CHADEMA na CCM wana madiwani wangapi Arusha?


mhalisi

mhalisi

JF-Expert Member
Joined
Sep 9, 2011
Messages
1,181
Likes
19
Points
0
mhalisi

mhalisi

JF-Expert Member
Joined Sep 9, 2011
1,181 19 0
wadau wa JF, naomba kuuliza Chadema na CCM kila kimoja kina idadi ya madiwani wangapi ktk halmashauri ya jiji la Arusha? nauliza hivi pia kwasababu inasemekana CCM inahofu Chadema ikishinda viti vinne vya udiwani ktk uchaguzi wa jumapili watapoteza kiti cha umeya wa halmashauri ya jiji la Arusha.
 
Mimibaba

Mimibaba

JF-Expert Member
Joined
Jul 1, 2009
Messages
4,559
Likes
8
Points
0
Mimibaba

Mimibaba

JF-Expert Member
Joined Jul 1, 2009
4,559 8 0
Habari ndiyo hiyo wakipigwa chini viti vinne meya wa kuchonga hana kitu
 
M

mageuzi1992

JF-Expert Member
Joined
Apr 9, 2010
Messages
2,511
Likes
18
Points
0
M

mageuzi1992

JF-Expert Member
Joined Apr 9, 2010
2,511 18 0
Kama sikosei Chadema ilikuwa na madiwani 10 na CCM 15 hivi. TLP ilikuwa na Diwani mmoja au wawili sina hakika vizuri Sasa baada ya Baadhi ya madiwani wa Chadema Kusimamishwa wakabaki wana 6 kwa hiyo kama Chadema Ikishinda viti vyote vya udiwani itakuwa na Madiwani 10 + Viti maalumu watakuwa 11 wakati CCM wana 15 + Maalumu 16 tofauti ya madiwani 5- 1 TLP = madiwani 4. Ili kuweza kumpata meya theluthi mbili ya madiwani lazima impigie kura.....au ili kuchagua meya lazima kikao cha madiwani kiwe na theluthi mbili ya madiwani wote sasa pamoja na wingi wa madiwani wa ccm. Ni kwamba ili kumchagua meya lazima theluthi mbili ipige kura kumkubali ndio maana MEYA aliyepo alichaguliwa baada ya zengwe kufanyika kwa kuwahadaa chadema kiasi cha chadema kuchelewa kwenye kikao cha uchaguzi nao wakampitisha haraka haraka......( Meya wa Kichina!)
 
LESIRIAMU

LESIRIAMU

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2008
Messages
4,642
Likes
3,226
Points
280
LESIRIAMU

LESIRIAMU

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2008
4,642 3,226 280
Sasa hivi Ccm ina madiwani 11, Chadema ina madiwani 7, Chadema wakipata madiwani wote 4 itakuwa na madiwani 11 sawa na ccm halafu watapata diwani mmoja wa viti maalum, pia kwa mujibu wa sheria wabunge wa jimbo ni madiwani kwa mujibu ya nafasi zao, Chadema ina madiwani 3 jimbo la Arusha mjini, mahesabu yanakupa madiwani 15. Hata wasipofanya uchaguzi wa Meya ni budget gani ya ndioooo itapita? Je huyo meya atamuongoza nani? Kuna kupata ushirikiano hapo kweli?
 
mhalisi

mhalisi

JF-Expert Member
Joined
Sep 9, 2011
Messages
1,181
Likes
19
Points
0
mhalisi

mhalisi

JF-Expert Member
Joined Sep 9, 2011
1,181 19 0
Sasa hivi Ccm ina madiwani 11, Chadema ina madiwani 7, Chadema wakipata madiwani wote 4 itakuwa na madiwani 11 sawa na ccm halafu watapata diwani mmoja wa viti maalum, pia kwa mujibu wa sheria wabunge wa jimbo ni madiwani kwa mujibu ya nafasi zao, Chadema ina madiwani 3 jimbo la Arusha mjini, mahesabu yanakupa madiwani 15. Hata wasipofanya uchaguzi wa Meya ni budget gani ya ndioooo itapita? Je huyo meya atamuongoza nani? Kuna kupata ushirikiano hapo kweli?
hali hii inaonyesha CCM wapo ktk wakati mgumu.
 
Pukudu

Pukudu

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2011
Messages
3,019
Likes
899
Points
280
Pukudu

Pukudu

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2011
3,019 899 280
Kama sikosei Chadema ilikuwa na madiwani 10 na CCM 15 hivi. TLP ilikuwa na Diwani mmoja au wawili sina hakika vizuri Sasa baada ya Baadhi ya madiwani wa Chadema Kusimamishwa wakabaki wana 6 kwa hiyo kama Chadema Ikishinda viti vyote vya udiwani itakuwa na Madiwani 10 + Viti maalumu watakuwa 11 wakati CCM wana 15 + Maalumu 16 tofauti ya madiwani 5- 1 TLP = madiwani 4. Ili kuweza kumpata meya theluthi mbili ya madiwani lazima impigie kura.....au ili kuchagua meya lazima kikao cha madiwani kiwe na theluthi mbili ya madiwani wote sasa pamoja na wingi wa madiwani wa ccm. Ni kwamba ili kumchagua meya lazima theluthi mbili ipige kura kumkubali ndio maana MEYA aliyepo alichaguliwa baada ya zengwe kufanyika kwa kuwahadaa chadema kiasi cha chadema kuchelewa kwenye kikao cha uchaguzi nao wakampitisha haraka haraka......( Meya wa Kichina!)
Katika 11 toa mmoja Alphonse Mawazo diwan wa Sombetini aliyehamia CDM
 
Mungi

Mungi

JF Gold Member
Joined
Sep 23, 2010
Messages
16,994
Likes
496
Points
180
Mungi

Mungi

JF Gold Member
Joined Sep 23, 2010
16,994 496 180
Madiwani wa ccm wapo 11 chadema wapo 7.
Ila chadema wakichukua kata zote wanarudishiwa diwani moja wa viti maalum jumla wanakuwa 12.
 
mhalisi

mhalisi

JF-Expert Member
Joined
Sep 9, 2011
Messages
1,181
Likes
19
Points
0
mhalisi

mhalisi

JF-Expert Member
Joined Sep 9, 2011
1,181 19 0
Madiwani wa ccm wapo 11 chadema wapo 7.
Ila chadema wakichukua kata zote wanarudishiwa diwani moja wa viti maalum jumla wanakuwa 12.
mkuu, kwa hali iliyopo CCM inaweza kushinda ata kata moja?
 

Forum statistics

Threads 1,274,995
Members 490,874
Posts 30,529,935