IMETULIA, kila kona nyie chadema fanyeni hivi hivi
 
Kubwajinga

Kubwajinga

JF-Expert Member
Joined
Jan 23, 2008
Messages
2,190
Likes
18
Points
135
Kubwajinga

Kubwajinga

JF-Expert Member
Joined Jan 23, 2008
2,190 18 135
HII IMETULIA, kila kona nyie chadema fanyeni hivi hivi
Inafurahisha kuona kuwa sasa CHADEMA wanaanza kusikiliza tuliyowaambia wafanye miaka kadhaa iliyopita. Unfortunately inaweza ikawa ni a bit too late kwa wao kufaidika na hii civil disobedience kwenye uchaguzi ujao. Lakini nafuu wajaribu maandamano kuliko kuendelea kuruka-ruka na helkopta.
 
Regia Mtema

Regia Mtema

R I P
Joined
Nov 21, 2009
Messages
2,974
Likes
25
Points
0
Regia Mtema

Regia Mtema

R I P
Joined Nov 21, 2009
2,974 25 0
Nawatakia kila la heri na mafanikio mema katika maandamano yao.
 
Waberoya

Waberoya

Platinum Member
Joined
Aug 3, 2008
Messages
12,292
Likes
4,656
Points
280
Waberoya

Waberoya

Platinum Member
Joined Aug 3, 2008
12,292 4,656 280
Inafurahisha kuona kuwa sasa CHADEMA wanaanza kusikiliza tuliyowaambia wafanye miaka kadhaa iliyopita. Unfortunately inaweza ikawa ni a bit too late kwa wao kufaidika na hii civil disobedience kwenye uchaguzi ujao. Lakini nafuu wajaribu maandamano kuliko kuendelea kuruka-ruka na helkopta.
sure mkuu!

Huu ndio mtaji pekee, maandamano, yapewe kibali a yasipewe kibali!

Leo hii Chadema wakitaka washike nchi hata mwaka huu, ebu andamaneni kudai haki ya watanzania, halafu mtu kama Slaa akae Segerea siku 2 tu!

mtapunguza hata bajeti yenu ya kampeni! wala helkopta itakuwa haina kazi tena,maana mtakuwa mmejiuza, tunavyopiga kelele wengine humu tunataka mfikie nafasi hii adimu na ya lazima!
 
E

emalau

JF-Expert Member
Joined
Apr 25, 2009
Messages
1,662
Likes
913
Points
280
E

emalau

JF-Expert Member
Joined Apr 25, 2009
1,662 913 280
One of the penalties of not getting involved in politics you end up being governed by your inferior - Plato
 
Jile79

Jile79

JF-Expert Member
Joined
May 28, 2009
Messages
12,068
Likes
3,894
Points
280
Jile79

Jile79

JF-Expert Member
Joined May 28, 2009
12,068 3,894 280
kuandamana sio tatizo lakini je wataungwa mkono na walengwa?.............maana kuna tabu klubwa kwa watz kudai au kuonesha hisia zao kwa njia ya maandamano.......MI NAWATAKIA KILA LA KHERI KATIKA MAANDAMANO HAYO....
mbona ccm huwa haiandamani lakini bado inachaguliwa?SWALI GUMU LENYE MJADALA MREFU SANA....NAPATA HASIRA SASA NAISHIA HAPA....
 
Waberoya

Waberoya

Platinum Member
Joined
Aug 3, 2008
Messages
12,292
Likes
4,656
Points
280
Waberoya

Waberoya

Platinum Member
Joined Aug 3, 2008
12,292 4,656 280
kuandamana sio tatizo lakini je wataungwa mkono na walengwa?.............maana kuna tabu klubwa kwa watz kudai au kuonesha hisia zao kwa njia ya maandamano.......MI NAWATAKIA KILA LA KHERI KATIKA MAANDAMANO HAYO....
mbona ccm huwa haiandamani lakini bado inachaguliwa?SWALI GUMU LENYE MJADALA MREFU SANA....NAPATA HASIRA SASA NAISHIA HAPA....
sisi tunataka waandamane, kuungwa mkono kutakuja tu baada ya maandamano!
 
Wacha1

Wacha1

JF-Expert Member
Joined
Dec 21, 2009
Messages
12,765
Likes
1,029
Points
280
Wacha1

Wacha1

JF-Expert Member
Joined Dec 21, 2009
12,765 1,029 280
1.jpg


Maandamano makubwa yalifanyika mjini Harare hivi karibuni kumshinikiza kibabu Mugabe kuhusu maslahi yao, hakukua na mkwaruzo katika maandamano haya. Je, sisi kama Watanzania tumeshindwa nini kuiga mfano na kumshinikiza Jakaya kuwatosa makuwadi wake - akina Rostam Azizi Fisadi papa hili linajulikana, Chenge, Mkapa, Lowasa na wenzake?

Wako wapi wale mashujaa ambao hawawezi kuona hili taifa linateketea kwa sababu ya Mafisadi wachache. Wako wapi wale viongozi mahiri wa kuweza kuwaamsha mamillioni ya walalahoi na walipa kodi? Wako wapi wale mashujaa wa kuweza kuweka bendera ya Tanzania kwenye mlima Kilimanjaro na mwenge wake kuwamulika Lowasa, Rostam Azizi, Chenge, Mkapa na magenge yao ya Ufisadi?

Siku za mwizi zinajulikana huwa hazizidi 40.
 
K

Kilian

Senior Member
Joined
Apr 26, 2009
Messages
147
Likes
8
Points
35
K

Kilian

Senior Member
Joined Apr 26, 2009
147 8 35
Kuandamana ndiyo njia pekee ya wanyonge ku express their indignations, swlala ni kwamba watapewa kibali? Kuna tabia ya serikali yetu kuwanyima wanyonge vibali vya kuandamana. Sijui wanaogpa kitugani!!!. Tunajitia tuna amani lakini tunashinwa na zimbabwe wanaandamana kwa amani.
Umefika wakati watu wakatae kunyayaswa, wachukue haki yao ya kuandamana hata kama polisi watakataa kutoa kibali.
Naogopa watawnyima kibali kwani huo mgodi kunawakubwa wanakula, hivyo itakuwa nikuinglia chakula chao.
Watanzania tukatae kunyanyaswa na watu wasio na madili wezi wa haki za wanyonge.
 

Forum statistics

Threads 1,214,253
Members 462,617
Posts 28,506,716