Brazil yaisamehe Tanzania deni la Shilingi Bilioni 445

Brazil yaisamehe Tanzania deni la Shilingi Bilioni 445

Kurzweil

JF-Expert Member
Joined
May 25, 2011
Posts
6,622
Reaction score
8,427
Serikali Brazil imesamehe Tanzania deni la jumla ya Dola za Kimarekani Milioni 203 ambazo ni sawa na fedha za Kitanzania Shilingi Bilioni 445.

IMG_20170917_174341.png


Deni hilo lilitokana na mkopo uliotolewa kwa ajili ya ujenzi wa barabara ya Morogoro-Dodoma mwaka 1979 pamoja Riba.

Balozi wa Tanzania nchini Brazili, Emmanuel Nchimbi amesema kuwa anishukuru Serikali ya Brazil kwa kuunga mkono jitihada za Rais Magufuli za kujenga uchumi imara wa Tanzania.

Naye Naibu Waziri wa Mambo ya Ndani wa Brazil Guilheme Laux amsema kuwa Wamefungua rasmi milango ya ushirikiano wa kifedha na kibiashara iliyokuwa imefungwa kutokana na Deni hilo.

Hatua hii itawezesha Makampuni ya Brazil kuruhusiwa kukopa katika Benki za Brazil kwa ajili ya kutekeleza miradi nchini Tanzania.

Pia Serikali ya Tanzania inaruhusiwa rasmi kuanzisha majadiliano ya miradi mipya ya maendeleo
 
6cb0528b636fb0e0cd1b9f8b02c4e2f7.jpg
c3aa06a8141225caa14c7211a79b98bf.jpg
80057314132d68bd4f7caec3b464391c.jpg
Serikali ya Brazil imesamehe Tanzania deni la jumla ya dola za Kimarekani milioni 203 ambazo ni sawa na Shilingi bilioni 445.

Deni ambalo lilitokana na mkopo uliotolewa kwa ajili ya ujenzi wa Barabara ya Morogoro hadi Dodoma mnamo mwaka 1979 ikiwa pamoja na riba.

Balozi wa Tanzania nchini Brazil Dkt. Emmanuel Nchimbi amesaini mkataba huo huku Wakili wa Hazina ya Taifa ya Brazil Dkt. Sonia Portella Nunes akisaini kwa niaba ya Serikali ya Brazil.

Balozi Nchimbi ameishukuru Serikali ya Brazil kwa msamaha huo ambao amesema umeunga mkono jitihada za Rais John Magufuli za kujenga uchumi imara wa Tanzania.
 
Tunashukuru km msamaha hauna masharti yatakayo tuumiza.
 
Duh! Kumbe serikali yetu ni wadaiwa sugu? Alafu wanavyotukaanga kwenye deni la bodi ya mkopo ambalo hata miaka kumi haijaisha yani wanatukata 15% ile ya kukomoa. Kweli serikali yetu haikustahili kusamehewa deni hata la sh moja kwa jinsi inavyotukaanga sisi masikini wanyonge. Mtu una kamshahara ka mbuzi alafu bado wanakalima 15% bila huruma?

ASIYEONA HURUMA, HASTAHILI KUONEWA HURUMA!
 
Duh! Kumbe serikali yetu ni wadaiwa sugu? Alafu wanavyotukaanga kwenye deni la bodi ya mkopo ambalo hata miaka kumi haijaisha yani wanatukata 15% ile ya kukomoa. Kweli serikali yetu haikustahili kusamehewa deni hata la sh moja kwa jinsi inavyotukaanga sisi masikini wanyonge. Mtu una kamshahara ka mbuzi alafu bado wanakalima 15% bila huruma?

ASIYEONA HURUMA, HASTAHILI KUONEWA HURUMA!
Kwani hukumbuki ,tulishasamehewa Na hawa mwaka 2009 kwa Deni ALILOACHA Nyerere la kujenga Barabara ya dar to morogoro?
 
aise billion zote hizo! kuna jambo mbadala hapo
 
Safi inabidi twende kukopa tena hii ni FURSA pekee, kama nchi haitakiwi kuilazia damu sababu bad debt ni sehemu ya mkopo kwa maana ukikopa unaweza kufanikiwa kulipa na vile vile unaweza ukashindwa kulipa. Hakuna kitu kipya hapa. Content ya Mvinyo ni ile ile kilichobadilika ni chupa tu.
 
Serikali ya Brazil imeisamehe Tanzania deni la zaidi ya Sh bilioni 445, lilitokana na mkopo uliotolewa kwa ajili ya ujenzi wa Barabara ya Morogoro-Dodoma, mwaka 1979.

Deni hilo ambalo ni pamoja riba lilikuwa ni Dola za Marekani milioni 203, deni lililoifanya Tanzania kuwa moja ya nchi zenye madeni sugu zinazodaiwa na Brazil.

Kwa mujibu wa tarifa iliyotolewa na Wizara ya Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Kimataifa, Mkataba wa kusamehewa kwa deni hilo, umesainiwa mwishoni mwa wiki hii nchini Brazil na Balozi wa Tanzania nchini humo, Dk. Emmanuel Nchimbi kwa niaba ya Serikali
 

Attachments

  • b.jpg
    b.jpg
    48.1 KB · Views: 46
  • b2.jpg
    b2.jpg
    40.2 KB · Views: 47
  • b3.jpg
    b3.jpg
    57.1 KB · Views: 47
Back
Top Bottom