CHADEMA ianze kuhutubia taifa kila mwezi kuhusu Chama

CHADEMA ianze kuhutubia taifa kila mwezi kuhusu Chama

Yericko Nyerere

Platinum Member
Joined
Dec 22, 2010
Posts
17,027
Reaction score
20,519
Kama sehemu ya Uendezi wa Chama, ninapendekeza Chadema ianze sasa kutoa hotuba za Chama kila mwezi kupitia Radio na Tv,

Kwasababu Katiba ya Jamhuri na Sheria za Nchi hazizuii Chama cha siasa kujieneza kwa kutoa hotuba za kitaifa kupitia vyombo vya habari, hivyo ni wakati mbasibu sasa Chama kuanza staili hii na kuleta matumaini kwa kizazi kilichokosa tumaini dhidi ya utawala huu dharimu wa ccm.

Uwekwe tu utaratibu wa kila mwisho wa Mwezi Mwenyekiti wa Chama au Katibu mkuu wa Chama alihutubie Taifa juu ya Chama na menguneyo.

Lakini jambo lungine ambalo huenda likawa gumu kwa chama tawala lakini ni lazima litimie, nikuwa Chadema sasa ianze utaratibu wa kudhuru taasisi za serikali na kujionea changamoto zinazowakabili na kisha kuishauri/kuishinikiza serikali kutatua changamoto hizo.

Hili lifanyike kwakuzingatia kuwa dhamira ya mfumo wa vyama vingi si kwenda ikulu, bali kuleta uhimizaji na uwajibikaji kwa chama tawala na kukuza uchumi na maendeleo ya nchi. Ili hayo ya timie ni lazima Chama cha upinzani kizuru maeneo husika na kujionea changamoto zake.

Mfano. Chadema inaweza kuamua kuzuru Jeshi la Magereza kujionea changamoto zake, Inaweza kuzuru Wizara ya Kazi kujionea changamoto zake, inaweza kuzuru ofisi ya rais (ikulu) na kuona changamoto zake, inaweza kuzuru jeshi la polisi na kujionea changamoto zake.

Na baada ya hapo kila mwezi Chama kihutubie taifa nakutoe mapendekezo mbadala ya kutatua matatizo waliyoyaona katika jamii.

Aina hii ya kisasa ya uendeshaji siasa ipo nchi zote zilizoendelea, USA ni sehemu mojawapo ambapo chama cha upinzani huwa na hotuba za kila mwezi katika media,

NB

Hotuba hizi ni lazima uwekwe utaratibu zitolewe/zisomwe na Kiongozi wa Upinzani ama mtu mnayemtaraji kuja kushika bendera ya chama katika kuwania urais, hivyo wanaweza kuteuliwa watu wawili ama watatu kuwa wasoma hotuba maalumu, lakini mmoja kati ya hao atakuja kuwa rais.

Pipooooooooooooozzz!
 
Kama sehemu ya Uendezi wa Chama, ninapendekeza Chadema ianze sasa kutoa hotuba za Chama kila mwezi kupitia Radio na Tv,

Kwasababu Katiba ya Jamhuri na Sheria za Nchi hazizuii Chama cha siasa kujieneza kwa kutoa hotuba za kitaifa kupitia vyombo vya habari, hivyo ni wakati mbasibu sasa Chama kuanza staili hii na kuleta matumaini kwa kizazi kilichokosa tumaini dhidi ya utawala huu dharimu wa ccm.

Uwekwe tu utaratibu wa kila mwisho wa Mwezi Mwenyekiti wa Chama au Katibu mkuu wa Chama alihutubie Taifa juu ya Chama na menguneyo.

Lakini jambo lungine ambalo huenda likawa gumu kwa chama tawala lakini ni lazima litimie, nikuwa Chadema sasa ianze utaratibu wa kudhuru taasisi za serikali na kujionea changamoto zinazowakabili na kisha kuishauri/kuishinikiza serikali kutatua changamoto hizo.

Hili lifanyike kwakuzingatia kuwa dhamira ya mfumo wa vyama vingi si kwenda ikulu, bali kuleta uhimizaji na uwajibikaji kwa chama tawala na kukuza uchumi na maendeleo ya nchi. Ili hayo ya timie ni lazima Chama cha upinzani kidhuru maeneo husika na kujionea changamoto zake.

Mfano. Chadema inaweza kuamua kudhuru Jeshi la Magereza kujionea changamoto zake, Inaweza kudhuru Wizara ya Kazi kujionea changamoto zake, inaweza kudhuru ofisi ya rais (ikulu) na kuona changamoto zake, inaweza kudhuru jeshi la polisi na kujionea changamoto zake.

Na baada ya hapo kila mwezi Chama kihutubie taifa nakutoe mapendekezo mbadala ya kutatua matatizo waliyoyaona katika jamii.

Aina hii ya kisasa ya uendeshaji siasa ipo nchi zote zilizoendelea, USA ni sehemu mojawapo ambapo chama cha upinzani huwa na hotuba za kila mwezi katika media,

NB

Hotuba hizi ni lazima zitolewe/zisomwe na mtu mnayemtaraji kuja kushika bendera ya chama katika kuwania urais, hivyo wanaweza kuteuliwa watu wawili ama watatu kuwa wasoma hotuba maalumu, lakini mmoja kati ya hao atakuja kuwa rais.

Pipooooooooooooozzz!

Una akili nyingi kijana.Wewe ni askari mzuri wa akiba.
 
Rafiki yangu yericko ushauri huu ukifanyiwa kazi itakuwa ni inchi ya kwanza Afrika kwa upinzani kufanya hivyo itakuwa ni balaa kwa CCM ila ninacho taka Wizara Vivuli zituoneshe changamoto zao na chama kupitia watendaji wakuu watuoneshe VISION ya kuyatatua hizo Changamoto kupitia chama pindi kikishika dola, yericko umetoa bonge la wazo ndugu yangu
 
Kuna kajizi ka simu kamevamia huu uzi na kameshaanza kuchafua uzi.
 
Kwenye ukoo wa Nyerere umebakia kichaa mmoja tu wewe Yericko Nyerere
Hivi hiyo chadema italihutubia taifa la wapi?
Na itatumia vyombo vya habari vya nani?

Nawa uso toa matongo tongo urudie kusoma huo uozo ulioandika hapo juu.
 
Kuna kajizi ka simu kamevamia huu uzi na kameshaanza kuchafua uzi.

Licha ya kuwa mwizi wa cm,Mchange ni kama kadata pia,hakuna anachoweza kuchangia kwa busara hata kama anapingana na mada.Naona imekuwa ngumu kuacha ujinga
 
Back
Top Bottom