Benin yajadili rais kuongoza kwa muhula mmoja

Benin yajadili rais kuongoza kwa muhula mmoja

comrade igwe

JF-Expert Member
Joined
Jan 12, 2015
Posts
7,295
Reaction score
3,952



Bunge nchini Benin limekuwa likifanya mjadala kuhusu marekebisho ya katiba ikiwemo kupunguza muda wa rais kuongoza hadi muhula mmoja wa miaka sita.

Kwa sasa rais anaweza kuongoza kwa mihula miwili ya miaka mitano kila mmoja.

Vuguvugu moja la upinzani lilifanya mgomo mbele ya bunge likisema kuwa raia wanafaa kupewa fursa ya kujadili mabadiliko hayo.

Nchini Benin marekebisho ya kikatiba yanaweza kuidhinishwa kupitia kura ya maoni ama wingi wa kura bungeni.

Rais wa taifa hilo Patrice Talon alisema kuwa atajaribu kubadili katiba hiyo wakati wa kampeni ya uchaguzi mwaka uliopita.
 
Yatakuwa ni maajabu mengine ya dunia kwa nchi ya ki Africa kufanya kitu hicho! Viongozi wa bara hili ni walafi na wabinafsi!


Nimeshangaa pia yatakuwa maajabu kweli. Sio kwa Africa yetu.
 
Muhula mmoja wa miaka mingapi,isije kuwa miaka 9
 
Back
Top Bottom