CHADEMA na ACT-Wazalendo nani kawalengesha?

CHADEMA na ACT-Wazalendo nani kawalengesha?

Ndani ya demokrasia ukitoa mawazo ya kipumbavu utaambiwa mpumbavu waziwazi bila kupindisha maneno! Unachotakiwa kufanya ni kutoa mawazo yako bila bila kukejeli au kukandia mawazo au maamuzi ya wenzako!
Unatumia kipimo gan kujua hii hoja ni kipumbavu au siyo ya kipumbavu! Hicho kipimo ni mwafaka katika kipindi hiki uhuru wa mawazo huria?
 
Presha ya nini na makala ndeeefuu ya kuhalalisha upumbavu wa serikali hovyo kabisa za mavi za Kiafrika?

Upo hapa kutetea miserikali ya kingedere za Kiafrika zinapofanya mambo ya chooni!?

Mnaotetea udhalimu sijui mmetokea wapi aisee!

Kama nyie ni miungu-monkeys endeleeni na uchaguzi wenu mkiwa wenyewe,yanini mnawafatafata opposition?

Fanyeni yenu,fungeni matako!
Sasa umeandika ujinga gani wakati wewe pia ni mwafrika
 
Hivi kuna mantiki kususia uchaguzi wa local government lakini kushiriki bungeni? Bungeni mnajadili maendeleo ya wapi kama sio ya mitaa na vitongoji?

Japo kujitoa ni ujinga (kwa mujibu wa Aikaeli Mbowe). Mlipoamua kususa uchaguzi mngesusa na bunge ndio walau ingekuwa na mashiko. Nyie mnaagiza wa chini yenu kususa na kutoa ushirikiano kwa local government lakini nyie wa juu mnatoa ushirikiano kwa Serikali Kuu!

Tukisema mmejali posho za bunge tutakuwa tumekosea? Mnavyojadili bungeni vitaenda kutekelezwa wapi? Kenya? Mbinguni? Ubeljiji? Sio vitaenda kutekelezwa mitaani na vitongojini? Kwa hiyo mmeagiza wa chini yenu wasitekekeze hata mliyiafiki bungeni?

Hivi wanachama wenu watapata wapi leseni za biashara? Watapataje mikopo? Watakataa matibabu na elimu?
Lakini kubwa zaidi ni je mnayemsusia anaumia au ananufaika?
Uamuzi huu mtaujutia milele.

Mwaka huu kulikuwa na uchaguzi wa local government na ubunge (deputies) hapa Togo. Uchaguzi wa nafasi ya raisi ni 2020. Ni Kura ya raisi tu.

Muungano wa vyama (ukawa ya Togo) ukiongozwa na chama kikuu cha upinzani kinaitwa -ANC (wameiga ANC ya Madiba) vilichukua uamuzi kama wenu. Vyama "vidogo" walivyovidharau vikashiriki. Sasa ukawa ya Togo haina hata mjumbe wala mbunge wala diwani. Zero! Wakati wakisusa walijitapa mno! Tumewaachia! NI uchafuzi sio uchaguzi! Hatuwezi kushiriki dhuluma! Tambo kibao.

Vile vyama vidogo ndivyo sasa vina theluthi ya wabunge.
Sasa majuzi UKAWA imeandika barua France na EU kuomba eti uchaguzi urudiwe! Wamejibiwa kuwa uamuzi wa kurudia au kutorudiwa ni wa Serikali na raia wa Togo. Waombe kukutana na Serikali!

Sasa wameandika barua kuiomba Serikali iitishe kikao! Serikali imejifanya haina masikio[emoji38][emoji1][emoji3]
Siku zinaenda! Uchaguzi wa raisi unakuja mwakani. Sasa UKAWA hii imeanza kugombana! Baadhi wameandika barua ya kuomba radhi. Maana kwa mujibu wa hizi katiba za makoloni ya mfaransa ili ushiriki uchaguzi wa raisi lazima uwe umeshiriki uchaguzi wa "Deputies" aka WABUNGE

MBOMBO NGAFU! MCHAGA KANYIMWA HELA
Yumkini waomba radhi watasamehewa ila uchaguzi wa raisi katiba hairuhusu.
Ala Ala kina CHADEMA na ACT. Kabla ya kuchukua maamuzi sampuli hii muwe mnatafiti nchi nyingine ilikuwaje?
Sio leo mtu anadai ni ujinga na makosa kususa kesho anatangaza kususa.

Hiki kipengele cha sifa ya kushiriki uchaguzi mkuu mnaonaje tukikiiga? Yaani ukisusa uchaguzi wa Local Government unakosa sifa ya kushiriki uchaguzi wa Serikali Kuu?
Ingefaa?
Pumbaf kabisa
 
'Think tank' wa ccm ni hatari sana, Wamewaweka wapinzani katika dilemma situation, afu Nov.24 kiulaini kama kawa.
 
Tanzania inawajinga wengi sana.

Wasusie Bunge kwa kigezo kipi?
Unajua kilichowafanya wasusie huo uchaguzi wa serikali za mitaa?

Hujawahi kuwaona wakisusia bunge?

Sijawahi kuona mchaga mpumbavu kama wewe. Unadhalilisha Wachaga.

Yaani huelewi sababu za mtu kususa hata kwa akili ya kawaida.

Wamesusia uchaguzi kwa sababu ya uonevu na uminywaji wa haki zao kwenye uchaguzi huo.

Huko bungeni pia wanasusaga wakinyimwa haki zao.

Alafu mla kiporo mmoja huna hata ujualo unakuja kuongea kama mwehu hapa.

Hata hivyo wehu pia mnahaki ya kutoa maoni yenu. Hiyo pia ni demokrasia
 
Sasa umeandika ujinga gani wakati wewe pia ni mwafrika

Mwafrika ila sio serikali ya Kiafrika!

Mwafrika ni mtu na serikali ya kiafrika ni a stupid system of governance run by stupid Africans!

Me and my people and you we are not governing any government,plus we are not politicians,plus we are not stupid!

We are kinda smart Africans!

Not stupid meathead government Africans like Jaffo,mawe,DAB,etc!

Know the difference you dummy!
 
'Think tank' wa ccm ni hatari sana, Wamewaweka wapinzani katika dilemma situation, afu Nov.24 kiulaini kama kawa.
Hamna think tanka pale, ukiwaweka nje ya dola utaona walivyo hopeless pengine kuliko hata hao wapinzani.
 
Back
Top Bottom