CCM wasambaza waraka wao, wapinga rasimu ya Katiba Mpya

CCM wasambaza waraka wao, wapinga rasimu ya Katiba Mpya

Mfikirishi

JF-Expert Member
Joined
Jan 16, 2012
Posts
11,397
Reaction score
13,722
Gazeti la mwananchi lina habari kuwa CCM wametoa Waraka wa Kupinga Rasimu ya Katiba Mpya kama ilivyotolewa na Tume ya Jaji Warioba.
Kama kawaida yao, wametoa sababu za kufikirika sana na zaidi ya yote zimedhihirisha kuwa wanafarijika sana kwa namna nchi inavyoendeshwa kupitia Katiba iliyopo! Inavyoonekana CCM kuna watu wachache wenye maamuzi ambao pia ni wavivu wa kufikiri ndiyo maana wameibuka na tamthiliya hizi zilizopitwa na wakati!

Waraka huo unaeleza kuwa kutokana na ukubwa wa eneo la uchumi wa Tanzania Bara ni wazi kwamba itachangia zaidi kwenye uendeshaji wa Serikali ya Muungano na kwamba jambo hilo linaweza kutoa mwanya kwa Serikali ya Tanzania Bara kuiburuza Serikali ya Muungano na Serikali ya Zanzibar.

Kiuchumi, mwongozo huo unaeleza kwamba Serikali ya Jamhuri ya Muungano itakuwa tegemezi kwa Serikali zinazounda muungano hasa Serikali ya Bara ambayo itakuwa na uchumi mkubwa.

"Urasimu wa kibiashara na umilikaji ardhi utaongezeka kwa sababu biashara, ardhi na umilikaji mali wa aina nyingine si mambo ya muungano, pia gharama za uendeshaji wa Serikali uliopo ni mkubwa na kuwepo kwa Serikali tatu itakuwa gharama zaidi," unaeleza.

Kijamii, unaeleza kwamba Serikali tatu zitahatarisha amani, utulivu na utangamo wa kitaifa kwani watu wa pande mbili za muungano wamekuwa na uhusiano na mwingiliano kwa miaka mingi.

Katika sehemu ya faida za muundo wa Serikali mbili, mwongozo huo unafafanua kwamba muundo unaotumika sasa unawawezesha Wazanzibari kumiliki ardhi na rasilimali nyingine zilizopo Tanzania Bara kama raia wa Tanzania, ingawa ardhi na rasilimali nyingine za kiuchumi si masuala ya Muungano.

Katika mfumo wa kiutendaji kama ulivyoanishwa katika Ibara ya 67 hadi 101 ya rasimu hiyo, mwongozo huo unaeleza kuwa kutakuwa na mgongano wa viongozi pale ambapo Serikali hizo tatu zitakuwa chini ya uongozi wa vyama tofauti vya siasa au wagombea binafsi.

"Rasimu haijabainisha vyema mipaka ya uhusiano na ushirikiano kati ya Jamhuri ya Muungano na nchi au taasisi za nje kwa upande mmoja, kati ya Serikali ya Tanzania Bara na Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar na taasisi za nje.

"Hali hii inaweza kuleta mgongano kati ya Serikali hizi tatu, muundo wa Serikali hizi umeondoa nafasi ya Waziri Mkuu kuteuliwa kutoka miongoni mwa wabunge, lengo la Katiba iliyopo kutaka mawaziri wateuliwe kutoka miongoni mwa wabunge ni kuwafanya kuwajibika moja kwa moja bungeni ili Bunge liweze kuisimamia Serikali," unaeleza.

Hii ni mara ya pili kwa CCM kutoa mwongozo wa aina hiyo, kwani katika awamu ya kwanza ya kutoa maoni, chama hicho kiliandaa mwongozo wake uliojielekeza kwenye mambo makuu ya msingi na yenye masilahi pekee kwa taifa.

Hata hivyo, kati ya mambo hayo ni mawili tu ndiyo yaliyopo katika rasimu hiyo ambayo ni dola kutokuwa na dini rasmi pamoja na ukomo wa idadi ya wabunge.

Mambo ambayo yalitolewa maoni na chama hicho na kutokuingizwa katika Rasimu ya Katiba ni kuendelea kwa mfumo wa Serikali mbili, rais kupatikana kwa wingi wa kura, mawaziri kutokutoka nje ya Bunge, wajumbe wa NEC kuthibitishwa na Bunge.

Nyingine ni kutokuwepo kwa mgombea binafsi, kuendelea kwa viti maalumu bungeni pamoja na kutokuhojiwa kwa matokeo ya urais mahakamani.

Soma zaidi kwenye link hii: CCM wasambaza waraka wao, wapinga rasimu ya Katiba Mpya - Kitaifa - mwananchi.co.tz
 
Wengi wa hawa magamba wanaogopa maslahi yao yatapotea ndo maana hawataki serikali tatu.Wamwombe sana Mungu chama kubwa, chadema isishike nchi kwani tutawapiga mufilisi kwa mali zote walizoliibia taifa.
 
Wanapingana na maamuzi ya umma! Kama serikali tatu haziwezekani, bora tutengane
 
Wengine nao wakitoa sababu zao watatungiwa kila aina ya uovu - magaidi, wachochezi, wavunja amani, n.k. Tatizo hawa CCM wamejisahau hadi kudhani hii nchi ni yao na wengine hawana haki au la kuchangia katika issues za kitaifa.

Hili suala la Katiba Mpya, pamoja na CCM kufanya kila aina ya hila kuteka mchakato, makundi mengine ya kijamii nayo yapewe haki ya kuzungumza kwa uwazi, uhuru, na kusikilizwa na wananchi.

At the end, ni wananchi wala sio CCM, watakaoamua nchi yao (au zao ukitakata) iendeshweje. CCM waache ubabe wa kipuuzi kwa kudhani bado "wanashika hatamu"; sijui hatamu za nini - pengine za UFISADI.
 
Wana haki ya kutoa maoni yao. Sidhani kama tunaweza kuwahukumu kwa kutokubaliana na mapendekezo ya Tume ya Katiba.
 
Zanzibar tayari kuna vuguvugu kubwa sana likiongozwa na CUF la kutaka kuwa na serikali yao wenyewe yenye mamlaka kamili; sioni tatizo liko wapi kufanya hivyo! na kama ZNZ wanapata mamlaka kamili basi vivyo hivyo ni lazima kuwepo na serikali ya Tanganyika yenye mamlaka kamili; CCM kuendele kudai muungano wa serikali mbili ni sawa na kusema muungano uvunjike kwa sababu tukirejea muundo wa serikali mbili bila shaka Serikali ya umoja wa kitaifa ZNZ itavunjika kwa CUF kujiondoa na hivyo kutrigger machafuko ZNZ.

Haya mengine ya gharama kubwa ni ngonjera hewa kwa sababu wangekuwa wanajali gharama wangefanya juu chini kukomesha ufisadi.
 
Ili muungano upate salama tanganyika lazima irudi.
 
Kama kikwete na yeye anashiriki kubariki uhalamia huu pole sana baba rizi miaka yako kumi itakuwa ina mapungufu tu simamia kidete hili hili tupate katiba nzuri sio hii ya majambazi akina kinana,nape na mwigulu akika cheza karata ya mwisho utakuwa umepoteza fedha za nchi kama katiba itakayopatikana ni hii anaeitaka mwigulu na lowassa ,,,ukiangalia mbio za uraisi inaonyesha watu wanaofia kuwa na serikali tatu kisa hawatakuwa na madaraka makubwa ....angalia kenya wamepata katiba sasa yetu itakuwa porojo ni bora tusipate katiba mpya kuliko huu utapeli wanaoutaka ccm,,viti maalumu?? Karne hii bado wataka dezo ???rizi ongea na mshua hapa
 
...

Katika sehemu ya faida za muundo wa Serikali mbili, mwongozo huo unafafanua kwamba muundo unaotumika sasa unawawezesha Wazanzibari kumiliki ardhi na rasilimali nyingine zilizopo Tanzania Bara kama raia wa Tanzania, ingawa ardhi na rasilimali nyingine za kiuchumi si masuala ya Muungano.


...

Hiyo statement inchekesha na sitaki kuamini ni "wasomi" wa CCM wamekaa wakaja na kitu kama hicho. Eti "faida"! Faida kwa nani? Jambo lile lile ambalo limekuwa miongoni mwa KERO ZA MUUNGANO leo CCM wanaliita faida!

Kwa hiyo kwa kuwa Tanganyika ina ardhi kubwa maana yake ardhi hiyo ni ya kuchezeachezea kwa "kuwahonga" wa upande wa pili kwa faida za kisiasa za CCM? Kauli hiyo ni KUWATONGOZA WAZANZIBARI kwa hasara ya waTanganyika na sio vinginevyo.
 
Zanzibar tayari kuna vuguvugu kubwa sana likiongozwa na CUF la kutaka kuwa na serikali yao wenyewe yenye mamlaka kamili; sioni tatizo liko wapi kufanya hivyo! na kama ZNZ wanapata mamlaka kamili basi vivyo hivyo ni lazima kuwepo na serikali ya Tanganyika yenye mamlaka kamili; CCM kuendele kudai muungano wa serikali mbili ni sawa na kusema muungano uvunjike kwa sababu tukirejea muundo wa serikali mbili bila shaka Serikali ya umoja wa kitaifa ZNZ itavunjika kwa CUF kujiondoa na hivyo kutrigger machafuko ZNZ.

Haya mengine ya gharama kubwa ni ngonjera hewa kwa sababu wangekuwa wanajali gharama wangefanya juu chini kukomesha ufisadi.

Vuguvugula mamlaka kamili ni la wazbr sio cuf wala ccm,zanzibr kwanza.
 
mimi nnaitaka nchi yangu Tanganyika yenye mamlaka kamili.
 
CCM hapo awali ilitoa tamko kupitia kwa Nape la kusema inawapa fursa wanachama wake waijadili rasimu ya Katiba kwanza kabla ya kutoa msimamo rasmi wa CCM, sasa inakuwaje tena itoe tamko/maoni wakati wanaCCM bado hatuja jadili hiyo rasimu na kutoa maoni yetu?
 
[SIZE=4 said:
CCM kuna watu wachache wenye maamuzi ambao pia ni wavivu wa kufikiri [/SIZE]

Wachache?
Wavivu wa kufikiri?
Hapo unawasifia, wote si wachache, na huo ndo mwisho wao wa kufikiri.
Walibweteka kwa kudai zidumu fikra sahihi za Mwenyekiti wa CMM!! (Zidumu)!
Sasa mwenyekiti kafa tarehe 14 octoba 1999.
Waliobaki huo ndo uwezo wao wa mwisho wa kufikiri.
 
Sijui hili la serkali mbili litauzikaje? lakini naona bei yake ni mbaya kuliko ukweli! Tuwekeeni huo waraka labda tutasaidia kutoa mawazo.
 
gazeti la mwananchi lina habari kuwa ccm wametoa waraka wa kupinga rasimu ya katiba mpya kama ilivyotolewa na tume ya jaji warioba.
Kama kawaida yao, wametoa sababu za kufikirika sana na zaidi ya yote zimedhihirisha kuwa wanafarijika sana kwa namna nchi inavyoendeshwa kupitia katiba iliyopo! Inavyoonekana ccm kuna watu wachache wenye maamuzi ambao pia ni wavivu wa kufikiri ndiyo maana wameibuka na tamthiliya hizi zilizopitwa na wakati!

waraka huo unaeleza kuwa kutokana na ukubwa wa eneo la uchumi wa tanzania bara ni wazi kwamba itachangia zaidi kwenye uendeshaji wa serikali ya muungano na kwamba jambo hilo linaweza kutoa mwanya kwa serikali ya tanzania bara kuiburuza serikali ya muungano na serikali ya zanzibar.

kiuchumi, mwongozo huo unaeleza kwamba serikali ya jamhuri ya muungano itakuwa tegemezi kwa serikali zinazounda muungano hasa serikali ya bara ambayo itakuwa na uchumi mkubwa.

"urasimu wa kibiashara na umilikaji ardhi utaongezeka kwa sababu biashara, ardhi na umilikaji mali wa aina nyingine si mambo ya muungano, pia gharama za uendeshaji wa serikali uliopo ni mkubwa na kuwepo kwa serikali tatu itakuwa gharama zaidi," unaeleza.

kijamii, unaeleza kwamba serikali tatu zitahatarisha amani, utulivu na utangamo wa kitaifa kwani watu wa pande mbili za muungano wamekuwa na uhusiano na mwingiliano kwa miaka mingi.

katika sehemu ya faida za muundo wa serikali mbili, mwongozo huo unafafanua kwamba muundo unaotumika sasa unawawezesha wazanzibari kumiliki ardhi na rasilimali nyingine zilizopo tanzania bara kama raia wa tanzania, ingawa ardhi na rasilimali nyingine za kiuchumi si masuala ya muungano.

katika mfumo wa kiutendaji kama ulivyoanishwa katika ibara ya 67 hadi 101 ya rasimu hiyo, mwongozo huo unaeleza kuwa kutakuwa na mgongano wa viongozi pale ambapo serikali hizo tatu zitakuwa chini ya uongozi wa vyama tofauti vya siasa au wagombea binafsi.

"rasimu haijabainisha vyema mipaka ya uhusiano na ushirikiano kati ya jamhuri ya muungano na nchi au taasisi za nje kwa upande mmoja, kati ya serikali ya tanzania bara na serikali ya mapinduzi ya zanzibar na taasisi za nje.

"hali hii inaweza kuleta mgongano kati ya serikali hizi tatu, muundo wa serikali hizi umeondoa nafasi ya waziri mkuu kuteuliwa kutoka miongoni mwa wabunge, lengo la katiba iliyopo kutaka mawaziri wateuliwe kutoka miongoni mwa wabunge ni kuwafanya kuwajibika moja kwa moja bungeni ili bunge liweze kuisimamia serikali," unaeleza.

hii ni mara ya pili kwa ccm kutoa mwongozo wa aina hiyo, kwani katika awamu ya kwanza ya kutoa maoni, chama hicho kiliandaa mwongozo wake uliojielekeza kwenye mambo makuu ya msingi na yenye masilahi pekee kwa taifa.

hata hivyo, kati ya mambo hayo ni mawili tu ndiyo yaliyopo katika rasimu hiyo ambayo ni dola kutokuwa na dini rasmi pamoja na ukomo wa idadi ya wabunge.

mambo ambayo yalitolewa maoni na chama hicho na kutokuingizwa katika rasimu ya katiba ni kuendelea kwa mfumo wa serikali mbili, rais kupatikana kwa wingi wa kura, mawaziri kutokutoka nje ya bunge, wajumbe wa nec kuthibitishwa na bunge.

nyingine ni kutokuwepo kwa mgombea binafsi, kuendelea kwa viti maalumu bungeni pamoja na kutokuhojiwa kwa matokeo ya urais mahakamani.

soma zaidi kwenye link hii: ccm wasambaza waraka wao, wapinga rasimu ya katiba mpya - kitaifa - mwananchi.co.tz

1+1=2, not 3
 
Kweli viongozi wa CCM hawawezi kufikiri tena! Tanganyika ilikuwa nchi huru, na Zanzibar ilikuwa nchi huru. Kusema kuwa serikali tatu ni gharama kuziendesha ni uwendawazimu! Kila nchi ibaki na uhuru na mamlaka yake, tuungane katika serikali ya Muungano kwa mambo yale tu yaliyoainishwa kuwa ni ya Muungano. Kama wanasema serikali tatu ni gharama mbona shirikisho la Afrika Mashariki sijasikia hata mmoja wa viongozi wa CCM akisema litaiongezea serikali gharama? Waacheni wananchi waamue hitima ya mataifa yao, gharama za kuendesha serikali tatu hazitoki kwenye kapu la CCM bali kodi za wananchi wenyewe. Vuaneni magamba kwanza ndo tuamini kuwa kweli CCM iko very sensitive na gharama za uendeshaji serikali! Mmebariki richmond na matakataka kibao still mnakuja na ulaghai wa gharama za uendeshaji serikali tatu, haingii akilini.
 
CCM hapo awali ilitoa tamko kupitia kwa Nape la kusema inawapa fursa wanachama wake waijadili rasimu ya Katiba kwanza kabla ya kutoa msimamo rasmi wa CCM, sasa inakuwaje tena itoe tamko/maoni wakati wanaCCM bado hatuja jadili hiyo rasimu na kutoa maoni yetu?

Kiongozi!

Walisha gundua kwamba hakuna kinacho itwa wanachama Milioni 6 wa kuwapelekea hiyo Rasimu ya Katiba. Baada ya kuji hesabu wakaona kumbe waliopo pale ni ukoo wa Nape, baba Mwanaasha, Mwigulu huku wale Majangili wao wakiwa busy na Nduvu wetu.

Matokeo yake MAFISADI wameamua kutoa maamuzi yao wenyewe kwa hofu ya kuona kiama chao kina wajia mchana kweupo. Hii imekula kwao kwa kimbele mbele chao, maana agenda ya KATIBA MPYA ilikuwa ni ya CHADEMA. CCM kwa kudhania watapata ujiko kwa kupapukia hili, ndio maana sasa ngoma inakuwa ngumu kwao.
 
Back
Top Bottom